iKeyEx phiên bản đặc biệt ==> Bàn phím tiếng Việt Chuẩn cho Iphone

doananhtai
19/1/2010 17:40Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là cái Layout đơn giản nhất.. Tất cả đều giữ nguyên y như bàn phím gốc của English(US).
Chỉ duy nhất thêm dòng thứ 5 ở chế độ ABC, là dòng chứa ký tự và dấu tiếng Việt.
(Tên của Layout mình đặt là Vietnamese nhen).

Nếu được thì xin mọi người đề xuất các kiểu bàn phím bằng hình cũng được.
Để mọi người tham khảo và bình chọn "Bàn Phím Tiếng Việt Chuẩn" nhen

Vietnamese.keyboard
cái của bác thiếu chữ ê với chữ â bác ạ
Cái này không có chữ thường hả Pác, toàn chữ hoa nhể ... 😁 :D
link đâu bác ơi,
cái layout đơn giản vậy mới đúng cách của apple, phần number và symbol để y chang như original nữa bác ah.
Tất cả đều để y chang như original rồi bạn ơi.... Nếu so với original thì nó chỉ khác là thêm cái dòng thứ 5 ở chế độ ABC... còn các chế độ khác (number và symbol) thì y như original
JunO™
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn rối qá :"( đag gõ telex quen....!
dù sao cũg thanks bác nhiều ^^
😃 ANh Tài nhớ bạn cũ không 😃 Dạo này chia tay hẳn với UIQ 3 sang xài IP hả anh :D
Không nhớ rõ lắm, vì avatar khác phải không? Có phải là bông hoa xinh đẹp lạc giữa rừng gươm P990i phải không? 😃
iKeyEx3 0.3~beta1 chép cái này vào đâu máy anh em chép rồi nhưng vào chọn thì hai dòng đầu ok nhung dòng thứ 3 name không có chọn được tiếng việt mấy anh giúp em với
Dòng thứ 3 name là tên của bàn phím mà bạn đang tạo. Cái tên này là do bạn quyết định, muốn tên gì thì bạn đặt tên đó, sau đó trong danh sách keyboards list cái bàn phím bạn mới "make" sẽ mang cái tên này...
Â, Ê và Ô bạn gõ A hoặc E hoặc O rồi nhấn "dấu mũ ̂ " kế phím dấu nặng đó.
Yên tâm nếu gõ chữ Ỗ (gõ 3 phím) vẫn ra MỘT ký tự mà thôi.
Hiện nay có phần mềm nào cho phép bỏ dấu tiếng việt theo kiểu Telex trên FW 3.x ko các bác ? ko quen gõ kiểu này, có lẽ bác nào dùng Vni thì thích hơn.
Mình chắc chắn sẽ không có cho FW 3.1.2 nữa đâu bạn.... Vì sao? Bởi vì nếu có viết thì 27/1 này FW 4.0 ra đời (nếu đúng theo lời đồn) thì công lao bỏ sông bỏ biển luôn.... Bởi FW 4.0 hứa hẹn sẽ khác rất nhiều thậm chí khác hoàn toàn FW hiện nay và chắc chắn mấy cài chương trình can thiệp hệ thống kiểu này sẽ không tương thích nếu ráng gồng mình viết cho FW 3.1.2
(mình đã có tìm thấy một phân source code chính của iKeyEx nhưng chẳng dám đọc để nghiên cứu vì sợ đọc chưa xong cái tiêu đề thì FW 4.0 ra đời là tiêu đời luôn).

Nếu bạn vẫn cứ thích gõ Telex cho đỡ ghiền thì hoặc chọn inspell hoặc là chọn cái này
Chào bạn, mình sử dụng OS 3.1.2, khi mình cài iKeyEx vào thì máy đã xuất hiện iKeyEx trong Settings nhưng mình không tìm thấy \Library\iKeyEx\Keyboards nên không thể copy keyboard vào đó được. Mình đang sử dụng iTouch. Cám ơn.
sao mình down file đầu ko đc ta
này bạn ơi mjnh có tải ikey nhưng mà nó không có tiếng việt, mong giúp với
yahoo:vuotdainganha_ditimtinhyeu@yahoo.com.vn
chuẩn.................................
Póc tem pác một cái nhé, đã tét tuyệt vời trong khi chờ đợi VNkeyboard for 3.1.2 Thanh pác nhiều nhé
nhưng mà khi chúng ta soạn tin tiếng việt gửi sang máy nokia thì bên nokia có nhận đúng chữ việt k hay là chữ caro vậy?
Mình làm theo như trên cũa bạn nhưng không thấy VietnameseQWerty trong Layout.
07712089
TÍCH CỰC
14 năm
Tối tôi dùng pc suite chép làm nguyên buổi tối ko xong.sáng dậy set thử 755 dùng tốt rồi 😃
nam_72
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn nào không cài được file deb thì vào source của GSM cài cái IkeyEX trong đó cũng được rồi làm từ bướt 2 trở đi nhé.

s
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng là nâng cấp lên bản iKeyEx3-0.3~beta1 thì chữ gõ vào kiểu tổ hợp, còn chữ tạo ra lại tự thành dựng sẵn. Tốt quá!
Cảm ơn bác và tác giả 😃
Vẫn chưa có phần mềm gõ như unicode nhỉ, như thế này mình vẫn chưa quen lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019