[Infographic] Điều gì đang diễn ra trong trí óc trẻ?

BaroTo
14/7/2014 9:40Phản hồi: 42
[Infographic] Điều gì đang diễn ra trong trí óc trẻ?

Việc nuôi dưỡng và giáo dục một đứa trẻ chưa bao giờ là điều dễ dàng. Cha mẹ luôn muốn mang đến những điều tốt đẹp cho con em mình, luôn mong chúng lớn lên, trưởng thành và làm được những điều lớn lao trong cuộc sống.

Tuy nhiên, suy nghĩ của trẻ hoàn toàn khác với người lớn, điều cha mẹ cho là tốt chưa phải là điều trẻ mong muốn. Hiểu được về sự khác biệt của não bộ và những biến đổi của nó trong khi trẻ trưởng thành sẽ giúp cho mẹ giáo dục con tốt hơn.

Infographic dưới đây trình bày chi tiết sự thay đổi trong não bộ của trẻ so với khi trưởng thành.

[Submit] dieu gi dang dien ra trong tri oc tre.jpg

Nguồn: Visual.ly
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lhxndd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay thật...
Vậy 23 tuổi mình sẽ ko còn là con trai mà trở thành đàn ông a :v
oichaooi
TÍCH CỰC
10 năm
phức tạp nhỉ
Sau 24 tuổi thì não bộ bắt đầu già đi
Nhưng mà
60 chưa phải là già
60 là tuổi mới qua dậy thì
65 hết tuổi thiếu nhi
70 là tuổi mới đi vào đời
75 là tuổi ăn chơi
80 là tuổi yêu người yêu hoa
90 mới bắt đầu già
Đêm đêm vẫn cứ mặn mà yêu thương
100 có lệnh diêm vương:
Cứ ở trên ấy yêu đương thỏa lòng
Bao giờ đạn hết lên nòng
Từ từ đi xuống là xong là vừa
con nít giờ thông minh lắm
@aloxinhmobile cái này mình đồng ý, bọn trẻ bây giờ học nhanh lắm, mới lớp 3 lớp 4 mà chửi như người lớn, thời của em không nhiều như thế
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aloxinhmobile thấy đứa nào đứa náy đeo 2 mảnh đít chai đi học thấy mà tội, tri thức? 😆
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phucnguyen6554 Đúng bác . Nhưng lớp 6 là ít chửi rồi . Kho nào tức mới chửi thôi
@huyminh1560 cháu mình 3 tuổi đã chửi giả ầm ầm rồi.
vẫn là con trai :V vẫn cười nhiều hơn là buồn :3
lớp 5 bây h nghĩ toàn xxx

thử lấy phone của chúng xem lịch sử web xem , kaka
Đàn ông con trai gì cung vậy
baolovi
ĐẠI BÀNG
10 năm
25 tuổi là tuổi mà con người trưởng thành nhất.
Khó hiểu
thảo nào từ năm 23 trí nhớ mình kém hơn hồi mình 14, 20
Cứ thấy mấy đứa nhỏ bây giờ cứ đòi iPad Mini không à :p
trẻ con bây h ăn uống đủ chất nên công nhận thông minh thật .nhưng mà cũng rất chi là láo .
lucky1193
ĐẠI BÀNG
10 năm
21 tuổi rượu vs bia 😁
K xem đc bài là sao 😔
trẻ em chúng rất nhạy cảm với 😁chuyện giường chiếu của bố mẹ..tôi có lời khuyên các bạn cho con ở phòng riêng tự lập sớm nhất có thể...:D
@kissbeo Cái này phải học hỏi người Âu người Mỹ nè... tình dục thoải mái nhưng mà con nít lại ý thức rất rõ về sex nhé... âu cũng do cách giáo dục bên đó khoa học hơn bên mình,con cái tự lập từ bé,phim ảnh kiểm duyệt rõ ràng. Lớn lên xí lúc dậy thì thì cũng đc trang bị kỹ về hiểu biết để sẵn sàng kiểm soát được tâm sinh lý dậy thì
hum nọ gặp cô bé 15 tuổi xinh ơi là xinh lại lớn nữa..dang nhìn thì cô bé đó tiến lại gần mình và bảo..chú ơi chú có nhìu tiền ko mà nhìn cháu ah..nhìn cháu mất nhìu tiền lắm đấy...😁
@kissbeo Hihi... con nít giờ ranh hơn mình tưởng.... à bé ấy ko biết bị nhiễm từ gia đình hay từ xã hội cái thói "tôi đẹp tôi có quyền lấy nó làm ra tiền" hihi
Cơ mà nhiều khi bản chất cô ấy khác. Câu nói ấy chỉ là để tự bảo vệ mình khỏi mấy ANH GIÀ.... gái giờ lém lắm,mồm miệng nc bựa bựa chứ khó tính phết
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
Thằng nào chế ra cái não cũng hay thật, đáng khâm phục.
Mình lại thấy nhiều người qua 25t rồi vẫn chưa hoàn thiện chất trắng :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019