[Infographic]Các thiết bị di động đang phá hủy cơ thể bạn?

suwaxbow
3/4/2012 16:53Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc còn nhiều vì chúng ta chưa nghiên cứu hết ảnh hưởng của sóng điện thoại đến sức khoẻ con người !!
Mình hay để 2 đt dưới gối vào ban đêm khi ngủ. Sau 1 time thấy nhức đầu hẳn lên. Có lẽ rút exp nên để xa khi ngủ mới đc.
Con người ngày càng phụ thuộc vào thiết bị, nói chung nó có mặt tốt cũng như có mặt xấu. Biết sử dụng hợp lý mới là người thông minh
bệnh nữa là viêm màng túi kinh niên 😔
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chết cũng chơi...
nam.gl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả các triệu chứng trên tôi đã bị hết rồi...giá mà đọc bài này cách đây 15 năm trước thì tốt biết bao...cảm ơn người viết bài...những nghiên cứu tên hoàn toàn chính xác
Sặc! Tình trạng nào cũng dính cả :'(
phongm&e
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình thấy cái nào cũng đúng với mình hết vậy nè huhu.... do mình đi ra ngoài thì thôi về nhà là vợ bảo "ôm laptop"nhiều lúc vợ chồng cãi nhau vì mình ko chịu ngủ sớm ,mà đúng là ôm laptop thật vì mình ngồi trên ghế xem tin tức trên lap nhiều hơn là ôm vợ hôm nào cũng 1-2h sáng ,có lúc gần 3h mới ngủ những bệnh gồm :nhức mắt,mỏi mắt🆒 có lúc đau nhức mắt ko chịu đc,đau đầu ,mắt giựt (mọi người hay nói là chắc điềm báo gì đó ,nhưng ko phải chỉ do nhìn vào màn hình quá nhiều và thiếu ngủ ),đau vai,đau cổ,đau lưng,đau mỏi tay chân ----->thoái hóa các đốt xương,đau dạ dày (do nghiện máy tính mà ko ăn đúng giờ giấc ,thức khuya bị stress -----> đau dạ dày ),đau cổ tay ,đầu óc bần thần:eek: ,giảm trí nhớ (nói trước quên sau ),2 mắt thâm quần ,tiểu gắt ,đau thắt ngực ------> nguy cơ bị tim rất cao ,cơ thể suy nhược người mệt mỏi ,chưa kể ngồi lâu trên ghế dễ bị bệnh trĩ .Và bệnh tự kỷ chắc sẽ sớm xuất hiện
Ôi đúng là nghiện net hơn nghiện game ,tình dục ,ma túy .Tôi đã bị nghiện mất rồi ,ko thể rức ra đc ......:mad:
biết là thế nhưng h làm sao từ bỏ được 😆
công việc lẫn cuộc sống mà thiếu nó thì ko được 😔
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khiếp, đọc bài viết mà kinh vãi...Nhưng dù cơ thể có bị tàn phá (như bài viết đã cảnh báo) thì vẫn cứ phải dùng các thiết bị di động thôi. Đố anh nào đang xài di động mà dám...bỏ đấy (Hi, tất nhiên là trừ trường hợp anh đó bị die...thì mới thôi xài)
binhbhiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguy hiểm chỉ có thể hạn chế phần nào chứ không thế không có
Việc sóng đt gây ra ung thư não là ko có thật, đã có nghiên cứu khoa học chứng minh điều này rồi mà.
Nói chung cái gì cũng có tính hai mặt! Được cái này thì phải mất cái khác thôi!
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Càng ngày càng nghe nhiều bệnh có liên quan đến các thiết bị di động ,lo lo
tranmani
ĐẠI BÀNG
12 năm
đeo tai nghe lại tốt hơn dùng loa ngoài hả 😁
bây giờ mới hiểu tại sao lại có nhiều người cận thị như thế😁
Măc dù biết là thế...nhưng mọi người vẩn cứ làm như thế
nhiều nguy cơ quá nhỉ
tuanpro46