[INFOGRAPHIC] Chân dung các tỷ phú công nghệ dưới 30 tuổi

Didu
17/1/2012 3:25Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giáo dục ở Mĩ dạy cho sinh viên là tự thân vận động, sáng tạo và tìm tòi, nên có những người sẵn sàng bỏ học để đi theo con đường lập nghiệp riêng cho mình. Còn VN mà không có bằng cấp thì coi như xong.
bác này nói hoàn toàn chính xác, cái gì cũng dậy phải có lao động thì mới thành công được. Thiên tài không đi học vì họ lao động trí óc vào mục tiêu của họ, ý tưởng của họ, còn người bth thì chuyển yếu học xong để có thể kiếm việc làm

---------- Post added at 01:35 AM ---------- Previous post was at 01:32 AM ----------

cơ hội lúc nào cũng có hết bác ah. quan trọng là bác có biết sử dụng, tận dụng nó hay không thôi. Nhưng em này nếu không tận dụng được cơ hội lần ấy thì giờ chắc vẫn đang miệt mài với công việc mà trường ĐH phân phối, chứ đâu như bây giờ, sáng sủa hơn chút 😃
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Nhữg ng giỏi kiểu j họ cũg lm nên chuyện!Dù trog hoàn cảnh nào,còn nhữg ông dốt thì dù nhà tiền tỷ dốt vẫn hoàn dốt thôi
cái bằng chỉ là tấm vé vào đời thuận lợi thôi, ko phải là tất cả.... Nếu nói về bằng cấp chính quy thì chắc 2/3 anh em Tinh Tế có bằng Đại học, cao hơn Bill Gate (bằng danh dự), Steve Jobs, Mark Zukenberg... Nhưng tài năng chỉ bằng 1 góc nhỏ, nhỏ xíu!

---------- Post added at 01:03 AM ---------- Previous post was at 12:56 AM ----------

ko hẳn đâu bác. Bây giờ thời cơ vào tay mà ko có tài năng để tận dụng nó thì cũng bằng ko... Đừng đánh đồng thiên tài với người thường như thế! Tất cả chúng ta cùng sống cùng 1 thời đại, trong cùng 1 thế giới bác à... Ko nên chỉ dùng chữ May Rủi để giải thích cho Thành Bại!

---------- Post added at 01:11 AM ---------- Previous post was at 01:03 AM ----------

Mark Zukenberg là người Do Thái! Albert Eistein, Henry Kissinger...
Công nhận mấy người Do Thái giỏi thiệt! Người Do Thái có nếp nhăn não nhiều nhất thế giới! Đó là 1 phần lý do vì sao Hitler lại tàn sát người Do Thái để ko cạnh tranh "dân tộc Aryan thượng đẳng" của người Đức...
http://www.khoahoc.com.vn/cau-chuyen/35520_Nguoi-Do-Thai-va-giai-Nobel.aspx
kimo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mark Zuckenberg là người do thái. Những gia đình do thái bên Mỹ hầu hết đều khá giả, mà gia đình Zuckenberg thì thuộc loại quá khá giả vì anh ta học ở Harvard University, trường này có học phí thuộc loại đắt nhất và nổi tiếng thế giới.

Công nghệ cũng phải đúng thời, người giỏi cũng phải lao động và có sự nâng đỡ mới có thể lên được.
Vn ta 100 năm nữa sẽ có người như thế này
phithanct
ĐẠI BÀNG
12 năm
èo các bạn cứ khi dể người việt nam mình thấy có nhiều ông bà cầm người việt cầm vài trăm ngàn trong tay giờ đả là tỷ phú việt nam cả chăng qua tiền VN chênh lệch với đồng Obama quá cao thôi như ba mẹ mình đây từ là gv lương ba cọc ba đồng gặp thời chuyển kinh doanh bây giờ củng khấm khá, và một đại gia tôn lạnh tại tỉnh miền tây lập nghiệp củng từ 2 bàn tay trắng đó. Và ở đây mình củng rất ngưởng mộ những người đó nhất là bác bill thần tượng của mình, mà ý mình muốn nói không nên tự kỷ với dân tộc mình khi đất nước mình không phát triển các nước bạn đó các bạn
Weathervn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật đáng ngưỡng mộ.

Sent from my iPhone 4using Tinh tế
thích chú Zuck này.tuổi trẻ tài cao.chú ấy sẽ thay thế hình ảnh bác Steve Jobs trog tươg lai
anhlt
CAO CẤP
12 năm
Chỉ có ở Mỹ mới sản sinh ra những thiên tài dưới 30
Mấy tay này ăn gì mà giỏi thế?
conchuot
TÍCH CỰC
12 năm
Tớ mà bỏ học sớm thì bây giờ không là “lãnh đạo cao cấp” cũng là “đại gia thành đạt” rồi chứ lị. Cứ “học, học nữa, học mãi” nên bi giờ vẫn phải chân làm thuê làm mướn, “tay làm hàm nhai, tay quai miệng trễ” . Ước chi được đọc bài này của bác didu@ cách đây 50 năm thì tốt biết mấy, nghĩ lại mình lỡ "học mãi" nên bi giờ cũng được làm người, không phải làm con súc sinh.
Nhiều người cứ nghĩ rằng, để kinh doanh thành công chúng ta cần có nền tảng tài chính vững vàng, cứ nhìn vào thành công của người khác đổi tại rằng: vì mày có vốn, vì gia đình mày khá giả..., hãy khâm phục họ thì hơn, vì có đầu óc tư duy siêu phàm họ mới thành công trong kinh doanh dc đấy ạ
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
Tại vì bạn chưa chứng kiến hằng hà sa số những ý tưởng tuyệt vời không được phát triển chỉ vì không có tiền, không phải số đông thì toàn là thằng ngu cả đâu.

Cái bài này của Infographics dẫn ra là học không chỉ ở trong trường mà còn ở ngoài đời lại gây phản ứng ngược làm không ai muốn học. Học vẫn là cách tiếp cận thông tin và là nền tảng, cách thức để mỗi người tự tư duy, phát triển kiến thức sau này chứ không phải đi học là bỏ không. Sau này chính Bill Gates vẫn khuyên thế hệ sau là hãy đi học, đừng bỏ học như ông đó thôi.
Không phải mình anti gì Apple nhưng Steve Jobs có rất nhiều phát biểu vớ vẩn, bởi vì giờ thành công của ông đã quá lớn rồi, muốn nói gì chẳng được. Trong thread có ai dẫn chứng SJ nói nhờ bỏ những lớp học tẻ nhạt mới thành công....? vậy chứ không có người dạy thì SJ học được thiền và Yoga chắc 😆
Cố tìm cho mình một cơ hội xem nào 😁
e đang đứng trước gương đây các bác ak..chán qúa di..cuộc sống chật vật quá..ko ngóc.lổi cái đầu lên nữa 😔
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn ko cần chỉnh

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Nhìn ông FB giống con đà điểu ghê, :bounce:
Không đi học hoặc bỏ học thì chỉ làm về mảng kinh doanh, công nghệ là được thôi, chứ các mảng cần nhiều chuyên môn thì chắc sẽ không chạm được đến thành công như vậy.
theo bài này mình đang đầy đủ các điều kiện để trở thành tỷ phú trước 30: sinh sau 1985, có PC 500-1200$, có Net subcribtion, có thời gian rảnh hàng giờ mỗi ngày, có vài ý tưởng...thế mà vẫn nghèo mới đau
thaibaoz5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giỏi quá.pro có khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019