iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

chuyentt
19/8/2011 18:27Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hấp dẫn quá
đang dùng ip4 ios 4.3.3 mong muốn thử , mong bạn chiếu cố 1 vé. Thank
sonmco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một phần mềm rất hay. Mình học trắc địa và hiện tại trong công việc rất cần ứng dụng như vậy. Mong tác giả sớm hoàn thiện để anh em tinhte có thêm một ứng dụng hữu ích. Và nếu được xin cho mình một vé nhé!
boychienga
ĐẠI BÀNG
13 năm
hỗ trợ ipod touch 4g ko mấy bác
sonmco
ĐẠI BÀNG
13 năm
UDID của em là : 1ffbf562a517d80044579d2fb8ec52a1ef199844. Em dùng iphone 4 FW 4.3.3. mong bác giúp đỡ
hộ mình với
iphone4
c6b90a25323308efa513324e10ef8f289be25b48
thank bạn
x_file25251325@yahoo.com
Em đang đợi thử nè.
locthdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình 01 vé vớ, UDID:3c7006d9df20d64a501503f5c3d7f1758c0e6058, của mình là iphone 4, email:locthdt@gmail.com
dig31
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đăng ký trực tiếp trên iphone từ sáng qua mà giờ chưa thấy mail lại gì bác ạ >_<, em muốn thử cái này quá vì cty em chuyên khảo sát, mà rất nhiều anh em trong cty đang dùng ip4 rồi, muốn đi trước, có gì sẽ hướng dẫn cho mọi người luôn.
email của em là square1983@gmail.com bác nhé
Tôi không có Iphone để xài và so sánh. Nhưng về bản chất, khi lập trình phần mềm, người viết phần mềm hoàn toàn có thể bổ sung phần này vào chương trình của mình. Chỉ cần bổ sung thêm vài công thức tính toán là có thể làm được. Thậm chí còn đơn giản hơn các phần mềm dẫn đường, vì chỉ là khoảng cách tuyệt đối và phương vị theo đường chim bay. Trên các máy Garrmin hay Magellan cũng vậy thôi.
Chứ không phải tính toán hướng đi và so sánh đường đi gần nhất theo kiểu chim đi bộ. Bạn đã từng mang GPS cầm tay đi tìm điểm hẳn biết điều này. Bản đồ nền của Garmin thì khỏi bàn cho dân Trắc địa ở VN. Không giải quyết được việc gì cả.

---------- Post added at 01:37 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

Ủng hộ dự án thì có nhiều khía cạnh, ủng hộ để bán phần mềm (của anh khi chính thức công bố, chứ k hẳn là beta như bây giờ), để từ đó giới thiệu nhiều người biết đến Chân Châu hơn. Anh Chất chơi được mà.
Cũng rất ủng hộ anh khi viết chương trình này. Qua sơ bộ ý kiến anh em phản hồi thì chương trình của anh còn cần bổ sung thêm nhiều thứ nữa để có thể tương đương được với 1 máy GPS cầm tay, nhỉ? Khả năng dẫn đường chẳng hạn.

Giả dụ có chương trình này, tôi có thể tính chuyển 1 điểm từ VN2000 sang WGS-84, rồi từ đó, sử dụng các phần mềm khác free như Trekbuddy hay GoogleMap để tạo điểm dẫn đường chứ. Khi đó, nếu kết hợp được trên nền map của các chương trình đó là quá hay.
Mà phần này, tôi nghĩ chắc ko quá khó. Trừ khi anh chỉ viết trên nền OS của Iphone thôi, không support cho các OS khác.
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn đã đăng ký UDID trên iGeoTrans tester rồi, chờ mình build đợt 2 sẽ có tên bạn.
Bạn cho mình biết tên bạn đăng ký là gì được không? PM cho mình Tên lúc đăng ký và UDID để mình kiểm tra và sẽ bổ sung vào đợt 2
Mong bạn giúp đỡ. tôi làm về môi trường hay lập bản đồ nguồn nước xà thải, tôi hay sử dụng tọa độ Vn 2000.
Tôi đang cần phần mềm này . Thank. emai của tôi : tranminhbao2011@gmail.com
da dang ky tai khoan day la UDID cua minh: 0cd2c8d87f9fb3a70c6d7d104cfd74ddcba29744
CẢm ơn
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Của bạn đã có trong danh sách, chờ mình build đợt 2 nhé
hungkanu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình đăng ký với. Mail của mình là kanuboy81@yahoo.com. Thanks
vua777
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bạn có làm 1 bản cho Android ko?
locthdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình với, Trần Văn Lộc, đăng ký như thế này:
có được không
Do số lượng đăng ký quá đông nên bác ấy đã hạn chế rồi. Tuy nhiên bác ấy vẫn dành một số suất cho những bạn thực sự cần nó ví dụ như bạn minhbaobinhduong ở trên. Bạn thử PM cho bác ấy rồi trình bày lý do mà bạn muốn dùng, nếu bác ấy đồng ý thì sẽ gửi cho bạn một link để bạn đăng ký.
Chúc vui
locthdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật sự mình rát cần, ngành mình có liên quan đế địa chính. Mình cũng có đăng ký trên iphone rồi và có cái icon testFlight, mà không biết có đúng không, mình lo...!
quanth
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm rất đáng giá cho những người làm bên trắc địa, xây dựng.
Ủng hộ tác giả phát triển tiếp, kế cả sau này có thành bản thương mại thì chắc chắn cũng sẽ có rất nhiều người sẵn sàng sử dụng
Các bạn hãy tìm cách add UDID Developer trước rồi nhờ bạn ấy sau thì có thể sẽ có slot cho các bạn.

- Vì UDID của bạn chủ Pic chỉ có 100 slot, mà hôm trc bạn ấy nói là chỉ còn 80 thôi, nếu add vô tội vạ sẽ lãng phí. Và muốn có thêm slot cho các bạn thì bạn ấy phải trả thêm phí.

- Vậy các bạn hãy tìm cách tự add UDID cho mình trước đã nhé !
chuyentt
TÍCH CỰC
13 năm
Không phải vậy đâu hiphhh ah, nếu muốn dùng iGeoTrans như một tester thì mình phải add UDID của iPhone tester vào account của mình, sau đó build lại thì mới cài được. Một iPhone có thể add UDID vào nhiều account developer, nghĩa là bạn có thể làm tester cho nhiều account developer khác nhau.
sao cài phần mềm này phức tạp quá, em không hiểu lắm.
Nếu bạn đã có tên trong danh sách build đợt 2 rồi thì chờ đến lúc nhận được email cài đặt thì OK. Bác ấy đã bảo phải chờ thì cứ chờ thôi, gom được một số tester thì bác ấy làm luôn một thể, mình cũng đang chờ đây.
mình không phải nói phức tạp ở phần chờ, mà là cách cài đặt, nó không giống như các ứng dụng khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019