Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

chuyentt
19/8/2011 18:27Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dvcsurvey
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN2000-độ chính xác có thể

Bác chủ phần mềm cho em hỏi: Độ chính các cao nhất trong điều kiện tốt nhất có thể là bao nhiêu ạ?
Ví dụ khi em chuyển tọa độ 1điểm "A" từ VN2000 sang lat,long, sau đó em dùng N95 đi tìm "A" theo lat,long đã biết. Kết quả là vị trí đó cách điểm "A" trên thực tế là 10m.
Nếu mà sai số trong phạm vi 2m thì tuyệt vời, và càng tuyệt vời hơn nếu bác viết cho HDH Symbian thì em đảm bảo công việc kinh doanh của bác se rất tốt. Còn em sẽ đi định vị cho các bác thi công và tính tiền theo số điểm. Chắc chỉ một vài điểm là em khấu hao hết phần mềm của bác ngay thôi, sau đó là em có lãi...
congsurvey@gmail.com
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Kết quả thực nghiệm (định vị trên một số điểm gốc quốc gia) cho thấy độ chính xác định vị phụ thuộc phần lớn vào thiết bị đang sử dụng sau đó đến điều kiện định vị. Cụ thể như sau:
* Các thiết bị sử dụng chip GPS (built-in GPS receiver) và A-GPS:
- iPhone 4S: độ chính xác 1,5 đến 2,0m
- iPhone 4, iPad 2: độ chính xác 2,0 đến 5,0m
- iPhone 3GS: độ chính xác 5,0 đến 10,0m
* Các thiết bị sử dụng A-GPS:
- iPhone 3G, iPad, iPod touch do không tích hợp chip GPS nên chỉ sử dụng A-GPS (WiFi, 3G, Cell Phone): độ chính xác 10,0m trở lên
Điều kiện định vị:
- Nên tắt hết các ứng dụng đang chạy ở chế độ Background để giải phóng bộ nhớ trước khi định vị
- Nếu có WiFi thì việc xác định tọa độ là nhanh nhất, sau đó đến Cell Phone, 3G (có thể định vị trong vòng 5 giây). Tuy nhiên, độ chính xác chỉ đạt 10,0 m, 20,0 m hoặc 50,0m.
- iGeoTrans được thiết kế ưu tiên cao sử dụng chip GPS nên sau 3 đến 5 phút hoặc lâu hơn sẽ thu được tín hiệu vệ tinh (với điều kiện thời tiết ít mây mưa, góc mở phía trên đạt 155 độ, tức là giảm thiểu vật cản phía trên như nhà cao tầng, cây cối, trạm biến áp, đường giây điện cao thế,...) thì đạt độ chính xác cao nhất.
* Bạn chỉ nên lưu vị trí khi độ chính xác báo trên màn hình đạt 5m hoặc 2m về mặt phằng và 10m hoặc 5m về độ cao.
Khi bạn định vị bằng N95 (không biết N95 có built-in GPS receiver hay chỉ có A-GPS) mà được 10m cũng chấp nhận được.
Mình sẽ xem xét để phát triển iGeoTrans trên những điện thoại có built-in GPS receiver (không phải A-GPS), nhưng chắc là không phải thời điểm này, vì mình có nhiều dự định nâng cấp iGeoTrans trên iDevices.

Về sử dụng iGeoTrans để kiếm tiền thì mình đã làm nhiều, thường thì chỉ những khu vực khó khăn, không thể sử dụng các thiết bị chuyên dụng thì iGeoTrans là một giải pháp hoàn hảo, mình chỉ lấy từ 600K đến 800K tùy thuộc vào số lượng điểm và cấp địa hình.

Cảm ơn bạn đã có những thông tin phản hồi bổ ích.
Ban o cho minh xin 1 code duoc khong ban

Ban o cho minh xin 1 code duoc khong ban
Email : phantruongthi@giv.vn
Xin cam on ban
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bạn cố tình tắt sóng điện thoại đi thì không thể định vị. Mình đã đo ở vùng rừng Quảng Ninh lúc bị mất sóng mình vẫn định vị bình thường, độ chính xác cao. Nếu để chế độ Airplan hay tháo sim thì không định vị được.

Đang phát triển để hỗ trợ bản đồ offline bạn ah. Chắc là bản 2.0 sẽ có.

Sent from my iPhone using Tinhte
Nếu bây giờ mình có tọa độ bên Laos và mình hiện tại đang ở VN thì mình có thể xem tọa độ đó bằng phần mềm này được k bạn? Sao mình thêm điểm đánh dấu mới mà k được vậy bạn? Toàn phải bắt mua bản pro để sử dụng được chức năng này, mình muốn sử dụng thử trước khi mua....
Quá trình thu GPS của 1 tọa độ mất bao lâu vậy bạn....? Mình dùng wifi mà quá 5p rồi mà vẫn k bắt được là sao nhỉ....?
Bạn này nói mâu thuẫn quá, bài trên nói là rất okie, giờ lại nói k bắt được. Dùng nhiều như bạn thì mua lấy một bản chứ lăn tăn gì nữa
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn hoàn toàn làm được điều đó trên bản Lite. Tuy nhiên bản Lite chỉ cho làm việc với 1 điểm duy nhất. Trong tương lai thì bản Lite không được nâng cấp thêm.
Ngoài ra bạn có thể xem thêm mình đã trả lời ở đây: http://www.tinhte.vn/f165/igeotrans-ung-dung-dinh-vi-gps-va-chuyen-doi-toa-do-vn-2000-a-811804/index27.html#post12523271

bac nao co link cho e xin voi, e thấy hay qua
link ở trang đầu đó bạn
pviethuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình xin 1 code nhé
Email : pviethuy@gmail.com
Xin cảm ơn bạn!
anhtuhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể share cho em dùng được không>? Đang xài IP 3GS-IOS5
Email: phamtu.hd@gmail.com

Thanks!
sonmco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi bác bản lite có hiện sai số không? và nếu có thì sai số ở đâu?
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Bản Lite có hiện sai số. Hiện tại bản Lite chỉ lưu được 1 điểm duy nhất. Các tính năng khác thì như bản pay. Trong tương lai thì bản lite ít được cập nhật so với bản pay. Bạn có thể xem hình ảnh dưới đây:

Hóa ra anh Chuyên nhà mình 😁. Search trên Google thấy cái tên quen quen thế là em vào HUMG phone list nhà mình search hóa ra đúng là anh.Hihi
Em Hoàng khu B anh ạ!
Phần mềm này hay quá. Cho em đăng ký 1 suất anh nhé! Đúng chuyên ngành em rồi anh ạ :D
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Đã tặng code rồi bạn, check pm để lấy nha.
Em nhận được rồi anh ạ! Thanks a lot!
iGeoTrans đã được nâng cấp lên 1.2.4 trong khi đó iGeoTrans Lite vẫn là 1.2.3
Cho e xin 1 code với
email: trinhcuongi4@gmail.com
E đã dùng thử bản iGeoTrans Lite trên appstore.
IDUD: 90fb60ba5e4d26d802c40137b2d9feb9fd9b9545
To Bác chủ thớt trả lời giùm:
- Hệ tọa độ các địa phương thiếu Điện Biên
- Tìm độ cao so với mực nước biển ở đâu.
Mình đang dùng IP4S vooc bản lite free thấy hay
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu Điện Biên dùng kinh tuyến trục 104 thì bạn chọn Sơn La cũng được, hoặc nếu biết Điện biên dùng kinh tuyến trục nào thì bạn tạo một hệ mới cũng được mà.
- Xem trong hình dưới đây, bạn sẽ thấy dòng "Altitude: 9.257" đó chính là độ cao thủy chuẩn (so với mực nước biển)
Phần mềm thay thế GPS cầm tay trên Android đã có trên vimarket.
http://vimarket.vn/chi-tiet/com.truonghau.compass
bác chuyen cho e xin code với
hoaiantk@gmail.com
bản pro có không vậy, trên itunes có nhưng đắt quá, ai có cho mình 1 bản thì tốt quá, mình hay phải đi trắc địa mà. Xin cám ơn

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

bản lite sai số nhiều lắm, test thấy độ cao chênh lệch nhau khoảng 2 đến 3 m thì phần mềm đưa kết quả không chính xác
Mình đã nhận được gift code do anh Chuyên tốt bụng gửi. Phần mềm thực sự phù hợp với nhu cầu của mình. Mình đang làm dự án GIS cho công ty, sử dụng hệ toạ độ VN2000. Mình sẽ donate ngay khi có thể, để anh phát triển thêm.
Một lần nữa, cảm ơn anh Chuyên rất là nhiều.

P/s: Nếu có thêm phần Export hay gửi Mail kết quả thì hay quá anh!
0988676113
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào bác chủ thớt. e hiện nay đang làm ở sở tài nguyên môi trường nghệ an. e mới có con ip4, và được biết đến pm này. vì vậy e muốn cài pm này cho ip4 của e để dùng cho công việc. vậy bây h e muốn dùng thì phải làm như thế nào a. có mất phí gì không a. nhờ bác hướng dẫn giùm em. email của e: tien.0988676113@gmail.com. thank bác
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bạn muốn kiểm tra khả năng sử dụng iGeoTrans trong công việc thì bạn có thể dùng bản Lite miễn phí. Nếu thấy OK thì bạn có thể mua trên App Store với giá 39.99$. Bạn cũng có thể mua trực tiếp từ mình thì sẽ được discount
@chuyentt Anh có thể báo giá cho mình tới email: nguyenhuyle@gmail.com
Cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019