[Infographic] Khía cạnh khoa học của mối quan hệ hạnh phúc

BaroTo
9/4/2014 3:52Phản hồi: 38
[Infographic] Khía cạnh khoa học của mối quan hệ hạnh phúc

Có một tình yêu đẹp và tiến đến một cuộc hôn nhân hạnh phúc là điều mà ai cũng mong muốn, tuy nhiên không phải là điều mà ai cũng làm được. Quan điểm “hôn nhân là nấm mồ của tình yêu” vẫn còn ảnh hưởng đến suy nghĩ của nhiều người và liệu điều đó có phải là sự thật?

Những yếu tố nào làm nên một cuộc hôn nhân hạnh phúc? Đó là câu hỏi mà nhiều người mong muốn biết được câu trả lời và liệu có câu trả lời cho câu hỏi đó hay không. Nhiều cuộc khảo sát và nghiên cứu đã được thực hiện ở nhiều nước trên thế giới để tìm ra câu trả lời.

Infographic dưới đây sẽ trình bày những yếu tố quan trọng cần phải có cho một cuộc hôn nhân hạnh phúc cho các cặp đôi.

[Submit] khia canh khoa hoc cua moi quan he hanh phuc.jpg

Nguồn: happify.com
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau.
Dầu ăn Toàn Phát hân hạnh tài trợ chương trình này.
cho e hoi~ thiet ke nhung tam hinh do bang phan mem gj` the..
@Cuong Nguyen ITC Đa phần là photoshop với illustrator đó bạn
oichaooi
TÍCH CỰC
10 năm
No man knows what true happiness is until he gets married. By then, of course, its too late.
hminhvuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oichaooi the same to me
Mục đích "có con" khi kết hôn theo người Mỹ xếp thứ 4/5, chứ với Việt Nam là xếp đầu tiên. Mình tự hào được là một trong những người phụ nữ hạnh phúc khi có một nguời bạn đời thật tuyệt vời nhất trên thế gian (ý kiến chủ quan cá nhân) 😃.
P/s: vừa đọc được một câu nói vui về hôn nhân
- năm thứ nhất hôn nhân : chồng nói vợ nghe
- năm thứ hai hôn nhân : vợ nói chồng nghe
- năm thứ ba hôn nhân : 2 vợ chồng nói hàng xóm nghe 😁.
@fanyingni Ờ, nếu mà tuyệt với nhất với cô đồng nghiệp hay cô hàng xóm nữa thì bạn mệt đó :D
@denmilu Bạn không hiểu câu "với mình" rồi, vì đang khen và nhận xét dựa trên quan điểm cá nhân nên phải mở ngoặc ghi chú câu đó, nếu không mọi người sẽ cho là làm sao mà mình dám khẳng định chắc chắn tuyệt đối như vậy, chứ không phải như bạn hiểu nghĩa "với mình" ở đây là ý tuyệt vời với người này hay người kia nhé o_O.
P/s: đã sửa thành cụm từ "ý kiến chủ quan cá nhân" cho đỡ hiểu ra nghĩa khác rồi nhé bạn.
Hihi.. Thấy rất hạnh phúc khi Ba hiền hơn Mẹ
@fanyingni bạn là ng trong hình? :eek:
@flyfly Sao bác lại ngạc nhiên như thế?
@phaikodo Login vào để like. Con tôi chắc cũng sẽ cảm thấy như thế, cả nhà không ai đánh nó ngoại trừ mẹ nó.
hoaiha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phaikodo Nhưng nếu trong trường hợp phải chon sóng với ba hoặc mẹ, bạn sẽ chọn ai????
Mẹ phải ko?
chithanh112
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Hôn nhân hành phúc = có thêm 105k USD/năm
Mất đi người thân = mất 308k USD/năm"
Cảm xúc cũng được qui đổi thành tiền cho dễ hiểu o_O
Sai chính tả kìa thớt ơi "tình dục" chứ không phải "tình dụng".
hôn nhân là cạ một nghệ thuật :eek:_O
TanoCaridi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về lý thuyết thì rõ ràng rằng người ta HÔN NHÂN HẠNH PHÚC thì người ta luôn có lợi ích.

Nhưng trên thực tế thì HÔN NHÂN,... "HẠNH PHÚC GIẢ TẠO" là sự PHẢN KHOA HỌC... Nghĩa là thực hiện những tiêu chí đưa ra trong bài viết này một cách giả tạo..., sẽ lại là phản lại "Khía cạnh khoa học" đưa ra ở bài viết này.
Rất thực tế. Nhưng sao lại là số lẻ :eek:
manhha303
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mơ à Vì ngta nghiên cứu định lượng, khảo sát, thử nghiệm, và chứng minh một cách toán học rằng nhận định đó là đúng
Quan niệm phương Tây không đúng với quan niệm Á Đông, riêng cái chuyện havesex vài ngày 1 lần tôi thấy không áp dụng được, tôi thì 'strong', mỗi ngày 1 lần cũng không sao, nhưng vợ tôi theo quan điểm thuần túy phụ nữ châu Á, sex chỉ để có con chứ không phải để hưởng thụ, thành ra ... hơi chán.
minoan
CAO CẤP
10 năm
bye bye ý định cưới vợ
nkcfatpig
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở Anh không có con là một niềm hạnh phúc trong hôn nhân 😕😕😕😕😕
hminhvuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkcfatpig các nước kém văn minh họ nghĩ ngược lại
nkcfatpig
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hminhvuong Ờ công nhận là các nước kèm phát triển thì đẻ nhiều con hơn nhưng dù gì đã lấy nhau thì cũng nên có 1 2 đứa chớ.Đó là kq của tình yêu mà =]]
Tất cả đều quy đổi thành tiền, 😃
Khi cảm thấy ko còn hạnh phúc với một device nào đó, anh em TT chỉ cần lên Nhật Tảo, sold out, giao lưu các kiểu lã xong. Còn với hôn nhân thì không thể, chỉ còn cách trả lại cho nhà SX...
ngossonwp7
ĐẠI BÀNG
10 năm
MÌNH LÀ MỘT NGƯỜI HẠNH PHÚC 😁
Rất hay, rất ý nghĩa...vì chợt nhận ra một vài điều mà mình có thể làm nhưng lại thường quên :rolleyes:
bác ơi bác làm bằng phần mềm gì ạ
taduc.kt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này chắc chính xác với phương tây hơn, còn ở VN - Vì sao phải kết hôn: Thêm mục bác sĩ bảo thế 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019