[IM-A760S/A770K] Trao đổi - Giao lưu - Hỏi đáp [Updated root cho A770K]

Azkan
15/8/2012 20:37Phản hồi: 8.550
8.550 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có 2 điều cần hỏi ai biết giúp mình với nhé.
1. Lỗi force stop mình làm theo hướng dẫn ở topic cũ mà k được, mình cài thử mấy phần mềm như applanet, app2sd... thì đều bị thoát ra.
2. Các bạn cho mình hỏi cách backup toàn bộ rom như thế nào. Mình đang dùng sky a760s và up rom online từhttp://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html .
4.0.4 fw 2.18
Mình đã cài đặt recovery rồi, vào bằng phím cứng thì được. Nhưng trong đấy k có phần backup toàn bộ rom.
Tiếp tục mình cài app ROM MANAGER thì nó báo bạn phải có clockworkmod recovery. mà khi mình bấm vào flash cwm recovery trong rom manager thì k có model cho sky a760s.
haule012
ĐẠI BÀNG
12 năm
aid: ↑

Máy skymình bị lỗi youtube không kết nối được khi dùng cả wifi và 3 g nhĩ .mọi cái khác thì vô mạng bình thường .mỗi cái youtube là vô không được .ai giup mình với được không .

bạn thử xài root explorer xóa file host trong folder etc đi xem được không. Lỗi youtube thường ở rom tàu khựa nó khóa thôi chứ nhi
--- đã dùng root explorer nhưng không xóa được file host .ai giúp mình với
@haule012 Bạn dùng root explorer vào system/etc/ mở file host ra xóa tất dòng có chữ youtube là có thể vào OK
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình xem phim bị lỗi vậy này với hw decode

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Up cho nhà mới:rolleyes:

Xin hỏi các bác là trước đây máy mình cắm máy tính là nó nhận bộ nhớ nhưng hôm qua reset xong cắm máy tính chẳng nhận gì nữa chỉ có nạp điện thôi là sao nhỉ?
@khamvaphaonline Khởi động lại máy rồi cắm vô đi bác. thi thoảng em nó khó tính ko hiện lên usb connect 😁
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dưới đây là cách recovery cho a760s mình đã tự tay làm dưới sự hướng dẫn của bác megatron . Thank bác nhiều. Giờ post lại cho anh em cùng cảnh ngộ nhé.
B1.Download recovery 1.05 ( cả 2 link về giải nén )http://www.mediafire.com/?2jlz5ctb8hzrycu

http://www.mediafire.com/?zvu385iygqwcu7n
B2 : đổi tên thư mục vừa nén thành fastboot và copy vào ổ C của máy tính.
Tiếp đến down file .img cho ics http://www.mediafire.com/?6wfcu0exf6x0n28
Bỏ vào trong thư mục fastboot nhé ( để ngang hàng vs file “recovery_IM-A760S.img” )
B2. Tắt máy cho đen thui, sau đó vào fast boot bằng tổ hợp phím “volume up + volume down + power”
B3. Vào run của máy tính gõ cmd
Lần lượt gõ các lệnh sau là được
cd c:\fastboot
fastboot devices
fastboot oem unlock
fastboot flash recovery recovery.img
fastboot reboot
Bây giờ máy sẽ tự đông khởi đông lại cho bạn.
Giờ bạn thử tắt máy cho đen thui và vào lại recovery bằng Power + search + volumedown
Nếu thấy hình nền là tinh tế thì bạn đã có recovery rồi nhé.
Bây giờ vào backup rom và nghịch thôi .
Xin chân thành cảm ơn bác puma.mamtom đã hướng dẫn nhiệt tình.
@tamquangnet bạn ơi mình dùng 770k làm theo hướng dẫn của bạn. sau khi gõ lệnh fastboot oem unlock thì máy ở chế độ chờ có hình quả pin đang sạc và biểu tượng mấy cái dấu chấm chạy kiểu đổ gạch. dùng tiếp lệnh tiếp theo thì hiển thị thông báo waiting for device mà cứ như thế mãi. bạn cho hỏi là lỗi gì vậy
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaphonglanht waiting for device vì máy tính của bạn chưa cài đủ hết dricer. BẠn bật chế độ update của win lên. Thường là nó báo một thông báo ở góc phải máy tính khi cmd ở chế độ waiting for device . Bạn ấn vào và chờ cho nó update hết device là ok thôi.
@tamquangnet mình đã làm được theo cách của bạn nhưng vào recovery thì k có tác dụng gì, bấm reboot, wipe,..... đều k thể vào được, bạn có biết là tại sao k. Cảm ơn bạn
@tamquangnet bác xem lại cái link đầu tiên bị lỗi ạ
@tamquangnet bac ơi link die up lại dùm em hik đến chịu cái máy này rồi em mới mua
tuant2n
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình bị lỗi FAST BOOT, đã làm hướng dẫn trong video mà ko ậ 😔
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuant2n làm theo mình vừa hướng dẫn em. Mình vừa làm xong ngay luôn.
@tuant2n lỗi j ở fastboot bác 😃. Vào fastboot bật update của win lên cho nó cài driver đầy đủ bác à.
tuant2n
ĐẠI BÀNG
12 năm
@megatron ko update đc ạ 😔
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi fastboot là sao, bạn thử chụp t xem phát.
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
Mình lỡ tay nắm xóa đi cái biểu tượng gọi điện ngoài màng hình chính rồi, bây giờ mỗi lần muốn gọi cho ai là phải vào Call log rồi chuyển qua mục dial Để bấm số gọi mắc công quá
Làm sao để lấy lại cái biểu tượng đó vậy
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spirit3x úi zời, đang ở rom them gốc hả. bạn vào menu , ở góc phải có một cái như hình bánh răng. tích vào đấy, rồi bạn dí vào biểu tượng nào bạn cần kéo ra màn hình. Còn nếu go launch thì không cần bước tích vào cái bánh răng. cứ dí mà phang thẳng ra màn hình nhé. Mà cái call mình thấy bạn nên cài dialer hơn, có cả tiếng việt. Dùng mặc định khó chịu vãi.
tuant2n
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi làm thế nào để xem phiên bản của máy với
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào setting -> about phone.
chỗ baseband
ví dụ của mình là s0211218 -> fw 2.18
Có bác nào biét chổ nào bán ốp lưng và dán màn hình cho em sky a760s không thế? Kiếm mỏi mắt quá
bb8800_hp
TÍCH CỰC
12 năm
@ichankeo rẻ thế thôi à bác?ra hp cũng tưng ấy tiền thôi á
@bb8800_hp Ừh 1 ốp thì 12k, ốp + dán là khoảng 14k 😁

Sent from www.tinhte.vn/threads/1269550/ using Tinhte.vn
@ichankeo Nhu vay tien ship den HCM chi co 12k thui ha, vay cai op lung cho 770 bac ban bao nhiu? Hom truoc mau den het hang, minh mua mau xanh, neu gia ca hop ly thi minh mua cai mau den,de lai cai mau xanh cho anh em nao co 770 mau trang. :D

@kgc ủa? bạn có wa bên mình rùi hả? hình như mình k có màu xanh :D, chỉ có đen thui , ốp là 150 cho tất cả loại máy 😃
tuant2n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đang chạy bản 2.18, chỉ mình cách cài recovery với 😁
tamquangnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuant2n Trang 7, hix. Vừa post cho đấy rồi còn hỏi, bó tay bạn.
tuant2n
ĐẠI BÀNG
12 năm
một vấn đề nữa mình muốn hỏi là con 760s của mình nó toàn tự động bật 3G, sau một đêm mà đi mất 20k liền, xót tiền quá 😔
@tuant2n Dùng android booster nha bác. Tất cả chỉ cần 1 cái click. Nhiều tiện dụng. Quản lý file. App. Mà còn free😁

@kgc Có đó bác 40k 1tháng
Khuyến mãi 400 mb. Hết 400 mb dc sử dụng free nhưng hơi chậm một chút

@nhatlinhorg phần mềm này nó hiện ra 1 dòng gồm : wifi , 3g , blu , .... phải ko bác
mình dùng power toggles cũng tương tự thế
1 cái click đỡ hỏi nhiều như mặc định
@doansonnam Vâng. Đúng đó bác. Nhưng nó còn 1 chức năng hay nữa. Dó là 1 click đóng hết ứng dụng máy đang mở. Nói chung la dọn dẹp cho thoáng ram, dùng hay phêt

có bác nào ở nha trang ko giao lưu nè...........................
@Tuấn Blackberry Ở nhtrang 13 lhp nè nhưng vào làm trong sg rồi 😃 .
Bước 2: Chọn cách 1 hoặc 2
Cách 1: Qua Recovery, tự động hoàn toàn
+ Download file zip bên dưới và copy vào /sdcard
+ Reboot máy vào recovery
+ Flash file zip trên sdcard đã copy ở trên
+ Thực hiện xóa "My Number" trên SIM (dùng một máy đời cũ để xóa) - NEW!
+ Reboot máy và test thử
Cách 2: Dùng Root Explorer, làm thủ công
- Dùng WinRAR hoặc 7zip trích xuất file framework.jar trong file zip download bên dưới
- Copy file framework.jar vào /sdcard
- Dùng Root Explorer vào /system/framework, mount R/W, rename file framework.jar gốc thành framework.bak
- Dùng Root Explorer copy file framework.jar mới từ /sdcard vào /system/framework rồi set permission thành rw-r--r--

các bác cho hỏi set permission thành rw-r--r-- là như nào minh vào permission thấy có 3 hàng 3 ô mình tích tất cả không biết có đúng không? mà máy mình là 770 có phải xóa my number ko. thank
@sonthanhbinh
nếu bác làm theo cột thì cột 1 chọn tất cả, cột 2 chọn cái đầu tiên, cột 3 ko chọn gì
nếu bác làm theo hàng ngang thì hàng 1 chọn 2 cái đầu, hàng 2 chọn 1 cái đầu, hàng 3 chọn 1 cái đầu

ví dụ như hình ảnh này

Cảm ơn bác. thế có phải xoa my number không bác
@sonthanhbinh đương nhiên là phải xóa rồi
ko xóa còn ko gửi dc ấy bác ợ
@doansonnam Báo cáo bác là xóa my number đi dùng go sms 80kt cũng không nhắn được em đã làm đúng theo hướng dẫn. hay phải cài lại Go sms nhỉ.
Tối qua ngồi mò con 770 rom 4.0.4 có phần mở khóa bằng camera đằng trước hay phết có bác nào dùng chưa phải đúng mặt mình nó mới mở. không sợ gấu kiểm tra điện thoại nữa rồi he he.
@doansonnam 😔:oops:
Đâu phải 100% dân số vn đều dùng smartphone va internet đâu bác
@nhatlinhorg thì bác phải hướng dẫn những người quen dùng chứ
ngày trước list whatsapp của em có 3 -4 mống giờ sau 1 tgian đã có vài chục roài 😁
mms đắt tiền mà
@doansonnam Bác thật là. Có martphone mới hướng dẩn dc chứ.
Ak má cùng họ với e đấy🆒

@D2T93 Nhỡ trêu chọc ai, nó phang cho phát vào mặt, muốn mở máy kêu cứu cũng không được nữa thì có mà chết tại sa trường à :D
King_NFS
ĐẠI BÀNG
12 năm
qua nhà mới rồi ..... ae new nhớ đọc kỹ bài trang 1 nha...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019