[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

TDNC
21/8/2012 9:5Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jlovec
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá. cũng chuẩn phết còn gì nữa 😁 bí lắm thì vừa enter chờ reply tranh thủ ra làm bi thuốc lào còn đỡ 😆
okido
TÍCH CỰC
12 năm
em thuộc 98%
bữa nào bồ giận gái giận k ai chat chit nhắn tin thì làm việc nhanh khủng hoảng
chả bù cho tới bữa nt với gái nhiều quá lộn em này sang em kia
Mình thỉnh thoảng vừa đi wc vừa đánh răng. Ok vẫn hoàn thành 2 việc tốt mà tiết kiệm khối time đấy
Mấy ông nói sai bét: Wrong! Wrong! Wrong! Wrong!
Ý của đa nhiệm như thế này:
- ĐA: Cây Đa
- Nhiệm: Nhiệm vụ

-> Đa nhiệm: nhiệm vụ của cây đa

100% có 98% làm việc ko hiệu quả - 2% còn lại khả năng có đủ nhưng họ ko được bình thường.
Máy tính 2 nhân 4 nhân ... tốc độ nhanh như ánh sáng mà còn bị Blue Screen of Death huống chi con người. PC bị thì khởi động lại và tiếp tục dùng. 2% ấy bị như PC ko biết sao mà Restart
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng không khẳng định đc làm việc đa nhiên chiếm 2%. Dù sao làm việc gì đạt đc mục đích đã là rốt lắm rồi.🆒

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng thường xuyên làm đa nhiệm " Vừa Ngủ Vừa Nằm Mơ"
nqstv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có em nữa nè, đa nhiệm nhiều việc, vừa học bài, vừa làm bài, vừa chơi avatar trên android, vừa lên audition, vừa ăn, vừa uống, ...

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
nqstv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đùa thôi mấy anh, con người dù sao cũng ko bằng 256 mb ram của đt hay pc được, nhưng một số tình huống thì có thể xảy ra cùng lúc như vừa ăn vừa xem tivi vừa nghe đt. Nói chung rất ít đa nhiệm

nqstv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đùa thôi mấy anh, con người dù sao cũng ko bằng 256 mb ram của đt hay pc được, nhưng một số tình huống thì có thể xảy ra cùng lúc như vừa ăn vừa xem tivi vừa nghe đt. Nói chung rất ít đa nhiệm

TRUE STORY 😁
tới windows phone 8 ra người dùng được tận hưởng đa nhiệm thật sự rồi... ngưng giờ thì Microsoft phát hành ứng dụng mới cho Windows Phone rùi: http://vnwave.com/index.php#ixzz24FAf4j2C
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
vừa bật TV xem .. vừa đeo tai nghe ipod ...vừa chơi game (HoN)..màn hình thứ 2 duyệt web -> tí thì 100% usage =)) ...đc cái là chả bh lo béo =))
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
đa nhiệm chỉ dành cho người có bộ não cực kì thông minh, còn lại toàn chém gió. Làm nhiều việc cùng lúc thì chả việc nào ra hồn.
xem 1 lúc 30 trang web
đa nhiệm chưa nhễ
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
@clickeveryday gió ......... có mỗi cái màn laptop cùi 14' ..mà đòi 1 lúc xem 30 website :rolleyes:
@clickeveryday Bác vào narutosub.net w
30 web đó xem 720p nhé k cháy Ram máy bác em cùi;)
Sen from Cyan 1105 using Tinhte.vn
blueSnake
ĐẠI BÀNG
12 năm
98% các sếp tưởng nhân viên của mình nằm trong số 2% đa nhiệm hiệu quả. Trong đó có sếp của mình.^ ^
Cái này hỏi lão ngoan đồng Chu Bá Thông.Ông này tay phải vẽ hình vuông tay trái vẽ hình tròn một lúc được.
Anh em tinhte toàn nằm trong 2% nhỉ 😁
Đúng là ham mê công nghệ có khác
tình hình chắc phải xu hướng đơn nhiệm chíp đơn nhân 😃
ngtamabc
TÍCH CỰC
12 năm
vừa chạy xe vừa nghe nhạc vừa canh pôlice. Kakakakaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM