Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Lớp học kỹ thuật số, eBook thay thế Sách giáo khoa

TDNC
17/2/2012 9:3Phản hồi: 109
[Infographic] Lớp học kỹ thuật số, eBook thay thế Sách giáo khoa
Một Infographic giúp chúng ta so sánh giữa sách giáo khoa truyền thống với SGK điện tử (eBook, iBooks), so sánh kho eBook của iBookstore và Kindle Store, so sánh một số lợi điểm giữa iPad và Kindle Fire và sau cùng là cách mà các sinh viên, giao viên ứng dụng công nghệ thông tin vào trong việc giảng dạy và học tập của mình.

Theo Mashable
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày xưa thì lấy sách để dưới hộc bàn quay cóp...Giờ thì cầm tablet chắc khó hơn nhỉ 😁 :D :D
binhnn
CAO CẤP
12 năm
tablet nó gắn tai nghe in-ear đọc luôn vào tai đỡ phải dở sách

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

mình thỉnh thoảng mua Audiobook, ebook trên IPAD, nhưng số lượng sách giấy mình mua vẫn nhiều nhất
tịch thu iPad ráng chịu .
nhưng ngày nay thi cử học hành đã thoáng hơn nhiều . học hành tự học là chính . giáo viên quăng đề tài ra tự học tự tìm hiểu lấy tự rút kinh nghiệm.
khi đi đi thi cho phép đem tài liệu và đề thi là 1 chủ đề , ai trình bày mướt, kiến thức sâu rộng hiểu rõ nắm bắt vần đề .trình bày súc tích mạch lạc ngắn gọn đầy đủ ý . sẽ đựoc điểm cao
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ thi trên tablet thì toàn trắc nghiệm. Chỉ cần ấn chọn thôi. chắc ko kịp quay :D
Hay thì thật là hay, nhưng về Việt Nam thì chắc không ứng dụng được do thu nhập của người Việt còn bé quá. Trừ mấy trường Tây
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Thích nhất infographic,Vn thì chắc còn lâu mới áp dụng được
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
Dự đoán trong tương lai : Các em nhỏ quay bài bằng Hitech 😃
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Chắc chắn 1 ngày nào đó ebook sẽ thay thế sách giáo khoa thôi!
Chắc kòn lâu đấy bác ạh! Dù công nghệ thế nào thì kũng không thay thế được SGK đâu! Vì SGK có nhiều cái hay của nó chứ!
Một bài so sánh chất lượng. Thanks bạn !
Thực sự thì những so sánh trong bài thì hiện nay học sinh các nước cũng đã áp dụng. Tuy nhiên, ở mình thì chưa phổ biến được do để học sinh mình có điều kiện đồng bộ như thế thì không thể....!?
khoapc
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoảng 2o năm nửa có thể thành hiện thực
quay bài bằng ipad sao được nhỉ 😃 hôm qua vừa download vài cái ebook về khủng long, có clip hay phết 😁
mxh_k18
ĐẠI BÀNG
12 năm
cá nhân m vẫn thích sách hơn, cho dù công nghệ thay đổi thế nào đi nưã
Mình cũng vậy. Rất yêu công nghệ nhưng vẫn thích sách hơn. Mình rất thích vào các hiệu sách cũ, có 1 cái gì đó rất cuốn hút. 😃
Sách điện tử có hại với mắt ko nhỉ , đọc nhiều có hại thì ai dám học ( nhiều )
Sách điện tử nếu đọc trên máy đọc sách thì không mỏi mắt, do mực e-ink được thiết kế để hiển thị như sách giấy. Còn đọc trên máy tính hay tablet, phone thì gây mỏi mắt.
Sách điện tử nó chỉ là ebook thôi, hại mắt hay không là do ereader
vấn đề là thiết bị đầu cuối khi trang bị ban đầu không rẻ chút nào...nghèo như nước ta khi nào mới có
axio
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như giá đầu tư ban đầu của ebook cao hơn truyền thồng!mà ebook phổ biến ở việt nam chắc còn dài răng!hihi
TDNC bạn chỉnh lại bài viết đi kìa, lỗi hay sao mà kéo dài ở ngoài trang chủ vậy, cám ơn bạn, rất bổ ích
kiểm tra trên thiết bị như laptop hay tablet sẽ thấy cái cảnh. Lúc đó than sao ko dùng sách giấy hay ktra viết nữa
Ngày càng hiện đại hơn. Nhiều thứ mới lạ quá.
ra hết trang nhất rồi,mod ơi fix lỗi đi
Báo điện tử đã có khá lâu, ngày càng hoàn thiện và đẹp hơn rất nhiều báo giấy nhưng vẫn ko thể thay thế đc báo giấy. Cái cảm giác sáng ra đi làm cốc cafe và mua 1 tờ báo giấy như: Hà Nội mới or Thanh niên cứ hay hay và rất khó tả, dù rằng Ipad vẫn đang ở trên tay. Đó là cảm nhận của riêng mình, có gì ko phải mong anh em bỏ qua.
Sách điện tử chính ra lại rẻ hơn sách giấy rất nhiều, nếu chỉ để dùng thay thế sách thì 1 em table có thể dùng được trong nhiều năm với số lượng sách lưu trữ phong phú và đa dạng, rất tiện lợi cho tra cứu, chia sẻ và gọn nhẹ trong lưu trữ. Nhưng chắc chỉ áp dụng được ở mức độ cấp 3 trở lên vì với những bậc học thấp hơn các em thường chưa cẩn thận với những thiết bị như thế này. Mình tin là một ngày không xa (hoặc ngay bây giờ với những trường mà học sinh theo học có điều kiện) sẽ sử dụng tablet thay sách giấy thông thường 😁
hi vọng ngày nào đó các em học sinh, sinh viên nước mình cũng được học như vậy....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019