[Infographic]Các thiết bị di động đang phá hủy cơ thể bạn?

suwaxbow
3/4/2012 16:53Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết hay, cảnh báo người dùng về tác hại và thói quen tốt để phòng tránh. Mình bị nặng nhất là việc nhìn vào màn hình. haizz
haha, đọc cũng lý thú nhỉ
quykykyky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại siêu tai hại như thế sao 😔
Có. Ít hoặc nhiều mà thôi....
mình thấy cũng có hại lắm,nhưng cũng phải chịu thôi chứ ko xài gấu gọi ko bắt máy thì chết tươi😕
đọc xong hết dám để đt bên cạnh khi đi ngủ 😁
đọc xong sợ wa 😁
không ngờ công nghệ cũng lắm tác hại.
Nói chung ở Viet Nam ta thì còn nhiều cái có hại hơn rất nhiều. Ví dụ như thức ăn,đồ uống,môi trường... Còn về sóng sánh,điện thoại công nghệ cũng ảnh hưởng nhưng còn phải xếp sau nhiều cái. Tuy nhiên,bài viết cũng rất hữu ích,cám ơn tác giả.
Mình đang tự giết mình sao 😔(
KaKaShi3391
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là dùng cái gì cũng có giới hạn thôi, chứ thấy mấy đứa bạn tối ngày cứ cắm đầu vô điện thoại đọc truyện với chơi game thể nào cũng có hại thôi.
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
Ai thấy di động phá hủy cơ thể thì pm em nhá,em nhận hết tất cả các máy cho 😁
namyd274
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, cái nào cũng đúng, mà giờ không thể không có PC với Smartfone được. Thôi tiêu rồi.
jjackichan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghĩ lại thật kinh dị, ngày xưa đã có 1 nên văn minh bị huỷ diệt vì dùng chì làm ống dẫn nước.
Không biết bây giờ có lặp lại với nền văn minh này vì thiếu hiểu biết không 😔
chế thế này từ nhỏ mài dùng smartphone đến khoảng 50t thì chắc đủ bệnh.
lâu xem lại để bổ sung và không quên các kiến thức này.
Thực tế là vậy! Cái j cũng có 2 mặt của nó. Nên lập ra 1 thời gian biểu cụ thể,khoa học sẽ giúp ích cho mình hơn rất nhiều! Bài viết sẽ giúp mình điều chỉnh lại cái time table 1 cách hợp lý đây! Tuyệt vời!
cái việc mờ mắt đi thì có, mình ngày càng nhìn kém, nhưng việc sóng ảnh hưởng đến não hình như vẫn còn tranh cãi
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn ! Mình thường xuyên phải dùng V-rohto, trước hay để điện thoại gần gối khi đi ngủ, mai mình phải để xa xa mới được. cẩn thận không thừa he he.
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
biết vậy mà vẫn cứ xài.😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019