Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Indiegogo] Ritot - Đồng hồ thông minh đầu tiên hiển thị thông tin bằng hình ảnh từ máy chiếu

Blaze1st
12/7/2014 18:20Phản hồi: 283
[Indiegogo] Ritot - Đồng hồ thông minh đầu tiên hiển thị thông tin bằng hình ảnh từ máy chiếu

Đa phần đồng hồ thông minh hiện nay, và cũng có thể là trong thời gian ngắn tới, đều hiển thị tất cả thông tin lên màn hình. Tuy nhiên, có một nhóm gồm 4 chàng trai đã nghĩ ra một ý tưởng vui vẻ hơn, thay đổi cách smartwatch mang thông báo đến cho người dùng: đó chính là Ritot - đồng hồ đầu tiên có tích hợp máy chiếu. Đến đây thì chắc hẳn các bạn cũng hiểu điểm khác biệt từ Ritot, đúng vậy, nó sẽ tận dụng máy chiếu được tích hợp bên trong để hiển thị thời gian/thông báo lên tay của chúng ta.

Hiện tại thì Ritot vẫn còn đang trong giai đoạn gây quỹ ở trang Indiegogo, số tiền ủng hộ đã hơn 60.000$ (mục tiêu để nhóm bắt tay sản xuất là 50.000$). Bạn nào muốn đặt Ritot thì sẽ phải bỏ ra ít nhất là 120$, miễn phí ship hàng toàn cầu.

1. Ritot - đồng hồ thông minh đầu tiên có tích hợp máy chiếu

a. Thiết kế

Trước tiên ta hãy nhìn vào thiết kế của Ritot, có thể thừa nhận rằng Ritot trông không giống một chiếc đồng hồ, nó kiểu như là một chiếc vòng đeo tay thời trang - rất sang và đẹp. Đây cũng là điều hoàn toàn dễ hiểu bởi Ritot tận dụng máy chiếu để hiển thị thông tin, do đó nó không cần phải có màn hình - tiết kiệm được một khoảng không gian đáng kể.

Bản thể thao bên trái, và bản thời trang bên phải​

Được biết, Ritot có hai phiên bản: bản thể thao, và bản thời trang. Đầu tiên là Ritot thể thao, vì là nhắm vào đối tượng khách hàng hay chơi những môn vận động mạnh, va chạm nhiều, do đó Ritot phiên bản này được làm từ nhựa và cao su - tăng cao khả năng chống chịu và đàn hồi cho đồng hồ. Ritot thể thao có hai màu là đen và trắng.

Hình ảnh Ritot bản thể thao

Còn về phiên bản còn lại, đội ngũ phát triển muốn tập trung hơn vào phần thiết kế, Ritot bản thời trang sẽ được làm từ nhôm và da với chất lượng cao cấp. Bản này thì có đến ba màu cho bạn lựa chọn là: đen, trắng và Ritot có màu đen hoàn toàn.

Hình ảnh Ritot bản thời trang

Quảng cáo

b. Đặc điểm phần cứng

Máy chiếu Pico tích hợp bên trong đồng hồ Ritot​

Như đã đề cập từ đầu bài, đồng hồ Ritot được tích hợp công nghệ máy chiếu Pico, cho phép xuất ra hình ảnh chất lượng cao và độ sáng tốt, bạn có thể xem được ảnh ở dưới bất kỳ điều kiện thời tiết nào. Trên Ritot chỉ có một nút bấm duy nhất, nút này giúp bạn kích hoạt máy chiếu trong vòng 10s, hoặc vĩnh viễn.

c. Đặc tính của Ritot

Screen Shot 2014-07-13 at 2.23.57 AM.png
  • Có khả năng chống nước
  • Thiết kế Unisex - phù hợp với cả nam lẫn nữ
  • Chế độ hiển thị giờ theo kiểu 12h hoặc 24h
  • Có 4 kích thước, sẽ phù hợp với phần lớn tay người dùng
  • Có chế độ tiết kiệm pin: 1 tháng ở chế độ stand-by, và 150h ở chế độ máy chiếu
  • Bạn có thể kích hoạt máy chiếu trong Ritot bằng hai cách: chạm nhẹ hoặc lắc tay
  • Hình ảnh phát ra từ máy chiếu sẽ chỉ tồn tại trong 10s, hoặc vĩnh viễn - tuỳ bạn thích thế nào.
  • Hình ảnh phát ra từ máy chiếu có thể tuỳ chỉnh sao cho phù hợp với tay trái hoặc tay phải
  • Công nghệ mà Ritot sử dụng không hề gây bất cứ nguy hại nào đến da người
  • Ritot tương thích với ba nền tảng: iOS, Android và Windows Phone
d. Ritot có thể làm được những gì?

Quảng cáo

• Hiển thị thời gian
  • Hiển thị rất nhiều loại thông báo khi bạn kết nối Ritot với điện thoại như: cuộc gọi đến, tin nhắn, Facebook, Twitter, Email, nhắc nhở, lịch họp, thời tiết, nhắc nhở bằng chế độ rung và nhiều thông báo từ những ứng dụng khác.
  • Ritot sẽ rung khi có thông báo
  • Bạn có thể tuỳ chỉnh nhiều hơn các thông báo nhờ vào ứng dụng Ritot trên smartphone.
2. Ritot Base - Đế sạc không dây thông minh cho Ritot

Khi bạn mua Ritot thì sẽ sở hữu luôn Ritot Base. Về cơ bản thì đây là thiết bị dùng để sạc pin và tuỳ chỉnh thêm vài chức năng vui vẻ cho Ritot. Ritot Base sử dụng công nghệ sạc không dây, tức là bạn chỉ cần đặt đồng hồ Ritot lên đúng vị trí là đã có thể sạc. Bên cạnh đó, Ritot Base còn cho bạn chỉnh vài thứ trên Ritot như đổi màu sắc hình ảnh mà máy chiếu xuất ra, có hơn 20 màu cho bạn tha hồ lựa chọn. Ritot Base cũng cho phép ta chỉnh chế độ hiển thị hình từ máy chiếu sao cho phù hợp với tay trái/phải, chuyển chế độ hiện giờ theo chuẩn 12h/24h. Ngoài ra thì Ritot Base cũng được trang bị đồng hồ báo thức.

Screen Shot 2014-07-13 at 2.25.18 AM.png

283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là 1 ý tưởng vui vẻ

Sent from my IM-A860S using Tinhte.vn mobile app
alexdung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muốn đặt hàng cái này thì vào đâu vậy các bro 😁
@alexdung https://www.indiegogo.com/projects/ritot-the-first-projection-watch đây bác :3
Votas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alexdung bạn coi trên đầu bài viết đó. Hiện nay chưa có bán mà chỉ góp tiền theo dạng đầu tư, sau đó khi có SP thì bạn sẽ có 1 cái.
@alexdung lên Kickstarter mà quyên góp (PayPal). sẽ có phần tương ứng đó bác.
quacon23
ĐẠI BÀNG
10 năm
ui có một cái thì tuyệt nhỉ
có ai nhập về ko, cho e 1 vé mua chung 😁
ship toàn cầu mà chì 120$ thì đặt 1 cái đeo chơi lun. có ai đăt rồi cho em ké 1 vé
Làm phong phú thế giới đồng hồ. 😃 bản thân mình thích kiểu đồng hồ classic hơn cả.
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
tuyệt vời thật. cncd
lucngoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lập team mua đi, mua càng nhiều giá càng rẻ. Bạn nào quan tâm inbox cho mình cùng mua nhé.
@lucngoc bác @lucngoc đại diện ae góp vốn ship về được ko ạ? 😁
lucngoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tamchau Muốn làm rồi, cơ mà chắc sẽ có nhiều vấn đề. Đang tính nhờ tinhte làm thì hay hơn.
@lucngoc Mình tham gia mua nhé. Có gì cùng trao đổi
@lucngoc Em ne bac,có thành ý pm e nhé bác
Không biết có bác nào đứng ra làm 1 cái topic mua chung không nhỉ? 50 cái chỉ có 3400$ thôi.
@xuantruong1992 Ủng hộ ý tưởng, có mod hay memb nào đứng ra lập nhóm, mình góp 2 phần luôn, chứ góp lẻ tẻ vậy tốn kém hơn ấy 😁

3400$ : 50 = 68$ cho 1 cái à (rẻ hơn góp lẻ tẻ 120$ gần phân nửa luôn á :p )
@Nghiadsdhvtt Cho tớ ké một cái
@xuantruong1992 Khi nào bác gom lúa thì ớ em 1 tiếng, em góp chung =]
ttptcva3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuantruong1992 chuẩn r 😁 Còn 68$ 1 chiếc :rolleyes:
giá khoảng bao nhiêu nhỉ, bạn nào mua thì cho mình mua chung với
có 1 câu hỏi là nó chiếu ngoài nắng như thế nào
vì nhà trước dung máy chiếu còn mờ tịt chứ đừng nói là ra ngoài trời😁
accazure
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã ủng hộ đc 99k$ roài kìa.
có bác nào đứng ra chịu trách nhiệm ko? ae góp vốn mua luôn
Vãi . Như phim " In time "
@dungbeo102 Cái này là máy chiếu còn "In Time" nó tích sẵn trong người r, dạng như vừa mới sinh sẽ có số tiền tương ứng số giờ sống
@Sr_9x Đấy là mình nói cái kiểu giao diện nó trông gần như thế . Chứ ko nói là nó giống y hệt trong phim. Giống trong phim thì có mà loạn .
MacBoy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungbeo102 định vào cmt thì gặp thánh. trùng cmn hợp
alexdung
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào đứng ra mua chung cho em góp vốn với 😁
hanshooting
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào chủ trì làm 50 cái anh em đóng góp mua luôn nào 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
50 người mua chung thì chỉ có 68$/1 cái, rẻ phết đấy chứ
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
10 Cái 800$ kìa AE nào có hứng mua không?
cudam123ss
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đẹp luôn. chả có lời nào để chê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019