Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iKeyEx phiên bản đặc biệt ==> Bàn phím tiếng Việt Chuẩn cho Iphone

doananhtai
19/1/2010 17:40Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác dangquybk ơi! có thể giúp mình tạo 1 bàn phím như thế này không. Cám ơn bác nhiều lắm!

Đọc hết mấy trang mà k hỉu tại sao vẫn chưa đc. Đã làm đúng các bc ở trên.
Rùi vào setting->iKeyEx->Mix and Match->make. Ở trong layout tìm hoài k thấy Vietnamese QWERTY
Ai bít chỉ dùm mình.
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn thử tham khảo lại post http://www.tinhte.com/threads/342062-iKeyEx-phiên-bản-đặc-biệt-Bàn-phím-tiếng-Việt-Chuẩn-cho-Iphone?p=3753026&viewfull=1#post3753026

Copy đầy đủ thư mục layout gồm 4 file của bác Tài; thay thế hoặc chỉnh sửa file layout.plist theo ý bạn muốn.
Bạn thử restart springboard xem layout đã hiện ra để chọn chưa.
Cảm ơn bạn. Mình thử copy cả fordel thì ok, chắc tại do vậy vì trc mình copy 4 cái .plist đó thui
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
thanks u anh nhé send cả data nữa ^^ hình như phần việt_nhật vẫn thiếu nhiều anh có thấy không,anh cho em hỏi cái thời tiết trên thanh start là ở 神戸 hả anh,anh lấy code ở đâu chỉ em với em muốn lấy code ở 埼玉県。

p/s:sorry anh chủ topic nhé vì hơi lạc đề
Cái từ điển iStadict và wedict pro cái nào hay hơn nhỉ? Mình đang dùng cái wedict thấy cũng ổn
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
iStardict nhẹ hơn, nhất là với các dữ liệu lớn.

(Đang đi ra xa chủ đề của topic này 😃 )
Hi bác dangquybk! Sau khi nghiên cứu cái trang của bác đưa: http://code.google.com/p/networkpx/w...g_layout_plist. E đã làm thành công được bàn phím như mong muốn. Nhưng chỉ 1 vấn đề nhỏ là 2 nút tới và lui không hiển thị được mũi tên như hình bên phải, mặc dù chức năng vẫn ok..Bác có thể làm giúp hoặc chỉ e để cho nó có 2 mũi tên được không? Cám ơn bác rất nhiều!

dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn cần định nghĩa <key>labels</key> và <key>shiftedLabels</key> cho hai phím mũi tên này để hiển thị đúng.
Thêm <string>←</string> và <string>→</string>

Bạn tải layout đầu tiên của bác doananhtai về xem nhé, trong đó có các phím này.
Bác dangquybk nếu có thời gian thì coi lại giúp e cái file layout này nha..Chỉnh sửa thêm bớt mà hai cái nút mũi tên vẫn không hiện lên được. Mặc dù chức năng tới lui thì vẫn ok. Em potay rồi!
layout..rar
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn tham khảo bản mình đã sửa và test okie trên máy mình.

Cheers,
layout_modified..zip
Đã test và cho kết quả ok ah.................
Mấy bửa dùng cáo VNtyping ... giờ nản chạy về cái này lại ... :wink0st:
Bác dangquybk này chắc giỏi lập trình lắm..Em đã test và 100% ok. Cám ơn bác rất nhiều vì bàn phím này và bàn phím tiếng việt của bác. Khi cần dùng tiếng việt thì chuyển qua bàn phím tiếng việt, khi cần sms thì dùng bàn phím này. Tiện lợi không gì bằng. Một lần nữa thanks bác đã giúp đỡ.
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
hihi, không dám nhận ạ. Mới học hỏi chút thôi 😃
Chúng ta cùng cần cảm ơn KennyTM~ và bác doananhtai vì những ý tưởng của họ.

Cheers,
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn, tuy nhiên khi mình cài đặt bị lỗi này, mong bạn chỉ giúp!
hosibang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn công post bài của bác
mình làm y chang mà sao ko thý đc vậy nè :eek:
dangquybk
TÍCH CỰC
14 năm
[MENTION=156856]ligle[/MENTION]: Bạn cần cài Preference Loader từ Cydia nữa (free)
[MENTION=473156]boydaukeo89[/MENTION]: Firmware của bạn là bao nhiêu, bị lỗi ra sao?
iKeyEx không tương thích iOS4 trở lên.
Giờ anh em lên firmware 4 cả rồi - tích hợp sẵn bộ gõ Telex rất tử tế; nên cũng không làm sao test được iKeyEx nữa 😃
rubyshark
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giải pháp bàn phím tiếng Việt cho iphone nhiều rồi, đang chờ đợi cho ipad đây, có là mua ngay thôi.
cài xong vo setting kiếm hoài mà không thấy cai ikey đâu cả, phải vo general/keyboard thì mới thấy. nhưng nó lại có câu : when Ikey is installed , the keyboard list can be changed via setting->ikeyEx-> keyboard
sau khi làm đung các bước nói trên, mở bàn phím lên ,dung phím có hình địa cầu để chuyển đổi giữa 2 chế độ thì ra được kết quả là : không có gì thay đổi
Cao thủ nào chỉ giúp em với
dangquybk
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nên nói rõ firmware của mình.
iKeyEx không chạy được với iOS4.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095