INFINITY BLADE II - Hướng dẫn từ A - Z chi tiết cho anh em.....

yoomost2045
30/12/2011 4:40Phản hồi: 1.263
INFINITY BLADE II - Hướng dẫn từ A - Z chi tiết cho anh em.....
Thấy có 1 2 cái pic mà anh em có rất nhiều câu hỏi đi hỏi lại về cái cốt truyện cũng như cách chơi Games Infinity Blade này... Hôm nay mạn phép mấy bác post 1 bài để hướng dẫn mọi người... có j sai sót mấy bác bổ sung dùm nha...:wub: Lần đầu vào games nó sẽ hướng dẫn đi nha mấy bác vì có 1 số cửa sẽ khóa lại... Em xin hướng dẫn từ lần thứ 2 nha.....

Đầu tiên là... Bước vào trước Thành....

Kế đến là con quái ngay cổng thành...

Đi tiếp nào...

Đến ngay quảng trường có 3 lựa chọn...

Cửa phải: Đánh 1 con quái và nhặt 1 rương...

Quảng cáo

Cửa giữa:

Trước hết là gặp thằng gác cổng:

Sau đó thì vào trong:

Có 2 cửa bên trái và bên phải:
Bên phải:

Quảng cáo

Kết thúc... Được 1 điểm sáng... Sang Rebirth tiếp theo........

Lần này cũng như như trên, nhưng chúng ta rẽ sang bên trái:

Bên trái:

Đây là hầm lắp kiếm nè anh em....

Đến đây chúng ta chọn cửa bên trái nếu vẫn chưa mở đc 3 lỗ sáng nha. Vì nếu ko đc 3 lỗ sáng ta đi cửa phải thì sẽ không gặp thằng trùm High Lord...

Vào cửa bên trái nào.......

Lỗ sáng thứ 2 đc mở ra khi giết con Robo king xong... Kết thúc.... Sang Rebirth tiếp theo...

Cửa trái:

Cuối cùng 3 lỗ đều sáng hết nha... Chúng ta sang Rebirth kế tiếp và đến ngay nơi này....

Bây giờ mình có thể chọn cửa bên phải để đi lên gặp thằng High Lord rồi nha....

Khi giết nó xong, lập tức xuất hiện 1 mật thất dẫn đến nơi mà Worker of Secret gì đó ở....

Lại 1 lần nữa giết con High Lord... Sau đó 1 cuộc nói chuyện khá dài với nội dung là lấy cây Infinity Blade từ tay God King theo lời của Worker of Secret...

Siris theo lời của hắn đến Hậu Viên Tòa Thành để tìm tên God King...

God King cùng 3 thuộc hạ....

Và kill God King...đem xác về cho WOS...

Cắm thanh Infinity Blade xuống... Siris hoàn toàn không đủ sức để khống chế thanh kiếm nên gã WOS đã cướp thanh kiếm đi mất............ THE END.......

Đây là hình cây Infinity Blade của mình... hihi

Và 1 cây Song kiếm khá lợi hại do quay số trúng...hihi

Hy vọng mọi người sẽ chơi tốt hơn... Chúc các bạn vui........
:bounce:

1.263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác có cr@ ck ko đấy mà oánh nhanh vậy? em oánh mãi mới tới bàn 4 mà đã thấy khó và chán roài, cứ tưởng là đà hết màn hóa ra vẫn còn nhiều màn như bác hướng dẫn vậy
Trò này hay, nhưng hơi nhàm vì về cơ bản là vẫn giống infinitity I. em khoái thà giết 1 lúc từ đầu tới cuối hơn là cứ gặp trùm xong lại chơi lại từ đầu như vậy cảm thấy mất time và mất hứng quá
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^..... Nếu đánh 1 làn từ đầu đến cuối vậy thì chắc chắn bác chơi ko nổi rồi....
VÌ nếu như vậy bác làm gì có quái nào cày tiền đâu. Toàn boss và boss,... ^^.....
Chúc bác thành công nha. Mình chưa có là j đâu. Còn mờ lắm. 15x àhh. Mấy bác kia nạp $ đua top lên gần 5xx ùi kìa....
Hóa ra bác hack à. Em chơi từ đầu tới cuối nè. Cày mấy hôm dành dụm tiền mỗi tối đi ngủ cày khoảng 1-2h thế là đc cây IBlade. Rồi em chém quái như bùn. Thấy bác có viên Gem + 49 ác nhỉ. Đang cho mấy viên tỉ lệ rớt gem 300 để cày gem ngon ^^
con song kiếm ngon thế =p~ép thêm viên ngọc tăng attack +49 kia vào nữa thì quái chỉ có khóc =)) game này e chỉ khoái xài song kiếm tránh đòn xong cho quái ăn mấy combo hit liên hoàn là đi viện 😆
quay số thế nào bạn nhỉ.hầm lắp kiếm làm sao lấy đc mấy cái đó
mún quay số thì bác vào shop mua vé số 😁 ( mấy cái cục màu xanh đỏ vàng có tên là PRIZE WHEEL ấy , vé số càng đắt giá trị giải thưởng càng cao :D còn lấy vũ khí ở hầm lắp kiếm bác nhìn kỹ hình những món vũ khí trên cửa xong vào shop mua cái giống như vậy đem đặt vào thế là ok...:D
djhuydx
ĐẠI BÀNG
12 năm
chu thot chi em cach sale do master voi, sao do cua em master roi ma khong sale duoc nh infinity blade 1 nhi
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 món giống nhau mới sale đc 1 món bạn. ^^....
vukienhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho mình xin hỏi là mình chơi đến khúc cuối rồi sao xàm quá vậy đem xác với thanh kiếm về cho WOS xong thì game the end chơi lại từ đầu nhưng level vẫn vậy ! vậy là sao vậy bác còn đường nào đi nữa ko vậy ? hay game đến đây là đã hết ?
mình đang xài ipad 1 3g+64gb fw 4.3.3, nhưng vừa vào chút là lại văng k rõ là do máy íu hay do game lỗi?
bác làm thế nào mà máu lên những hon 15k thế kia? đồ của e nhìn qua trong ảnh thì giống của bác nhưng máu e sau khi lắp full đồ rồi mới đc ~ 8k 😃
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
Àhh. Lên LV + Masster đồ tăng hết vào máu... --> mình 16x thì máu khoảng 23k... roài...
Còn ngọc ( GEM) thì mình xài 100% ngọc Attack hết.
Chỉ số của mình là:
Heath: 23.000
Attack:1.200 ( chưa đeo vũ khí nha)
Shield: random
Magic: random...
@yoomost2045 Anh siêu thế !
Em cấp 75 mà máu mới có 20k
fantasy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải game này ở đâu vậy, ai có link IPA cho xin với
Chu thot oi cho hoi maxter item hết. Lam sao luyện lại giống như newgame+ trong infinity blader 1 vậy?
Cho em hỏi đánh mấy con như con gấu thì parry thế nào vậy,e tưởng k đk nhưng có lần bonus nó bảo do 5 parries chứ
Dùng 3 nút ở dưới màn hình mà đỡ . Nó đánh hướng nào xài nút đó . Nếu gặp thằng nó đạp thì nút giữa , dùng mấy nút này để đỡ kiểu đánh dùng chân tay hay dùng khiên vụt .

Đến lv 41 qua 15 lần đi đi lại lại mình mới xong được game 😁 . Cám ơn chủ top vì hướng dẫn nhé . Phát hiện 1 cách chơi cực thích . Gần như bất tử luôn :p . Đó là chiếc nhẫn .Mình có chiếc nhẫn ATOMIC LOOP 1 : Magic 25 , Heal 4 . LV 41 máu tầm 6k5 , ATTACK 53+488 =541 ,Giáp 26+56=82 , Magic 7+99 =106 . Khi đánh nhau nó hiện ra phần phép thuật , mình ấn vào thế là hồi máu đầy ngay . Kết hợp thêm quả supper nữa quái nào chịu nổi :D ( tất nhiên cũng phải đỡ đòn kha khá )
@lechinh6882 tuỳ vào loai VK bạn đang dùng nữa. Dùng Light thì doger đc chứ dùng high ( chuỳ ) thì bắt buộc phải đỡ chứ k né.
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào AppTrackR.org search Infinity Blade là thấy àhh bạn...

---------- Post added at 08:05 AM ---------- Previous post was at 08:04 AM ----------

Setting --> Character slot --> New Game + .... Chúc bạn vui

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:05 AM ----------

Con gấu thì là con nào bạn...@@. Ngoại trừ những con khổng lồ to = cái màn hình ra nó ko cầm vũ khí thì mình ko thể parry đc. Còn tất cả những con còn lại chỉ cần đánh ngược hướng nó đánh là ok mà. Chúc bạn vui...
@yoomost2045 Chỉ parry dc mõm nó thôi
Vãi. Đồ bác như kia rồi cơ à. E cũng mới tập tọe chơi Infi mới đc 2 hôm level hơn 23 rồi. lv vẫn thấp nên e mới chỉ đi cửa giữa thôi. 2 cửa 2 bên e đều đi rồi, nhưng mà gặp boss nó vả cho mấy phát là die. E mới mở được mỗi 1 lỗ sáng 😔(
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hjhj. Đâu phải mình đi tới kia rồi đâu. Mình đã đi như cốt truyện mình đã nêu 27 lần rồi đó. ^^.... Con God King bây giờ 112.000 máu ùi...
Bạn ơi , mình mới chơi BI 2 được 04 ngày có 01 số thắc mắc khá nhiều nhờ bạn giúp

- Mình lượm được rất nhiều đồ , các món đồ này xuất hiện rất nhanh rối biến mất , mình kiểm tra lại hộp đồ thì ko có
- Hộp đồ ( items ) của mỗi nhân vật phải chăng chỉ có 8 ô ? có cách nào kiểm tra mình đã nhận được những gì ko ?
Có lần đầu tiên mình khi giết trùm được nhận cục quay số và mình đã quay và trúng được 01 món nhưng mở item thì ko thấy gì hết .... lần thứ hai giết trùm thane thì được 01 cục quay số nhưng chưa kịp quay thì mất luôn ?

- mình đi đường heavy cầm cây búa randor nhưng sau khi giết thằng trùm cuối cùng được cây kiếm infinitive blade nhưng sau đó trong hộp đồ vần là cây kiếm cùi bắp đầu tiên ? vậy có phải đi đườnng light mới được giữ lại cây IB

-về các món đồ trong hầm mộ, mình đi heavy đã mở được các cửa số 1& 3 của bên phải nhưng kiểm tra ko có trong items vậy làm cách nào mới mặc được các món này vậy bạn ? ( mình mới chỉ giết trùm cuối 1 lần giờ đang đi lần 2 )

- nhân tiện bạn có thể chia xẻ cách kiếm tiền được ko ( mình ko muốn hack) mình cố thủ làm nv trong hầm mộ để kiếm 02 món đồ giống nhau nhưng ko được ( chắc là đạ fix lỗi )

- mình có thấy các bạn nói unlock đồ nhưng ko rõ chi tiết như thế nào để unlock

- mình có thể vô đâu để coi giá tiền tât cả món đồ trong game ( có thể mua = app) vì hiện nay khi mua món đồ nào đó thì appstore sẽ báo giá mỗi scheme khác nhau

- Còn cuối cùng mình muốn hỏi là mình nên chọn new game với cấp mấy ? ( mình giờ cấp 35)

Mình chơi có 3-4 ngày nên rất gà nên hỏi quá nhiều, làm phiền các bạn có kinh nghiệm chia xẻ.

Cám ơn các bạn
yoomost2045
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả những j bạn nhặt được đều nằm trong Inventory của bạn. Không thể nào mất và cũng ko thể bán hẳn đi được. Trừ khi bạn Reset character hoặc bạn qua New Game+ thì tất cả sẽ mất hết. Có lẽ là do lỗi hay vấn đề j đó ko liên quan ingame...
Bạn cầm búa giết thằng trùm thì đc cây IB. Xin nói với bạn thì cây IB chỉ là cốt truyện thôi chứ ko phải của bạn. Chỉ có 3 cách sỡ hữu là : Mua, Quay số và mở rương lớn.
Trong hầm lắp kiếm có 6 ô: bạn xem hình dạng của chúng mà vào shop mua món tương tự để lắp vào và lấy đồ trong đó. Muốn có 2 món giống nhau thì bạn vào Setting --> Restart Rebirth 1 --> đến ngay hầm mộ là được lắp thêm 1 lần nữa...
Unlock có 3 cách : mở rương, quay số và qua New Game+... Mở rương và quay số thì ngẫu nhiên ra đồ Lock. Qua New Game + thì nó sẽ xuất hiện 1 sét cuối trong shop...
Giá đồ trong games chỉ bán = tiền trong Game ( GOLD). Bạn muốn Purchase thì phải mua túi gold. Theo mình nhớ hình như là 2.500.000 GOLD là 49.99$. Nay iAp.....er chưa giải quyết đc game này nên phải mua....
Bạn có thể qua New Games ở ngay LV 30 cũng đc nếu bạn chắc chắn bạn đánh với thằng trùm God King ko mất 1 giọt máu... Và nếu khả năng của bạn chỉ ở mức trung bình thì nên để lên 7x hãy qua. Nên nhớ khi qua New Game+ Point( điểm cộng) vẫn giữ nguyên nha. Còn Point Bonus ( đồ mặc ) sẽ mất.
CHúc bạn vui vẻ...
Cho mình hỏi game này chơi đến đoạn mà bị thằng Worker cướp mất kiếm thì là hết à,nếu thế thì chán quá nhỉ😔
Các bác cho em hỏi. Sao e đánh đến LV 81 rồi mà mãi không qua được 82 mặc dù đã oánh god king đến 2 lần rồi. Có phải do game bị lỗi không?
ndmlkp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xem đồ của bạn đã Master hết chưa. Điểm kinh nghiệm chỉ được cộng cho những món đồ chưa Master.
@ndmlkp Nếu bạn chơi để ý ở lv 42 lên 43 cũng vậy . Đánh hoài nó mới lên đc lv
@ndmlkp k phải do đồ nếu để ý thì khi bạn ở lv 42 khi lên 43 cũng khó lên. phải đánh rất lâu mới qua. mà đằng này là 81 thì còn đánh dài dài
hình như new game max lv là 81 thì phải...bạn chuyển qua new game+ để unlock, mastered các món đồ mới+up lv cao hơn nhé 😁
Đồ e chưa mở hết? quay sái tay rồi mà không mở được các món đồ bị đen.
Bác cho em hỏi chuyển qua New game + thế nào ạ. Có bị mất hết tiền và các món đồ cũ không?
Cảm ơn các bác
manly107
ĐẠI BÀNG
12 năm
Five save của nó lưu ở đâu nhỉ, mình muốn dùng hex workshop hack ít tiền mà ko biết chỗ, ai chỉ mình với
vào thư mục game IB->document-> save nằm trong đó 😁...
manly107
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình không thấy bạn ơi, mình cài bản 1.0.2 rồi 1.0 cũng không thây 😔
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như qua newgame + là mất hết đồ và tiền phải ko bạn? Vậy phải hack tiền lại hay sao? Có bạn nào biết chỉ dùm mình với. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019