iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi chuyentt, 20/8/11. Trả lời: 348, Xem: 52186.

1. vigego

vigego Thành viên

Ban o cho minh xin 1 code duoc khong ban

Ban o cho minh xin 1 code duoc khong ban
    Email : phantruongthi@giv.vn
    Xin cam on ban

2. thienkid

thienkid Dự bị

Hi!
    Mình mới ở rừng Lao về... Phần mềm của bạn nếu sử dụng bằng mạng đt hay 3G or wifi thì rất okie bit mình k hiểu tại sao lại k sử dụng dạng GPS được....? Nếu k có sóng đt, 3G or wifi thì phần mềm này hình như k hoạt động được thì phải? Mình đứng đợi cả buổi mà k load được tọa độ nơi mình cần lấy là sao nhỉ? Mình dùng IP4, k biết GPS của IP4 khi sử dụng phần mềm này có tốt k bạn?
    Công việc của mình chỉ là tìm tọa độ để chia đất cho nông dân khai hoang và trồng trọt nên mình cần tọa độ chính xác để làm tốt công việc được giao....
    Cảm ơn bạn nhìu........
    À! Phần mềm này có bản đồ offline k bạn? Nếu có thì bạn có thể cho mình xin bản đồ offline đó được k?

3. chuyentt

chuyentt Thành viên

Nếu bạn cố tình tắt sóng điện thoại đi thì không thể định vị. Mình đã đo ở vùng rừng Quảng Ninh lúc bị mất sóng mình vẫn định vị bình thường, độ chính xác cao. Nếu để chế độ Airplan hay tháo sim thì không định vị được.

Đang phát triển để hỗ trợ bản đồ offline bạn ah. Chắc là bản 2.0 sẽ có.

Sent from my iPhone using Tinhte

thienkid thích nội dung này.
  4. thienkid

thienkid Dự bị

Nếu bây giờ mình có tọa độ bên Laos và mình hiện tại đang ở VN thì mình có thể xem tọa độ đó bằng phần mềm này được k bạn? Sao mình thêm điểm đánh dấu mới mà k được vậy bạn? Toàn phải bắt mua bản pro để sử dụng được chức năng này, mình muốn sử dụng thử trước khi mua....
    Quá trình thu GPS của 1 tọa độ mất bao lâu vậy bạn....? Mình dùng wifi mà quá 5p rồi mà vẫn k bắt được là sao nhỉ....?

5. chuyentt

chuyentt Thành viên

Bạn hoàn toàn làm được điều đó trên bản Lite. Tuy nhiên bản Lite chỉ cho làm việc với 1 điểm duy nhất. Trong tương lai thì bản Lite không được nâng cấp thêm.
    Ngoài ra bạn có thể xem thêm mình đã trả lời ở đây: http://www.tinhte.vn/f165/igeotrans...do-vn-2000-a-811804/index27.html#post12523271

6. ecvnam

ecvnam Thành viên

Bạn này nói mâu thuẫn quá, bài trên nói là rất okie, giờ lại nói k bắt được. Dùng nhiều như bạn thì mua lấy một bản chứ lăn tăn gì nữa

7. phihtl

phihtl Thành viên

bac nao co link cho e xin voi, e thấy hay qua

8. ecvnam

ecvnam Thành viên

link ở trang đầu đó bạn

9. pviethuy

pviethuy Thành viên

10. anhtuhu

anhtuhu Thành viên

Bác có thể share cho em dùng được không>? Đang xài IP 3GS-IOS5
    Email: phamtu.hd@gmail.com

Thanks!

11. sonmco

sonmco Thành viên

Xin hỏi bác bản lite có hiện sai số không? và nếu có thì sai số ở đâu?

12. chuyentt

chuyentt Thành viên

Bản Lite có hiện sai số. Hiện tại bản Lite chỉ lưu được 1 điểm duy nhất. Các tính năng khác thì như bản pay. Trong tương lai thì bản lite ít được cập nhật so với bản pay. Bạn có thể xem hình ảnh dưới đây:

hoangngan1315 thích nội dung này.
  13. chuyentt

chuyentt Thành viên

hiện tại iGeoTrans đã hỗ trợ chuyển đổi đối bới hệ HN-72 rồi bạn. Nếu bạn cung cấp cho mình ít nhất 3 điểm song trùng phủ trùm toàn tỉnh thì mình cung cấp cho bạn 7 thông số chuyển đổi cho tỉnh đó. Nếu bạn không có điểm gốc song trùng thì mình cũng làm được nhưng độ chính xác chuyển đổi đạt 10cm. Cho biết bạn muốn tính chuyển cho tỉnh nào, vì hiện tại hệ HN-72 cho các tỉnh chưa tích hợp sẵn trong iGeoTrans.

14. hoangngan1315

hoangngan1315 Thành viên

Hóa ra anh Chuyên nhà mình :D. Search trên Google thấy cái tên quen quen thế là em vào HUMG phone list nhà mình search hóa ra đúng là anh.Hihi
    Em Hoàng khu B anh ạ!
    Phần mềm này hay quá. Cho em đăng ký 1 suất anh nhé! Đúng chuyên ngành em rồi anh ạ :D

chuyentt thích nội dung này.
  15. chuyentt

chuyentt Thành viên

Đã tặng code rồi bạn, check pm để lấy nha.

16. hoangngan1315

hoangngan1315 Thành viên

Em nhận được rồi anh ạ! Thanks a lot!

17. ecvnam

ecvnam Thành viên

iGeoTrans đã được nâng cấp lên 1.2.4 trong khi đó iGeoTrans Lite vẫn là 1.2.3

18. hongcuong

hongcuong Dự bị

Cho e xin 1 code với
    email: trinhcuongi4@gmail.com
    E đã dùng thử bản iGeoTrans Lite trên appstore.
    IDUD: 90fb60ba5e4d26d802c40137b2d9feb9fd9b9545

19. chino

chino Thành viên

To Bác chủ thớt trả lời giùm:
    - Hệ tọa độ các địa phương thiếu Điện Biên
    - Tìm độ cao so với mực nước biển ở đâu.
    Mình đang dùng IP4S vooc bản lite free thấy hay

20. chuyentt

chuyentt Thành viên

Nếu Điện Biên dùng kinh tuyến trục 104 thì bạn chọn Sơn La cũng được, hoặc nếu biết Điện biên dùng kinh tuyến trục nào thì bạn tạo một hệ mới cũng được mà.
    - Xem trong hình dưới đây, bạn sẽ thấy dòng "Altitude: 9.257" đó chính là độ cao thủy chuẩn (so với mực nước biển)

kyokenshinktchino thích nội dung này.