[Infographic] Free Wi-fi, Bạn hay Thù?

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi suwaxbow, 8/6/12. Trả lời: 122, Xem: 28761.

1. soiteen

soiteen Thành viên

Https tính đến thời điểm này thì vẫn ok, chưa ai hack được. Thời gian để tụi hacker đục gói thông tin tốn gần cả trăm năm nên cứ yên tâm mà xài.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn

2. htag

htag Thành viên

moi nguoi nen can than la thuong sach. doi khi thong tin do minh nghi k quan trong nhung voi hacker thi................troi biet. dung de qua muon.
    cam on chu thot

3. lalala0503

lalala0503 Thành viên

vs những người bình thường thì k sao nhưng vào tay hacker thì cả 1 vấn đề.tốt nhất cứ làm theo cách ở dưới mà bác í dậy ;)

4. ThuanVu107

ThuanVu107 Thành viên

Là 1 cách trong hàng ngàn cách lấy cắp thông tin thôi
    sợ nhất là lấy dc tt thẻ tín dụng, tt tài khoản ngân hàng >>> liên quan đến kinh tế, chứ 3 cái ttin vớ vẩn xin cho luôn !

htag thích nội dung này.
  5. lbshock

lbshock Thành viên

Ở nhà mình có 2 mạng wifi cùng 1 tên. Ví dụ wifi 1: Tuan_Anh_123, wifi 2: Tuan_Anh_123 nhưng wifi 1 thì bị khoá mã, wifi 2 thì k bị khoá mã. Chẳng lẽ có bộ phát wifi nào vừa phát có mã, vừa phát k mã à?... Pro nào có thể đưa ra nhận định giúp mình với...;;)

6. c0mmand0

c0mmand0 Thành viên

free wifi is gooooooooood :)
    Ở VN thì mình ko lo lắm, chỉ lo ko có wifi chùa để xài thôi.
    Dù sao mình đủ chiêu để đỡ khi cần.

7. hungprostreet

hungprostreet Thành viên

còn may là mình nghèo rớt mùng tơi ko bao giờ giao dịch trên mạng

chimcanhcut100786 thích nội dung này.
  8. htag

htag Thành viên

nhung tt co the gay phien phuc k dang co cho ban hoac nguoi than ban (hoac bi lua dao)
    vd: lay tk yahoo cua ban va yeu cau ban be mua the cao v....v...

ThuanVu107 thích nội dung này.
  9. soiteen

soiteen Thành viên

2 mạng wifi thì fải xài 2 router wifi. Không có chuyện 1 router wifi phát 2 sóng wifi.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn

lbshock thích nội dung này.
  10. thanhhai1412

thanhhai1412 Thành viên

bác ba

11. qdung1102

qdung1102 Thành viên

Cái này thì còn phải xem lại. Gmail và Yahoo mail vẫn sử dụng Https nhưng vẫn hack đc bình thường bạn à và chỉ mất setup và làm 1 số thủ thuật khoảng 15-20' thôi bạn à ^^. Học qua 1 lớp bảo mật ( còn 1 lớp về hacker mũ trắng thì mình chưa học ) thì bạn sẽ thấy thông của bạn bị lấy dễ dàng thế nào. ID va Pass của Gmail và Yahoo của bạn show ra rõ mồn một luôn ấy chứ. Còn mấy cái Https kìa thì chưa thử qua, vì lúc đó chỉ demo Gmail va YHoo thôi :)
    Tốt nhất làm việc riêng thì cứ xài ở nhà hoặc 3g thì "tạm yên tâm". Và bạn có nhiều thông tin quan trọng khi làm việc online thì tốt nhất là dùng 1 cái máy "sạch" mà làm ( kô click vào những trang kô biết chắc là an toàn, kô cài hay nghịch zì những thứ mà mình kô bít). Nói chung an toàn nhất, cài 1 cái máy ảo vào đó mà quậy phá :)).
    Túm lại: tránh làm việc riêng và quan trọng ở nơi công cộng ở mức hạn chế nhất ^^.

12. minhphammr

minhphammr Thành viên

Cái đó mình nghĩ là do thằng chrome nó lưu pass lại thôi chứ đâu phải là do https đâu bạn :D.
    Vậy mạng LAN bằng dây có an toàn không :( hay lại cũng nguy hiểm giống wìi hả bạn?

13. ometa020983

ometa020983 Thành viên

Không dễ để hack nhưng cẩn thận vẫn hơn

14. kien22

kien22 Thành viên

Cảnh giác là tính năng không mới nhưng ít người sử dụng

15. camphalang

camphalang Thành viên

Free vài tháng khai trương thôi xong vẫn bị tính fí.tôi dân quảng ninh nè.mà mới có bên hạ long thôi,còn cẩm fả,uông bí,móng cái cứ chờ đấy lắp sau nha

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn

16. Mình mất ít hơn 2 phút để lấy được acc của trang web mà bạn đăng nhập nếu như trang đó không được bảo mật, sử dụng: HTTPS hay có chứng thức SSL.
    Mình sẽ sớm có bài viết giới thiệu cách làm. Bài viết chỉ đó để giúp mọi người biết được sự nguy hiểm và tăng tính cảnh giác chứ không phải là để giúp đi hack hehe.

soiteen thích nội dung này.
  17. trantrungdung_90

trantrungdung_90 Thành viên

.. bao giờ HCM mới có vụ free này nhỉ... mà free chắc tốc độ đg truyền cũng ngang ngửa edg hoặc gprs thôi.. hiện giờ dùng 3G ở hcm ban ngày đố xem youtube đc bạn đêm sau 11h thì lại xem phà phà .

18. batuoc931323

batuoc931323 Thành viên

Đúng là không thiếu, nhưng không phải cứ làm theo là được đâu bác. Để Sniff được data trên wireless còn tùy thuộc vào Wireless Card của bạn là hàng thế nào nữa.

19. ThuanVu107

ThuanVu107 Thành viên

cái này mình vẫn làm: điện thoại và laptop cùng phát, 2 nguồn đặt cùng tên nhưng khác pass hoặc ko đặt pass, ai có ý kiến khác ko ?

20. phongbach

phongbach Thành viên

Dùng wifi phải có chọn lọc chớ! :d