[Infographic] Chỉ dẫn cho người mới bắt đầu đến nhiếp ảnh

BaroTo
18/6/2014 10:3Phản hồi: 84
[Infographic] Chỉ dẫn cho người mới bắt đầu đến nhiếp ảnh

Máy ảnh là một trong những phát minh kì diệu của con người, giúp con người ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ trong cuộc sống. Nó cũng tạo ra môn bộ môn nghệ thuật mới, nghệ thuật nhiếp ảnh khiến nhiều người say mê. Để chụp được một bức ảnh đẹp, còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như dụng cụ chụp, thời điểm, cảnh chụp và cả kĩ thuật của người chụp ảnh.

Để chụp được những bức ảnh đẹp về hình thức và có chiều sâu về mặt ý nghĩa là vô cùng khó. Tuy nhiên, cùng với sự phát triển của công nghệ số, cùng sự ra đời của nhiều thiết bị hỗ trợ chụp ảnh, việc đó đã trở nên dễ dàng hơn. Sau đây là Infographic tổng hợp vài gợi ý giúp những người nghiệp dư cũng có thể tạo được bức ảnh đẹp cho riêng mình.

Nguồn: Visual.ly
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn đã chia sẻ, nhưng thật lòng mà nói đọc xong bài này thì cũng như chưa đọc ...
Kin_92
TÍCH CỰC
10 năm
@vicenzow800i Bắt tay cái 😃
@vicenzow800i đúng vậy ko có gì để học hỏi.chưa chụp bao giờ đã bít những cái này rồi
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vicenzow800i Vì cmt này nên em phải đăng nhập để nhấn nút like cho bác.

Gửi từ chiếc dép tổ ong của Sony. Vậy đi!
thích nguyên tắt 1/3, để ứng dụng xem sao
thanks tác giả
@Thiên Nha
klq nhưng
Rất bổ ích
Chẳng thấy thêm được kiến thức gì, nói chung chung.
rất cám ơn bác chủ vì đã làm mình tốn 1 khoảng thời gian để đọc xong mới thấy ra 1 điều rằng. đọc củng như không, có cái 1/3 là có thể có người chưa biết, còn lại hình như thừa thải
Nhiếp ảnh là 1 môn nghệ thuật hoc hỏi vài năm còn chưa thấy gì chứ đừng nói là xem qua vài bức ảnh đơn sơ.
Dù sao cũng cám ơn tác giả đã bỏ công làm 1 cái infographic về nhiếp ảnh cho ace tinhte
imilnt
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là đọc xong cũng chả thấy biết thêm được gì... 😁
con mắt mình bị dị ứng với cái màu xanh đó, nhìn chút mà có cảm giác hoa mắt liền
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay quá😃
Em gà thiệt, đọc chả hiểu gì , thôi bỏ cuộc
caoanh666
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại sao lại là 600D or D60 mà không phải là 7D, D7100
Đọc tiêu đề thấy cũng phù hợp nhu cầu cá nhân, vì bản thân mình cũng đang chập chững bước đi những bước đầu tiên trong lĩnh vực nhiếp ảnh, nhưng thực sự là sau khi đọc xong thì thấy những vấn đề này mình đã biết hết, nên có lẽ những nội dung này thực sự dành cho những người còn mới nguyên sơ hơn mình nữa nhỉ ;).
Đã chuyên gia lại còn nghiệp dư! Hết nói!
Thôi anh em động viên bác chủ thớt, lần sau bài đăng sẽ chuẩn là cái chắc
mrblack01
TÍCH CỰC
10 năm
cài 360 độ nhé...😁
lucky1193
ĐẠI BÀNG
10 năm
@@
Phần Thiết bị máy ảnh là nhảm nhất, không nói được điều gì. Mấy người mới bắt đầu đọc cái này càng rối thêm.
@A198 sao o để bước vào con đường nhíp ảnh thì nó là tất cả những gì bạn cần cho người mới bắt đầu đấy.
Bị ném đá tả tơi luôn, một người ném rồi nguyên hội đồng ném luôn 😁
R.I.P chủ thớt :D
Quá đơn giản, ai mới cầm máy ảnh hay đt mò khoảng 10' là nắm rõ hết rồi. Tưởng hướng dẫn gì cao hơn tí chứ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019