[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi TDNC, 21/8/12. Trả lời: 181, Xem: 29174.

1. vixfive

vixfive Thành viên

tình hình chắc phải xu hướng đơn nhiệm chíp đơn nhân :)

2. ngtamabc

ngtamabc Thành viên

vừa chạy xe vừa nghe nhạc vừa canh pôlice. Kakakakaka

3. nguyenkhanh6666

nguyenkhanh6666 Thành viên

Đa nhiệm bác ác thế :D

4. Live2love1991

Live2love1991 Thành viên

Mình thì thường xuyên vừa học vừa nghe nhạc, trên lớp thì vừa học vừa onl. :p. Kết quả là chả biết thầy cô giảng cái gì. Đúng là mình chạy đa nhiệm chưa ngon. :D

5. fancy90

fancy90 Thành viên

Mình có thể đi và nói at the same time :D:cool:
    Hay là vừa nhảy và vừa hát cùng 1 lúc :D

6. phuoc34

phuoc34 Thành viên

ghê qua sau khi đọc 1 loạt CM thì tỉ lệ AE TT đa nhiệm hiệu quả là 98%, 2% còn lại ko hiệu quả :D

7. solo12359

solo12359 Thành viên

mình vừa học bài, check fb, nghe nhạc ầm ầm đây mà vẫn làm việc nhanh đấy thôi ;)

8. whitesignal

whitesignal Thành viên

mấy bố này đui hết r àh, người ta viết là "làm việc", làm việc đa nhiệm chứ không phải giải trí đa nhiệm. cứ giống như cái bảng "ai thông minh đứng trái ai ngu đứng phải" ấy > đứng trái đích thực là ngu, ít ra mấy thằng đứng phải còn biết đọc và hiểu

9. ducpham2708

ducpham2708 Thành viên

Vừa đeo Headphone nghe nhạc vừa reply tinhte.vn thì có tính là đa nhiệm không nhểy ?

10. jiji75

jiji75 Thành viên

Không biết vừa đi toilet vừa cầm ipad lướt trang tinhte có phải đa nhiệm không ta!Nếu được vậy mình nằm trong 2% rùi

11. pisa

pisa Thành viên

Hehe, mấy cái đó sao đánh giá được hiệu quả???

ps: 2% chắc toàn thành viên TT mất rồi!

12. cavil123

cavil123 Thành viên

mình vừa cầm bát cơm ăn, vừa nghe nhạc, vừa nhắn tin cho con bg, vừa làm bài........ đa nhiệm sao 1!!

13. 12aszx

12aszx Thành viên

Mình cũng làm việc đa nhiệm nhiều nhưng chỉ 1 số việc có hiệu quả ví dụ như vừa nấu cơm vừa luộc rau :)). Chứ còn việc vừa xem phim vừa nt hoặc chơi game thì ko bh tập trung dc

14. XinhXinh_VN

XinhXinh_VN Thành viên

Làm cách nào biết đc chính xác là não người hoạt động đc đa nhiệm. Ngày xưa có trò là 2 tay vẽ 2 hình khác nhau.

15. erichpham

erichpham Thành viên

Mấy anh, chị, em nào thuộc 2% đó và có thể làm tốt được công việc, chắc các ACE cũng gần giống ROBOT rồi hen!

16. accountvip

accountvip Thành viên

Các bác chém sắp có bão rồi... Ai vừa rặng vừa hít thở đều cùng lúc dc thì đó mới là đa nhiệm.

Vừa nhắn tin vừa cơm....ai làm dc thì đa nhiệm thật... tay cầm tô tay cầm đủa nhắn tin bằng chân ah? Bỏ cơm vào miệng sao mà nhìn màn hình để chọt?

17. Nokia6686

Nokia6686 Thành viên

Mỗi sáng mình vừa đi cầu vừa huýt sáo, tay thì cầm điện thoại hoặc sách báo gì đó :D
    => Cũng khá ổn chứ nhỉ hí hí

18. dungdaica456

dungdaica456 Thành viên

mình thuộc loại đa nhiệm hiệu quả , vừa uống nước vừa hát và vừa ăn cơm được :d

19. at0607

at0607 Thành viên

Mình thuộc về thành phần làm việc đơn nhiệm mà cũng chả thấy hiệu quả. :D:D:D

20. trkgncmg

trkgncmg Thành viên

Vừa đi đại tiện + tiểu tiện cùng lúc có gọi là đa nhiệm k nhỉ :))