Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Indexeus: trang web tìm thông tin đăng nhập cá nhân của mỗi người

TDNC
21/7/2014 2:28Phản hồi: 75
Indexeus: trang web tìm thông tin đăng nhập cá nhân của mỗi người

Indexeus là gì? Đây là một trang web - một bộ máy tìm kiếm, khi bạn gõ từ khóa là tên một người nào đó, nó sẽ cố gắng trả về toàn bộ những thông tin cá nhân của người đó bao gồm cả Username và Password hay dùng. Dữ liệu mà Indexeus có được lấy từ hàng trăm vụ tấn công khác nhau gần đây của các hacker trên khắp thế giới, trong đó bao gồm cả hai website lớn là Adobe và Yahoo, bên cạnh đó là dữ liệu từ cả những diễn đàn dành cho hacker. Mục đích của Indexeus là gì? Trang này nói là họ không cung cấp thông tin mật mà chỉ muốn nâng cao sự cảnh giác của người dùng Internet, tuy nhiên, nếu nạn nhân chịu quyên góp số tiền 1$ cho Indexeus thì họ sẽ gỡ thông tin cá nhân của người đó xuống!

Nhiều người cho rằng đây là một hình thức tống tiền không hơn không kém vì bất kỳ ai cũng có thể vào Indexeus, gõ một từ khóa hay tên người bất kỳ rồi xem những thông tin cá nhân của người đó. Theo một tác giả của trang tin TechCrunch cho biết, anh đã thử tìm Indexeus bằng chính tên của mình, thấy có 1 kết quả trả về nhưng Indexeus yêu cầu phải nộp 50 xu Bitcoin thì mới xem được toàn bộ nội dung. Hiện nay do số lượng truy cập vào Indexeus quá nhiều dẫn đến tình trạng quá tải, không tìm kiếm được thông tin gì.

Được biết, tác giả của Indexeus là một thanh niên 23 tuổi người Bồ Đào Nha tên là Jason Relinquo và anh này đã bị buộc phải thay đổi chính sách trên website của mình nhằm cho phép người khác có quyền ẩn thông tin cá nhân của họ trên Indexeus một cách miễn phí để phù hợp với điều luật "Quyền được quên" ("Right to be Forgotten") đang được thử nghiệm tại châu Âu.

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ondeptrai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gõ tên mình xem ra kq gì ko 😃
Thử gõ @TDNC phát....
phải nói là quá nguy hiểm. Nghe thớt nói xong lập tức google và cũng...ko thấy trang indexeus ở đâu luôn.
ps: ai có link hok
@thanh120514 Ai tìm không ra thì do trình quá kém ^^
@machao_mengqi Bác tìm ra rồi sao, cho tý tẹo hướng dẫn.
@thanh120514 Người cần " cải tiến " chính là bạn, mình mới vào thử OK và rất nhiều người đã vào dc.
@LionelRichie Tội nghiệp bạn. Thấy mình " hic" không? Chẳng lẽ bạn nghĩ mình ko biết GG ? Hic.
Nguy hiểm quá vậy. Để thử xem có tên mình ko đây
meo_long9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai có link trang đấy không? Cho mình xin search thử.
dqt123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meo_long9x indexeus.net
Trang này đã bị các hacker dùng để tìm chính tài khoản hosting và domain giờ đã bị sập rồi.
nghiep815
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nguy hiêm nhỉ.
E chả lo trên răng dưới cát tút no có vớ đc id vs pass cũng chả để làm gi. Thở dài fát xong thôi
Green Ocean
ĐẠI BÀNG
10 năm
vo kong dc
Ai co link chia se voi
Đã bị xập rồi 😔
Nè anh em 😁

Screen Shot 2014-07-21 at 12.00.10 PM.png
vietdh66
TÍCH CỰC
10 năm
@trducluan Của nó là .net nhé, .com là thằng khác hơn tý
Vô được nhưng ko tìm thông tin được
@Án Bình Trọng Báo lỗi 522.
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@conankcbn7 Cáp đứt load lâu quá
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không tìm được !!
gần giống cái này http://bugmenot.com
ussh999
TÍCH CỰC
10 năm
@anhluatraitim Trang này yếu lắm. Chỉ là trang chia sẻ, ít dữ liệu. Ra đời cả chục năm vẫn thế.
haha8624
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhluatraitim bugmenot là trang chia sẻ account từ chính người dùng mà. Còn cái này khác
mất luôn roài, gg k cho ra kết quả :v
trung9898
ĐẠI BÀNG
10 năm
đây mới chuẩn nè http://indexeus.org/
liongates
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang load cả indexeus.com và indexeus.net nhưng không được. à vô được .net rồi.
website is offline hết rồi.
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
cài gì thế?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119