[Infographic] Chỉ có 2% người có thể làm việc đa nhiệm hiệu quả

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ' bắt đầu bởi TDNC, 21/8/12.

1. raptor983

raptor983 Thành viên

Mình cũng đọc thấy vài tờ báo có đề cập tới cái này. Thậm chí việc đa nhiệm còn ảnh hửng lâu dài tới sức khoẻ nữa.
    Con người nói chung chưa theo kịp biến đổi công nghệ quá nhanh trong 100 năm trở lại đây. Trong khi cơ thể chẳng biến đổi gì mấy. Ước gì có loại thuốc thần kỳ nào nhỉ.

2. kungvn

kungvn Thành viên

vừa uống nước vừa hát có tính là đa nhiệm không bác :-ss

3. khanh12a1lk

khanh12a1lk Thành viên

sinh viên vừa ngồi học vừa check fb,chơi nông trại, chăn gà zingme cũng là đa nhiệm đây mà :cool:

4. b0yvjpno1

b0yvjpno1 Thành viên

hehe ảo quá. :)) tưởng đâu củng 5 %

5. aibiet14807

aibiet14807 Thành viên

Có ai ĐA NHIỆM = Vừa đi vệ sinh + Vừa Ăn + Đánh răng + Chải tóc k ta. Còn mình thì vừa xem bóng đá+Chơi game+Chém gió Tinh tế, FB. Chắc vậy cũng là ĐA NHIỆM rồi

6. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

hồi trước mình có ông làm cùng phòng có thể vừa đánh răng vừa huýt sáo, đa nhiệm tuyệt vời luôn :D

7. phanhuy5491

phanhuy5491 Thành viên

mình vừa ăn cơm vừa check tinhte------>thuộc 2% rồi:D

8. locnguyentran

locnguyentran Thành viên

trong lúc xem phim mình vừa lướt web, vừa đọc tin nhắn rồi trả lời >>>> kết quả xem xong bộ phim không hiểu gì ráo ^^

9. mkdragon

mkdragon Thành viên

e từng xem 1 bộ phim về khả năng của não con người. Nghiên cứu thử nghiệm với 1 chú CEO tự tuyên bố có khả năng đa nhiệm rất cao, nào là vừa nghe điện thoại, vừa trả lời email, vừa làm các việc khác. Nhưng khi tham gia thử nghiệm chẳng hạn như vừa lái xe, vừa tránh các vật cản, vừa nói chuyện điện thoại, hỏi vớ vẩn thôi thì k làm nổi. Cũng tương tự, vừa lái xe, vừa làm vài phép tính cộng trừ đơn giản nhưng cũng k làm đc. Nghiên cứu chỉ ra là não chỉ có thể tập trung vào 1 việc trong 1 lúc, nếu có việc khác nó sẽ dừng việc đang tập trung lại. Nên rất ít người có khả năng đa nhiệm thực sự nhé:))

=> chuẩn luôn bác ạ, vừa hôm trước e xem phim đấy, trên national geographic thì phải :D , túm lại người làm đc đa nhiệm ít lắm, kể cả giải trí cũng k dễ làm đc đa nhiệm đâu, bác nào chơi game + nghe nhạc đảm bảo lúc đang máu thì nghe truyện ma hay truyện hài cũng như nhau thôi :D
    e vẫn toàn ngồi học + nghe nhạc nhưng học xong thì chả biết mình đã nghe cái gì nữa hoặc ngc lại :p , khi mở 30 tab thì các bác phải đọc từng trang 1 tại 1 thời điểm thôi chứ làm sao đọc cũng lúc 2 trang đc, may ra ông nào lé :D:D:D
    thank bài viết hữu ích của chủ thớt.

10. anti-fan

anti-fan Thành viên

Thằng iOS nó khôn ở chỗ nó hạn chế đa nhiệm.

Ví dụ khi đang lướt web mà kéo trang web xuống nó sẽ ngừng tải web, chờ kéo xong mới tải tiếp. Như vậy khi kéo trang web nó rất mượt.

Trong khi Android nó vẫn cố chay đa nhiệm nên khi vuốt nó sẽ giật đùng đùng.

Kết luận đa nhiệm sẽ giảm hiệu suất hoạt động là chính xác.

11. Andy_Trinh

Andy_Trinh Thành viên

Thế thì mình cũng đa nhiệm nốt rồi :D

12. banhvinhkhanh

banhvinhkhanh Thành viên

:D Em cũng đa nhiệm nhưng nằm trong 98%.

13. ngocvang308

ngocvang308 Thành viên

^ nói thế ai cũng làm việc đa nhiệm (2%) cả sao @@

14. snow_leopard

snow_leopard Dự bị

Bài viết thật hữu ích.

15. moonigrls

moonigrls Thành viên

Chắc mình tệ nhất trong số 98% :(

16. hungle1905

hungle1905 Thành viên

Da Nhiem? giong...Da Khoa!

17. gooner

gooner Thành viên

mình vừa ngồi toilet vừa cài app, tuy 2 việc đơn giản nhưng phải công nhận là 1 trong 2 việc ko hiệu quả cho lắm =))

18. delnre

delnre Thành viên

có mình và thấy phân tích thật đúng quá...giảm trí nhớ và hại não cực kỳ :((

19. obscurite

obscurite Thành viên

Đang nằm ở top 98%, hy vọng sắp tới có thể nhảy vào top 2% ^^

20. boydatinh_htn

boydatinh_htn Thành viên

Mình vừa đi vệ sinh, vừa nghe nhạc, vừa chém ninjafruit , kĩ lục cao nhất trong máy mình cũng đc lập từ trong nhà vệ sinh !! :))) mình trong số 2%