[Infographic] Khảo sát mức độ hài lòng về 3G ở Việt Nam

BaroTo
2/4/2014 16:38Phản hồi: 490
[Infographic] Khảo sát mức độ hài lòng về 3G ở Việt Nam

Cùng với sự phát triển mạnh mẽ của thiết bị di động, 3G hiện nay ngày càng phổ biến rộng rãi. Bên cạnh kết nối mạng wifi, 3G là sự lựa chọn của nhiều người để phục vụ cho nhu cầu công việc, giải trí và các hoạt động khác vì tính di động của nó.

Theo thống kê riêng của Công ty khảo sát thị trường Nielsen cho thấy có tới 58% dân số Việt Nam thường xuyên sử dụng internet, con số này chỉ đứng sau Singapore (67%) trong khi cao hơn Malaysia (38%), Philippines (33%), Thái Lan (31%) và Indonesia (19%). Kết quả khảo sát của Báo Bưu điện Việt Nam cũng cho thấy số người sử dụng 3G tại 3 thành phố lớn Hà Nội, Đà Nẵng và Hồ Chí Minh năm 2012 tăng mạnh gấp 5 lần so với 2011. Điều này cho thấy thị trường 3G đang là chiếc bánh ngon dành cho các nhà mạng.

Tuy nhiên, điểm đáng chú ý được các chuyên gia của Nielsen đưa ra khi trình bày kết quả khảo sát là người dùng 3G ở Việt Nam tuy đông nhưng mục đích chính thì vẫn là để giải trí. Với nhu cầu giải trí trên di động cao như vậy, nó cũng đặt ra nhiều thách thức cho các nhà mạng làm sao để giữ chân khách hàng khi chất lượng dịch vụ vẫn chưa thật sự tốt như hiện nay. Hãy tìm hiểu thêm các chỉ số về mức độ hài lòng của người dùng 3G trong infographic dưới đây.

490 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hài lòng khi đầu tháng và hết hài lòng khi hết 600mb :v

hết 600mb bóp kinh quá.
@khoaku wp hack đơn giản hơn nhiều :D
mình dùng wp hack ầm ầm, mà giờ dùng android hack toàn xịt. 😔(
khoaku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KemlyExpress Mỗi máy android có 1 "điểm G" riêng, chỉ cần bác mò ra nó là 1 phát xài cả ngày, có khi đến hom sau vẫn còn :D
cutun233
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khoaku cái đó là do sim , chứ không liên quan đến android nha, sim bị fix thì máy nào cũng vậy thôi,
khoaku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cutun233 Bác có hack chưa mà nói zậy, ko phải do sim nha, sim nào mình làm cũng dc, ko có vụ fix vớ vẫn nhá, hack hơn năm roi, mà trò này có lâu rồi bác à, nhưng phải là máy android, ip4 của mình ko hack dc nhá, wp thì chưa thử. Bác ko tin thì gặp mình, đưa BẤT KỲ SIM VỊT TEO nào mình hack cho, cá chầu cfe thôi
Stevenytu
TÍCH CỰC
10 năm
Minh thì lại không hài lòng
@Stevenytu hết cmn X Z rồi lấy j xài 3G hả con 😆)
Rất hài lòng vì không thì cũng thế thôi ;)
@Nokfev Hay.
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Đổi lại: "Rất không hài lòng vì có thì cũng thế thôi;)" :rolleyes:
@MoVo Nhà mạng xấu hổ nó không cung cấp dv nữa vì tự thấy không đủ năng lực thì ở đấy mà không hài lòng nhé !😁
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@Nokfev Xúc phạm từ "xấu hổ" quá bác ạ. Bác nên biết là chúng nó chỉ tìm đủ cách để moi tiền người tiêu dùng thôi. Đầu tư ngoài ngành đến nỗi lỗ cả trăm, thậm chí là cả nghìn tỷ thì không thấy "xấu hổ", nhưng moi tiền người tiêu dùng thì nhanh lắm. Cho nên, nếu không phản ánh thì bọn nó sẽ còn tiếp tục tăng nữa, mà chất lượng thì vẫn vậy, vì lẽ bọn nó thấy người tiêu dùng sao mà "gà mờ dễ lừa" quá.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
Tốc độ 3G mimax Viettel khi hết 600M là 6mbps ở xã Quỳnh Liên. Còn hết 600m ở Vinh là 0,001mbps
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@Yang.zeze Quỳnh Liên? Huyện nào vậy bạn? Có biết xã Quỳnh Phương k?😁
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
@trontu20 Gần
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@Yang.zeze Mình ở Quỳnh Phương này, Tân Phong gần Quỳnh Liên.. 😃
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
@trontu20 Mình ra Vinh rồi
leeyuong
TÍCH CỰC
10 năm
Hài lòng với số tiền bỏ ra và chất lượng (Mobifone)
huy33391
ĐẠI BÀNG
10 năm
hơi chuối
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
10 năm
Tạm hài lòng do nhu cầu ko cao lắm.
Số liệu hơi khó tin. Phần hài lòng và ko hài lòng phải đổi chỗ cho nhau mới đúng. 😃
hài lòng với sim trả sau của thằng bạn nó ko bóp băng thông
pandacake
TÍCH CỰC
10 năm
@huyhoang29 Ai bảo k bóp ? Bóp ầm ầm luôn

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn mobile app
@huyhoang29 vote bác😁
Với mình thì không hài lòng vê tốc độ, gói cước có thể chấp nhận được. Nhưng với gói cước như vậy mà tốc độ đường truyền kém thì kết luận chung là không hài lòng.
Có 55% hài lòng về tốc độ???
@flower_cutter theo thống kê bla bla. mình nghĩ tới hơn 60% người dùng 3G ở VN đều không hài lòng ấy chứ
Ứng dụng hướng dẫn tăng tốc 3G sau khi hết Mimax đây ạ.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.viena.config3g
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hài VL chứ hài gì ác, 3G Việt Nam lởm nhất thế giới.
seikara
TÍCH CỰC
10 năm
@tobe2405 giờ lên 250 1 tháng ko bóp e cũng xài.
@lehunghmu thế chắc nước ngoài họ ăn lãi nhiều còn vn ăn lãi ít.

cùng một công nghệ nhưng tiền nào của nấy nhé. cứ nước nghèo là đc dùng rẻ à 😆

giống như trong cùng 1 lớp học. đến h kiểm tra thằng ngu làm đề riêng thằng giỏi làm đề riêng à 😃)
@spsp Ý tôi đang nói là Mỹ giá cao ứng với thu nhập cao đó ông thánh à, đọc cho kỹ đi rồi quote, cảm thấy chưa hiểu thì im lại dùm đi thánh
@Hồ Quang Dương Mình ko muốn nói nữa. Bạn nên tắt máy tính và ra ngoài hít thở kk đi. có vẻ bạn hơi bị căng thẳng đó.
"Nếu tính theo tổng thu nhập hàng tháng cuả người dân (GNI/người) thì giá cước dữ liệu của Việt Nam cũng nằm trong top dễ chịu nhất thế giới, khi người Việt chỉ cần bỏ khoảng 2% thu nhập hàng tháng để mua 500MB dữ liệu, tương đương với người Mỹ 2,1% và Nga 2%. Các quốc gia phát triển ở châu Âu và Úc có mức giá 3G dễ thở nhất với người dân. Cư dân của Anh chỉ phải bỏ ra 0,3% tổng thu nhập hàng tháng để dùng 500MB dung lượng, trong khi người Pháp và Úc thì phải bỏ ra khoảng 0,5%."
Em sài Viettel từ khi 3G ra mắt năm 2010 thấy Viettel chất lượng quá tốt
Hack băng thông ầm ầm
Toàn 1,2MB/s
Ăn đứt cáp quang vớ vẩn ạ :p
@khoaku Đúng như bạn nói,tùy khu vực mình thì max lắm chỉ được 5 Mbps thôi,vì vậy bạn nằm trong số hài lòng còn mình thì không. :D
khoaku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buiphuongduy94 Trời 5Mbps cũng ngon roi mà bác vẫn chê :D
@khoaku 2h đêm mới được 5Mbps bác à chứ trong ngày chỉ có 1-2 Mbps thôi. Nhất là download khó chịu lắm mạng ko ổn định nhảy tưng tưng ấy có lúc còn vài chục KB/s thôi.
xuandinh_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất không hài lòng về 3g viettel 😔. Bác nào thấy 3g viettel khi dùng = tiền trong tài khoản nó trừ nhanh khủng khiếp so với ngày mới có 3g mà tốc độ thì như cút không 😕
Mimax Vittel ... 600MB đầu cũng chỉ dừng lại ở mức tạm chấp nhận được . Chất lượng đường truyền không thực sự ổn định .
@Andykool1810 tạm là tạm thế nào. mình dùng ngon. bật wifi phát cho thằng bạn bắt nó ngồi xem youtube, mình down deadspace ngon lành. vừa hay down xong deadspace thì hết 600 mb. nhưng chăm sóc khách hàng củ chuối quá, đêm mùng 1-4 bật máy bay, sáng ra tắt máy bay, nhận được tin nhắn bạn đã dùng hết 600 mb. sau đó vừa hôm qua lại có thêm 1 tin nhắn hết 600 mb, chả hiểu nữa :rolleyes:
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
Rất hài lòng vì đang dừng wifi
Ps Thiết kế đẹp quá
athysirus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không hài lòng
mkchen
TÍCH CỰC
10 năm
khá hài lòng khi dùng Vinaphone, trước dùng Viettel thấy chậm hơn. Nhất là về nông thôn.
Thật sự hài lòng với câu 3g quá dở

Sent from my GT-S7560 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019