[IFA 2013] Sony ra mắt VAIO Fit mới: laptop gập đa chiều, 3 cỡ màn hình, tuỳ chọn 2880x1620 pixel

Trung Dt
4/9/2013 14:59Phản hồi: 117
[IFA 2013] Sony ra mắt VAIO Fit mới: laptop gập đa chiều, 3 cỡ màn hình, tuỳ chọn 2880x1620 pixel

Bên cạnh VAIO Tap 11 là chiếc tablet truyền thống chạy Windows, Sony còn đưa ra phiên bản VAIO Fit thế hệ mới có thiết kế bản lề kép với khả năng lật nhiều chiều. Gói gọn trong một thiết kế truyền thống, Sony đã tách đôi phần mặt trước của máy để tạo thành một cơ chế gập giúp màn hình có thể lật ngược về phía trước, sau đó úp xuống bàn phím. Dòng sản phẩm này có 3 phiên bản với 3 kích thước màn hình 13,3"; 14" và 15,5"; trong đó VAIO Fit 15A hỗ trợ màn hình IPS Triluminos Display có độ phân giải 2880 x 1620 pixel, đây là độ phân giải cao nhất trên màn hình VAIO từ trước đến nay.

Đây là mẫu laptop trong video teaser mà hãng đã lộ diện trước IFA 2013. Với thiết kế vỏ nhôm với 3 màu đen, trắng và hồng, VAIO Fit multi-flip có kiểu dáng khá ấn tượng nhờ một đường cắt ngang ngay giữa trung tâm máy để tạo ra bản lề giúp xoay màn hình ngược lại phía sau. Bạn có thể để nghiên màn hình hay úp xuống bàn phím để chuyển sang chế độ sử dụng tablet.

VAIO Fit multi-flip có đến 3 phiên bản gồm 13A, 14A và 15A, trong đó phiên bản VAIO Fit 15A hỗ trợ màn hình độ phân giải lên đến 2880 x 1620 pixel, các mẫu máy còn lại hỗ trợ Full HD 1920 x 1080 pixel. Các mẫu máy này đều sở hữu panel màn hình cao cấp hỗ trợ Triluminos Display và công nghệ X-Reality Mobile từ BRAVIA.

Với nền tảng Haswell với chip xử lý Intel Core i5 hoặc i7 tiết kiệm năng lượng, hệ thống hỗ trợ RAM lên đến 16GB, ổ cứng SSD tối đa 512 GB hoặc hybrid 1 TB, thậm chí có cả tuỳ chọn card đồ hoạ rời Nvidia với công nghệ Optimus. Với phiên bản VAIO Fit 13A, bạn có được một camera 8 MP cảm biến Exmor R giống với VAIO Duo 13 và một camera phụ 2 MP dành cho đàm thoại video. Máy cũng có cổng LAN theo tiêu chuẩn thông dụng RJ-45, tích hợp đầy đủ các kết nối như Wi-Fi chuẩn b/g/n (chưa có ac), Bluetooth 4.0, NFC.

Với khả năng lật màn hình, model này cũng hỗ trợ bút cảm ứng stylus trên công nghệ của N-Trig tương tự như VAIO Duo 11/13. Một số ứng dụng như VAIO Paper giúp phác hoạ, vẽ ảnh theo ý thích (tuỳ chọn trên VAIO Fit 14A/15A).

Sony chưa công bố giá bán cho các sản phẩm này. Theo dự kiến các mẫu máy VAIO Fit mới sẽ có mặt trên thị trường từ tháng 10/2013

Thông số kỹ thuật
  • Các dòng máy: VAIO Fit 13A/14A/15A
  • CPU: Intel Core i5-4200U / i7-4500U
  • RAM: 4-8GB DDR3L 1600MT/s
  • Đồ hoạ: Intel HD 4400 hoặc Nvidia GeForce
  • Ổ cứng: 128 - 512 GB, tuỳ chọn hybrid SSD 500 GB - 1TB
  • Màn hình: 13,3" ; 14" 1920 x 1080 pixel; 15,5" 2880 x 1620 pixel
  • Công nghệ hiển thị Triluminos Display và X-Reality Mobile
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n, Bluetooth 4.0, NFC
  • Camera: 8 MP (chỉ có VAIO Fit 13A), camera phụ 2 MP (mọi phiên bản)
  • Hỗ trợ bút cảm ứng stylus
  • Hệ điều hành Windows 8 hoặc Windows 8 Pro
  • Kích thước
  • VAIO Fit 13A: 223.4 mm x 14.3-17.9 mm x 325.4 mm
  • VAIO Fit 14A: 233.5 mm x 17.9-19.7 mm x 336.1 mm
  • VAIO Fit 15A: 253.8 mm x 17.9-19.9 mm x 377.1 mm

Nguồn: sonyeu
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CON NÀY NHÌN CHẤT QUÁ =P~
ngon nhưng mình không thích cảm ứng lắm, xài win 8 có chạy đc các game như Fifa ko nhỉ, chưa bao giờ xài, riêng mình thì thích kiểu dáng của Mac retina thôi
@gain.3bie Chạy tuốt nha bạn. Miễn là đủ ram
haime13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony = không bao giờ đụng hàng
@haime13 like.no.other
make.believe
Chơi đủ bộ của Sony năm nay chắc ốm quá :v
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@nhthien-pp cầm 1 cây sony hoặc 1 cây apple mới cảm nhận đc sự sung sướng. 😆
Tự dưng có cái đường kẻ giữa làm gì thế, để cái logo vaio như cũ thì đẹp hơn ko
@bachprince chuẩn luôn rồi đấy. các bác chắc k phải lăn tăn nữa! mình đang dùng Vaio S Win8 nên cũng thấy k ham em này lắm, mỏng như con Vaio T dùng bàn phím đã khó chịu lắm rồi.
@dknyxdie41 Không đọc bài à

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@dknyxdie41 cái đó là cái bản lề để lật màng hình lên màh bạn...mà thiệt ra t rất thích cái đường đó, thiết kế rất phá cách
duduct
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dknyxdie41 Đường kẻ ở giữa để nó xoay được đó bạn. Có công dụng hết ;)
Giá cũng sẽ CHẤT NGẤT cho mà xem
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
Về khoản Laptop thì chỉ có Sony là nhất. Đang trung thành vs em Vaio SE và khá là hài lòng với em ý
@RVHT Chắc ông cuồng Sony quá rồi, chứ theo bình chọn thì ko phải Sony mà là Lenovo, đứng đầu cả 2 mặt doanh số và sản phẩm luôn, con này ăn theo con Yoga của Lenovo đấy!
Chắc giá sẽ chát ngang ngửa macbook pro retina
dep wa...đang tính mua 1 chú láp...em này trong tầm ngắm...!!!
đệp thẹt !
"gái hư ở ngoài đường,trai hư ở trong vũ trường với gái hư"
màn hình tuyệt vời!
sao ko sản xuất màn cho PC độ phân giải cao như vậy nhỷ?
thesunfk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ PC như iMac thì độ phân giải tuyệt vời luôn nhé
@thesunfk imac nó liền luôn rồ😃 . đồ apple thì ko ai dám chê. mình đang nói màn PC rời cơ.;)
đẹp quá nhỉ, mỏng gần bằng mac air rồi nhỉ
mình đang có 2 con : 1 là vaio S vs Macbook pro 2012 , vaio s để làm việc xem phim lướt net giải trí , còn con mac 2012 để ở nhà làm cảnh vs khi ra ngoài đem theo để KHOE
@thienbao_0949964724
moá, giống mình quá...
vẫn đang làm việc và giải trí trên con lap C2D, trong khi đó quăng con MBP2011 vào trong tủ, lâu lâu lấy ra sạc pin 😔((
dniw0601
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienbao_0949964724 Công nhận da mặt bác dày thật. Thứ nhất, không biết xài đồ aplle mà cũng bày đặt đem khoe. Thứ hai, có con macbook pro từ năm ngoái đến giờ mà cũng bày đặt khoe. Cho từ thiện con đó đi, mua con 2013 về rồi hẵng khoe nhé.

Em đang xài con mac retina 2013, airport time capsule 2013, ipad 4, iphone 5 và vẫn chưa "dám" khoe ai. Tổng giá trị chưa tới trăm chai, mang đi khoe gặp thằng giàu thì nó cười cho, khinh em nghèo. Khoe mà gặp cướp thì ốm đòn với nó. Cẩn thận bác nhé.
@dniw0601 Macbook Pro 2012 với early 2013 refresh thì khác nhau ở chỗ nào hả bạn? Thêm đc 0.1 GHz à :rolleyes:. Mặc dù là hàng từ năm ngoái nhưng:
1. Chưa ra bản mới nhất (Haswell) nên vẫn đc coi là đồ mới
2. Chất lượng vẫn tốt, hàng vẫn đẹp, ngon. Vậy thì ko đc khoe à? Hay là mỗi năm phải nâng cấp đủ bộ như bạn để lấy máy mới nhất thì mới đc khoe? Sắp ra MacBook Pro (Haswell), iPhone 5S và iPad 5 kìa, up lên rồi khoe là mình có cả 3 đi bạn :rolleyes:.
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
@thienbao_0949964724 MACBOOK MÀ BẠN CHỈ DÙNG ĐỂ KHOE THÔI AH PHÍ QUÁ
@thienbao_0949964724 Bác thật có điều kiện...em đang dùng 945 + P4 để cmt ạ :v
Mình thích Sony cực kỳ sáng tạo....phải nói quá sáng tạo chứ không ăn cắp ý tưởng như SamSung...Sam đã từng học hỏi ý tưởng Vaio Duo...Và sắp tới có lẽ chúng ta sẽ thấy laptop Sam như thế này...!;) Mong Sony trở lại như xưa, rất xứng đáng....!
Màn hình Vaio Fit đã 2880x1620 rồi thì Series Vaio T, S, Z sẽ được nâng lên chuẩn này....quá đỉnh...! Mình đã đúng đắn khi quyết định chờ mà ko mua Vaio T series 2012...!;)
@NickPhamUK Cho mình xin cái link Sony khai tử S với T nào. tìm trên Gu Gồ nãy giờ cơ mà không thấy.:D
lion922
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xperia_no1 _Vaio Duo ăn theo kiểu trượt của con Asus Slider Pad. Trong khi con của SS lật xoay đủ kiểu 😃
_ Sau khi SS có con lật xoay đủ kiểu => giờ đến phiên con Sony này ăn theo làm lật xoay đủ kiểu tiếp. Sau này SS nó ra con nào khác nữa là nó ăn theo Sony 😃
Xin lỗi chứ seeder sony nói chuyện tởm quá 😁:D:D:D
@arshavjn1102 http://en.wikipedia.org/wiki/Sony_Vaio_S_series#2013_Discontinuation

Còn muốn biết khai tử hay ko thì bạn lên sony.com, sony.co.uk, sony.com.vn rồi xem giờ sony bán những gì. Tất nhiên những mẫu S, T, Z vẫn còn bán đầy ngoài kia nhưng "khai tử" có nghĩa là Sony sẽ ko sản xuất thêm máy nào dòng đấy nữa.
Duo 13 giá đã chát. Con này giá thì chát + cay nữa cho mà coi.
Đẹp thía.
Bác nói rõ hơn cái gập 3 chiều đi
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp, sang, ko có tiền mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095