[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

TDNC
21/8/2012 9:5Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì thường xuyên vừa học vừa nghe nhạc, trên lớp thì vừa học vừa onl. :p. Kết quả là chả biết thầy cô giảng cái gì. Đúng là mình chạy đa nhiệm chưa ngon. 😁
Mình có thể đi và nói at the same time 😁:cool:
Hay là vừa nhảy và vừa hát cùng 1 lúc :D
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
ghê qua sau khi đọc 1 loạt CM thì tỉ lệ AE TT đa nhiệm hiệu quả là 98%, 2% còn lại ko hiệu quả 😁
mình vừa học bài, check fb, nghe nhạc ầm ầm đây mà vẫn làm việc nhanh đấy thôi ;)
whitesignal
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bố này đui hết r àh, người ta viết là "làm việc", làm việc đa nhiệm chứ không phải giải trí đa nhiệm. cứ giống như cái bảng "ai thông minh đứng trái ai ngu đứng phải" ấy > đứng trái đích thực là ngu, ít ra mấy thằng đứng phải còn biết đọc và hiểu
Vừa đeo Headphone nghe nhạc vừa reply tinhte.vn thì có tính là đa nhiệm không nhểy ?
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết vừa đi toilet vừa cầm ipad lướt trang tinhte có phải đa nhiệm không ta!Nếu được vậy mình nằm trong 2% rùi
mình vừa cầm bát cơm ăn, vừa nghe nhạc, vừa nhắn tin cho con bg, vừa làm bài........ đa nhiệm sao 1!!
Mình cũng làm việc đa nhiệm nhiều nhưng chỉ 1 số việc có hiệu quả ví dụ như vừa nấu cơm vừa luộc rau 😆. Chứ còn việc vừa xem phim vừa nt hoặc chơi game thì ko bh tập trung dc
Làm cách nào biết đc chính xác là não người hoạt động đc đa nhiệm. Ngày xưa có trò là 2 tay vẽ 2 hình khác nhau.
Mấy anh, chị, em nào thuộc 2% đó và có thể làm tốt được công việc, chắc các ACE cũng gần giống ROBOT rồi hen!
Các bác chém sắp có bão rồi... Ai vừa rặng vừa hít thở đều cùng lúc dc thì đó mới là đa nhiệm.

Vừa nhắn tin vừa cơm....ai làm dc thì đa nhiệm thật... tay cầm tô tay cầm đủa nhắn tin bằng chân ah? Bỏ cơm vào miệng sao mà nhìn màn hình để chọt?
Nokia6686
TÍCH CỰC
12 năm
Mỗi sáng mình vừa đi cầu vừa huýt sáo, tay thì cầm điện thoại hoặc sách báo gì đó 😁
=> Cũng khá ổn chứ nhỉ hí hí
mình thuộc loại đa nhiệm hiệu quả , vừa uống nước vừa hát và vừa ăn cơm được :d
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thuộc về thành phần làm việc đơn nhiệm mà cũng chả thấy hiệu quả. 😁:D:D
trkgncmg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa đi đại tiện + tiểu tiện cùng lúc có gọi là đa nhiệm k nhỉ 😆
Mr.Fiber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Smartphone chạy đa nhiệm nhiều còn lag huống chi là con người :p
98% là Apple , 2% là Android. Chả xi nhe so với xu thế Apple tạo ra.
vừa xem phim xxx vừa quay tay có
phải đa nhiệm ko nhỉ 😁
MÌnh thì thường làm theo kiểu "đa nhiệm", làm đủ thứ linh tinh 1 lúc. 1 phần cũng là do không có time. Quả thực hiệu quả của mình không đc cao so với tập trung làm 1 việc.
Mình thuộc 98%, có lẽ nên đầu tư chuyên tâm 1 việc. Nhưng thói quen mất rồi, hay làm linh tinh nhiều việc 1 lúc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019