iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

chuyentt
19/8/2011 18:27Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạ các bác để ý là OS 4.3 nhé ;)
em vừa cài cho con iPhone thì nó báo chưa đủ, tại lười ko up lên 4.3, vẫn 4.2 ;)
Ủng hộ tác giả, ủng hộ iGeoTrans.
Các bác làm nghề (trèo tường, lội ruộng, leo núi, ngủ KS) cầm I4 vẽ bản đồ sắp kiếm bộn tiền nhờ cái này rồi.
Phần mềm hay quá, hi vọng độ chính xác cao thì anh em khảo sát tha hồ nhàn
tiếc là không dùng IP, e dùng Milestone, android cũng có phần mềm tương tự có điều sai số hơi lớn, nên dùng chỉ để tham khảo không dùng trong công việc được, hoặc có thể do GPS của điện thoại không chính xác lắm
Cho mình cái tên phần mêm cho Android với.
Mình cần chức năng chuyển tọa độ sang VN-2000
Trời ơi ứng dụng này rất hữu ích đối với mình. Mình là kỹ sư quản lý đất đai. Mình cần cái này lâu lắm rồi, cái này có thể giúp mình thành lập bản đồ địa chính.
bác đo lưới địa chính GPS bằng cái này à =))
Trèo đèo lội suối băng ruộng cầm iphone4 thì hơi bị nản =))
cái này như 1 ứng dụng cho dân bất động sản í :p
Muốn cài đặt quá mà số lượng đăng ký quá đông
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nêu lý do chính đáng mình sẽ xem xét cho bạn, mình cần tester là chính.
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Trước hết mình xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm đến chủ đề này.
Sau đây mình xin trao đổi một số vấn đề mà nhiều người quan tâm nhất.

Hiện tại bạn có thể nhập nhiều điểm cùng lúc, copy các điểm đã định vị rồi paste vào email hoặc note. Từ đó bạn có thể làm gì với chúng thì làm.

Phần mềm này chỉ dành cho iPhone 3GS và iPhone 4 iOS 4.3 trở lên, riêng iOS 5 các bạn mới có thể sử dụng được tính năng tạo lộ trình và định vị trực tiếp trên bản đồ (chức năng tìm điểm). iPad chưa thử, iPhone 3G iOS 4.3 trở lên dùng thay ứng dụng chuyển đổi tọa độ là ok, vì GPS của 3G có độ chính xác thấp.

Câu hỏi chưa rõ ràng, bạn có thể nói rõ hơn không? có phải bạn muốn đưa bản đồ từ định dạng MapInfo lên google map trong ứng dụng này không?

Bạn này nói đúng trong thời điểm hiện tại

Không add UDID ở đây bạn ah.

Bạn vui long chờ và xem lại trang 1

Over The Air, đại khái là bạn không cần sử dụng iTunes, dùng iPhone touch vào link là Install thôi (nếu bạn là tester của một ứng dụng nào đó).

Trên thực tế (chưa ai chứng minh bằng lý thuyết cả):
- Với iPhone 4 thì độ chính xác định vị GPS khoảng 5m -> có thể hỗ trợ thành lập bản đồ địa chính tỷ lệ 1:5000 hoặc nhỏ hơn. Tuy nhiên, nếu có làm được thì cũng chưa có văn bản nào công nhận dùng iPhone để thành lập bản đồ cả 😃
có pm nào chuyển từ hệ tọa độ 72 sang Vn2000 không các bác ơi.....?dùng cho iphone
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
hiện tại iGeoTrans đã hỗ trợ chuyển đổi đối bới hệ HN-72 rồi bạn. Nếu bạn cung cấp cho mình ít nhất 3 điểm song trùng phủ trùm toàn tỉnh thì mình cung cấp cho bạn 7 thông số chuyển đổi cho tỉnh đó. Nếu bạn không có điểm gốc song trùng thì mình cũng làm được nhưng độ chính xác chuyển đổi đạt 10cm. Cho biết bạn muốn tính chuyển cho tỉnh nào, vì hiện tại hệ HN-72 cho các tỉnh chưa tích hợp sẵn trong iGeoTrans.
phần mềm hay, hy vọng là free
Chào bạn

Cho mình hỏi thăm tý, mình đăng ký và cài đặt xong nhưng khi khởi động phần mềm lên chỉ có màn hình trắng xóa k có gì hết. Mình dùng ip4 bản vinaphone, ios 5 beta6. Thank rất nhiều nhé.
Để em kiến tiền mua cái I-Phone 4 😁
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Việc tính chuyển từ hệ HN-72 sang VN-2000 hay sang các hệ khác là một việc phức tạp vì bản thân hệ HN-72 đã rất phức tạp. Tuy nhiên, phức tạp không có nghĩa là không thể thực hiện được. Đưa hệ HN-72 vào ứng dụng này là một kế hoạch trong thời gian sớm nhất.

Trong thời điểm này bạn chưa cài được vì mình đã add UDID của bạn vào đâu. Nếu có thể bạn sẽ nhận được một email để hướng dẫn cài đặt.
rongdat
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xin đăng ký 1 cái nhé! phục vụ cho vợ làm viễn thám
Mình chờ câu trả lời của bạn. Và mình muốn hỏi thêm cái UDID mà bạn nói có khác j với UDID của developer bình thường kia ko?

chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Giống nhau bạn ah

---------- Post added at 06:04 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

Ưu tiên phụ nữ và những bạn đồng nghiệp
Vậy mình đã có add UDID rồi, nhưng mình đang bị kẹt khúc mail kia, vậy mình phải làm sao bạn? ( mình nhập địa chỉ thì ko sai rồi )
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
PM UDID của bạn để mình check xem đã có trong list chưa. UDID của bạn cũng phải add vào account của mình
Bạn vui lòng gửi cho mình xin email hướng dẫn cài đặt nhé, thank.
Mình ở đơn vị khảo sát Khí tượng thủy văn, thường xuyên phải sử dụng PGS để tiến hành công việc ở vùng sâu, vùng đặc biệt khó khăn, che khuất, ít bắt được vệ tinh.
Muốn dùng Iphone để định vị nhanh hơn, tiện lợi mà nghe chừng còn phải chờ lâu mới đến lượt được chọn làm tester
Thôi đành chờ vậy!
Soul.change
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic. Em cài đặt cũng rất sớm nhưng sao ko đc nhỉ. Chán thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019