[Infographic] Lược sử Marketing nội dung

suwaxbow
25/4/2012 12:32Phản hồi: 38
[Infographic] Lược sử Marketing nội dung

Nói đến thành công của một dòng sản phẩm chúng ta không thể không nhắc đến những chiến lược marketing hiệu quả đi kèm với sản phẩm đó. Bài Infographic lần này sẽ giúp chúng ta có một cái nhìn vắn tắt nhưng bao quát lên sự hình thành và phát triển của Marketing nội dung. Các bạn có thể tìm thấy những cái tên nổi tiếng mà dân công nghệ được nghe rất nhiều.

Một số bạn có thể không quen thuộc với từ Marketing nội dung và hiểu nhầm nó là Tiếp thị nội dung.
"Marketing nội dung là một thuật ngữ chung bao gồm tất cả các định dạng tiếp thị có liên quan đến việc tạo ra và chia sẻ nội dung để tìm kiếm khách hàng hiện tại và tiềm năng. Marketing nội dung đặt trên quan điểm cho rằng việc cung cấp thông tin chất lượng cao, có liên quan và có giá trị cho khách hàng tiềm năng và thúc đẩy hành động của người tiêu dùng mang lại lợi nhuận cho doanh nghiệp." (Xem bài viết chi tiết tại đây)

Anh em click vào hình để xem rõ hơn nhé

Nguồn: Junta42
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng đọc càng đau đầu không hiểu được@@
Máu lên não chậm@@
@hung2900 Mình cũng choáng quá 😔 giải thích từ từ may ra còn hiểu
kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
không quan tâm , không phải news công nghệ
kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn qua, chẳng muốn đọc
noruler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý kiến chủ quan 1 tí 😁 Thật sự mà nói cái Infographic này chữ chi chít nhau, hình mình hoạ cũng nhỏ (mặc dù đã phóng to), cách trinh bày không truyền tải hết được cái hay của chủ đề lần này 😕
Bước đột phá hay nhất trong công nghệ marketing của thế giới chính là việc sử dụng PG (Promotional G.I.R.L).😃
@hey911 Chuẩn, muốn Marketing tốt thì PG xinh, to( các bạn tự hiểu) là thu hút được nhiều người
Infographic nào mình cũng đọc ngược từ dưới lên trên :p
Thực tế cái infographic này là gì ? co vẻ giống 1 bài Pr
prin77
CAO CẤP
12 năm
@tienduong1368 Bạn nghĩ nó PR cho cái gì..?
@tienduong1368 nó diễn tả lại các lịch sử PR thôi bác....😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
MS marketung cho w8 cũng tốt quá nhỉ...ai cũng ủng hộ và mong chờ và nghĩ rằng nó vô đối...:|..hi vọng sẽ không trở thành bom xịt vì bản thân rất thích WP
bác làm làm luôn cái này cho anh em xem luôn nhé

http://infographicworld.com/the-life-and-times-of-steve-jobs/

Cảm ơn bác, chúc bác luôn vui!
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
hê hê, đọc k hiểu 😔
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích cái cách Apple tung tin về Iphone 5 đợt trước. Một dạng Marketing.
để các bạn dễ hiểu mình xin đưa ra 1 ví dụ : nếu các bạn đọc báo sài gòn tiếp thị hay jj đó ,, trong đó các bạn thấy ngta bày nấu món ăn ngon : nếu thấy câu : cho vào 1 muỗng cà phê KNOR ---> content marketing.
@kids_fantasy bác này có vẻ am hiểu ghê !!! 😁
marketing hiện đại với sự hỗ trợ đắc lực của CNTT sẽ mang nhiều khuynh hướng PR hóa nhận thức của khách hàng và khách hàng tiềm năng.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
oàm oàm 😔 đang hiểu từ từ 😁
trumviking
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa đủ trình hiểu @@
congio
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình là dân kinh tế còn ko muốn đọc thì ai sẽ đọc và tiếp thu lượng thông tin nay?😔
sự phát triển nhân loại là thế.phức tạp
iphoner13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia sẻ kiến thức là rất hay nhưng cách bác biên tập làm người ta rối loạn và rốt cuộc là lãng phí công sức của bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019