[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

TDNC
21/8/2012 9:5Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Tập trung, luôn tốt cho mọi công việc
Theo bài báo thì có rất nhiều ng thích làm nhiều việc 1 lúc tuy nhiên chỉ có 2% đạt hiệu quả cao. Còn lại là bình thường và kém. Thế cũng ko đến nỗi nào. 😁
2% của 6 tỷ là 120tr (cũng ko ít nhỉ);)

Bông bẩn
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mẹ mình là một điển hình đa nhiệm. Vừa cộng sổ sách vừa giao dịch qua điện thoại, vừa nc trực tiếp. Nhưng tất cả đều tốt hết. Mình thì ngược lại, khi tập trung mà có ai nói ji là quên hết việc vừa làm.
2% ở mỹ,chứ ở VN chắc phải trên 50%
kiểu gì chẳng vừa chơi game ol vừa yh bt😃
đọc comment thì đã thấy 98% ông đa nhiệm hiệu quả rồi đấy =))
Đúng rồi!
đọc từ trang 1>4 thấy ai cũng nầm trong 2% đa nhiệm nhỏ nhoi kia .

không có ai nằm trong 98% kia ak:mad:
Tớ thấy con số 2% có vẻ không ổn cho lắm, ra ngoài phố tớ thấy đầy người vừa lái xe máy lai vợ và con nhỏ phĩa sau, con lớn phía trước, vừa hút thuốc và trả lời điện thoại mà vẫn luồn lách tốt. Nghe nói ở Trung Của còn khủng hơn, rất dễ bắt gập một người vừa ngồi vệ sinh, vừa đọc báo, vừa hút thuốc và thỉnh thoảng còn gọi điện thoại...
mình quá thường xuyên đa nhiệm ý@@
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
he he he , mình cũng nằm trong đó ;)
Đa nhiệm nhiều nóng chip là die....heheje

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
có ai vừa vào tinhte vừa đọc bài vừa nhìn lên bảng chép bài không
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực tế là mình không thể cùng 1 lúc dùng tốt cả điện thoại và desktop 1 lúc đc. Luôn xảy ra sai sót mới tức. Vội vàng không giải quyết đc gì cả. Mình thuộc 98% người làm đa nhiệm dở
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ước có thể vừa ngủ vừa kiếm tiền. Sáng hôm sau có thể đi chơi.
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tay hàng xóm nhà mình vừa đánh con vừa chửi vợ vừa ăn cơm vừa xem tivi thì có gọi hắn là làm đa nhiệm hiệu quả không nhỉ
mình làm việc đa nhiệm thì có nhưng hiệu quả xấp xỉ hoặc hơn 1 ít thôi😁.nói chung vẫn ủng hộ đa nhiệm.
mấy bác trên đa nhiệm quá:D
Tính chất của đa nhiệm theo mình cũng tốt! VD: nếu ai từng xem chimsedinang đánh sẽ hiểu được cái đa nhiệm trong game Đế chế hiệu quả ra sao. Nhưng cũng có cái hại đó là khi bạn đang lái xe nhanh trên đoạn đường đông và mắt thì dán vào chỗ khác thì thôi r.
dinokl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa hít vừa thở vừa làm nhữg việc khác, quá đa nhiệm còn gì 😆

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Mỗi khi mình làm nhiều việc thì chỉ có thể tập trung vào 1 thứ. Hôm trước vừa mới coi trên national geographic ch.trình nghiên cứu về sự tập trung thì cái infographic này nói y chang

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019