iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi chuyentt, 20/8/11. Trả lời: 348, Xem: 51598.

1. hawkinglong

hawkinglong Dự bị

2. hoaiantk

hoaiantk Thành viên

3. nguyenminhddhp

nguyenminhddhp Thành viên

bản pro có không vậy, trên itunes có nhưng đắt quá, ai có cho mình 1 bản thì tốt quá, mình hay phải đi trắc địa mà. Xin cám ơn

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

bản lite sai số nhiều lắm, test thấy độ cao chênh lệch nhau khoảng 2 đến 3 m thì phần mềm đưa kết quả không chính xác

4. kien.hcmpc

kien.hcmpc Thành viên

Mình đã nhận được gift code do anh Chuyên tốt bụng gửi. Phần mềm thực sự phù hợp với nhu cầu của mình. Mình đang làm dự án GIS cho công ty, sử dụng hệ toạ độ VN2000. Mình sẽ donate ngay khi có thể, để anh phát triển thêm.
    Một lần nữa, cảm ơn anh Chuyên rất là nhiều.

P/s: Nếu có thêm phần Export hay gửi Mail kết quả thì hay quá anh!

5. 0988676113

0988676113 Thành viên

chào bác chủ thớt. e hiện nay đang làm ở sở tài nguyên môi trường nghệ an. e mới có con ip4, và được biết đến pm này. vì vậy e muốn cài pm này cho ip4 của e để dùng cho công việc. vậy bây h e muốn dùng thì phải làm như thế nào a. có mất phí gì không a. nhờ bác hướng dẫn giùm em. email của e: tien.0988676113@gmail.com. thank bác

6. chuyentt

chuyentt Thành viên

Nếu bạn muốn kiểm tra khả năng sử dụng iGeoTrans trong công việc thì bạn có thể dùng bản Lite miễn phí. Nếu thấy OK thì bạn có thể mua trên App Store với giá 39.99$. Bạn cũng có thể mua trực tiếp từ mình thì sẽ được discount

kyokenshinkt thích nội dung này.
  7. chip dientu

chip dientu Thành viên

a Chuyên thân mến!
    xem trên diễn đàn thấy bài viết của anh rất tuyệt vời và ứng dụng trên cả tuyệt vời luôn.mong anh làm thêm app này cho winphone(htc) và đưa lên market.nếu được thì anh em ủng hộ 2 tay ngay cả khi co phí.chúc anh thành công

chuyentt thích nội dung này.
  8. chuyentt

chuyentt Thành viên

Mình đang nâng cấp lên phiên bản 2.0 trong đó có mở rộng nền tảng Android và WindowsPhone. Tuy nhiên, tiến độ hơi chậm vì thời gian này có quá nhiều việc phải được ưu tiên làm trước.

9. chip dientu

chip dientu Thành viên

Cảm ơn anh đã quan tâm.

10. dig31

dig31 Thành viên

Chào bác Chuyên, hôm nay em đi tìm mốc lần đầu tiên (đã được bác tặng Promotion code) mới thấy có 1 vấn đề là khi chuyển đổi mặc định từ toạ độ Vn2000 Kinh tuyến trục 105 múi chiếu 6 độ về Lat/long trên phần mềm thì nó coi Datum của Lat/long là Vn2000 chứ ko phải WGS84 (Em đã thử bằng phần mềm chuyển đổi trên window và thấy vậy), độ lệch của 2 Datum này là khoảng 200m nên khi dùng Ip của em tìm ko thấy còn dùng cái GPS cầm tay lại thấy >_<.
    Giờ muốn thay datum về WGS84 để có thể sánh ngang với con GPS cầm tay thì phải tùy chỉnh thế nào bác nhỉ? Cái GPS cầm tay nó yếu thế hơn hẳn mình vì mình dùng google map dẫn đường nên nhìn rất chi tiết bác ạ.
    Cám ơn bác trước nhé!

11. chuyentt

chuyentt Thành viên

Bạn chỉ cần chọn lại hệ toạ độ VN-2000 bằng hệ UTM hoặc WGS84 là được, chỉ cần một thao tác là xong mà. Giải thích có thể bạn chưa rõ nên bạn có thể gọi cho mình số 0983448779

12. dig31

dig31 Thành viên

Không có bác ạ, khi chọn lại mục "Coordinate Systems" từ Vn-2000: Hà Nội thành UTM và chuyển đổi vẫn ko đúng, và ko có WGS84, ngoại trừ mấy cái VN-2000 ra thì chỉ có UTM và MGRS thôi. Lên Appstore search xem bác có upgade bản mới ko thì cũng ko thấy >_<

13. chuyentt

chuyentt Thành viên

Khi chuyển đổi hệ toạ độ thì Latitude và Longitude (vĩ độ và kinh độ) cũng đổi theo. Do đó, những nhận định của bạn là chưa hợp lý. Bạn cho mình số đt để mình trao đổi cụ thể xem sao nhé

14. dig31

dig31 Thành viên

^_^, okie, khoảng 2h30 em sẽ gọi điện thỉnh giáo bác

15. dig31

dig31 Thành viên

Xin lỗi bác, hôm qua họp đến 4h mới xong >_<. Đúng là khi chuyển đội hệ thì Latitude và Long cũng đổi theo, em đã chỉnh lại cho chính xác và chuyển nhưng vẫn sai. Em ví dụ 1 điểm cho bác xem khi chuyển đổi cùng về Lat/Long nhưng theo 2 datum Vn-2000 và WGS84 trong file đính kèm. Xong bác hướng dẫn cho em chuyển sao cho trên Igeotrans cũng ra như cái WGS84 được không ạ >_<

File đính kèm:

16. chuyentt

chuyentt Thành viên

[​IMG] [​IMG]
    Nếu tọa độ ở hình 2 là tọa độ Lat/Lon của UTM Quốc tế (hệ WGS-84) thì thiết lập ở hình 1 là đúng.
    Nếu tọa độ ở hình 2 là tọa độ Lat/Lon của hệ VN-2000 thì ở hình 1 bạn phải chọn lại hệ tọa độ là VN-2000: Múi 48 trước khi nhập tọa độ như ở hình 2.
    Hy vọng 2 hình ảnh này sẽ giúp được bạn. Nếu bạn chưa rõ thì cứ gọi cho mình, xin đừng ngại!

17. dig31

dig31 Thành viên

Em không xem được 2 cái hình bác up ở trên ạ >_<. Cái hình thứ 2 của em là em chuyển từ Vn2000 Kinh tuyến trục 105 múi chiếu 6 độ về Lat/long theo Datum Vn-2000 trên PC và nó giống y hệt như trên phần mềm Igeotrans của bác khi em đặt lại múi 3 độ (0.9999) thành múi 6 độ (0.9996).
    Nhưng hình 1 là hình chuyển tọa độ vẫn điểm đó về Lat/Long theo Datum WGS84 trên PC và khi import nó vào con GPS cầm tay dẫn đường thì đến đúng vị trí độ sai lệch điểm chỉ khoảng 5m.
    (Mà bác xem trên 2 hình thì với 2 datum khác nhau, nó cho độ sai lệch giữa 2 vị trí này em tính ra khoảng 700m lận >_<)
    Và em muốn hỏi bác là đặt thông số trong Igeotrans thế nào để nó convert ra được tọa độ Lat/Long theo như hình 1 ạ. Em cám ơn bác trước!

18. chuyentt

chuyentt Thành viên

Vừa cập nhật lại hình rồi, mà nhìn hình của bạn mình chẳng hiểu chỗ bạn thiết lập thế nào. Tốt nhất là bạn alô cho nhanh :)

19. hoangnhatanh08

hoangnhatanh08 Thành viên

Em cần dùng để dò toạ độ hạ móng nhà. E cài rồi mà sd bắt phải mua tới 49,9usd thôi vậy dùng đỡ cô vợ già n900 dò đỡ vậy hic hic

20. chuyentt

chuyentt Thành viên

App này chắc không dùng cho công việc của bạn đâu :). Việc đó đòi hỏi độ chính xác cao nên bạn phải cần đến máy toàn đạc chuyên dụng chứ.
    App của mình thích hợp cho dân quy hoạch, lâm nghiệp,.... với độ chính xác từ 5m đến 2m.

hoangnhatanh08 thích nội dung này.