[Infographic] Món ăn khoái khẩu của con bạn là gì?

BaroTo
27/8/2013 11:14Phản hồi: 38
[Infographic] Món ăn khoái khẩu của con bạn là gì?

Một trong những khoảnh khắc đáng nhớ nhất đối với các bậc cha mẹ là khoảnh khắc nhìn thấy con mình bắt đầu ăn dặm. Hầu hết các bác sĩ đều khuyên rằng chỉ nên cho trẻ ăn dặm kể từ khi bước qua tháng thứ 6. Từ tháng thứ sáu trở đi, sữa mẹ hoặc sữa bột không đáp ứng đủ nhu cầu dưỡng chất cho sự phát triển vượt bậc của trẻ . Trẻ sẽ bắt đầu làm quen với việc ăn dặm. Và đây cũng là lúc mẹ cần quan tâm đặc biệt đến chế độ dinh dưỡng của con, giúp trẻ phát triển hoàn thiện giai đoạn đầu đời.

Trong infographic dưới đây, chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn những thực phẩm cần thiết cho từng giai đoạn phát triển của trẻ, và mang đến vài bí mật thú vị về thiên thần nhỏ đáng yêu của bạn.

Nguồn: Visual.ly
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tớ có 2 đứa , thằng con trai ăn ipad , đứa con gái bé hơn thích angry bird 😃
@tranluc49936 xàm.
một cẩm nang rất có ích cho các bậc cha mẹ...:p
DTR7
TÍCH CỰC
11 năm
Nó và bố nó chỉ thích sữa mẹ thôi😁
Vú da, gần 30 chục cái xuân xanh rồi mà giờ vẫn nghiện 😁
bernerasu
TÍCH CỰC
11 năm
@bjnhduongboy lạy bác
Giờ tụi nhỏ có thích ăn gì đâu, toàn phải vừa dỗ vừa doạ mới ăn, nhưng lại rất thích ipad iphone để đập cá, nói chuyện với mấy con chó và mèo talking tom ấy 😔
Con nít đứa nào cũng biếng ăn nên để trả lời câu hỏi này có lẽ còn khó hơn câu hỏi trẻ em thích chơi gì vì thế hệ các bé bây giờ mê và rành công nghệ còn hơn bố mẹ nữa. Mà công nhận tụi nhỏ hay lắm nhé, với 1 máy điện thoại lạ mình phải mò từ từ chứ chúng nó cầm vô cái là vào mục game chơi ngon lành ngay.
Thanks for the great post
Bài này không phù hợp với trẻ em Việt Nam. Nếu bạn có tâm huyết hãy Việt hoá thức ăn cho trẻ
Món khoái khẩu của con và của mình là ... sữa của má nó 😁 :D :D

Giỡn thôi chứ còn độc thân :D
Con mình mà nhìn thấy sữa thì nhảy vội lên giường lấy gối nằm luôn
Sữa mẹ là tốt nhất cho sức khỏe và sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ😃
@fastlove Sữa mẹ là tốt nhất cho sức khỏe và sự phát triển của trẻ sơ sinh và bố trẻ nhỏ
@fastlove Câu nói quen thuộc 😃
fbboyz93
TÍCH CỰC
11 năm
fa đi ra
gấu còn chưa có chứ đừng nói đến con?
có bác nào giống em k
Con em 4 tuổi thích mì gói, trứng chiên và nước tương...thỉnh thoảng chướng lên vẫn đòi ti mẹ nhưng bị bố nó cấm!
Tôi có đứa cháu. Cho nó ăn 2h Asus TF201 = 1/2 bát cơm/1 bữa. ngày nó ăn 3 bữa = 6h chơi game chuối thật. Nghĩ lại ngày xưa 2 ông bà mình đút cho 1 minh tôi còn không kip mà giờ ~
shakaro
TÍCH CỰC
11 năm
Có file đóng gói thành PDF không nhỉ. Download về lưu lại khi nào quên lại lôi ra đọc. Có tâm huyết thì làm bài cách chế biến các thức ăn trên cho trẻ luôn. Cảm ơn bạn nhưng mà bạn dịch rất mờ nghĩa. Ví dụ đào là quả gì ở VN vì quả đào ở Bắc khác ở Nam, ngoài ra còn đào lộn hột, đào tiên, v.v.
tuyệt vời, con mình sắp đến tháng thứ 4 ăn dặm rồi, ko biết thông tin này có ổn ko nữa, thanks.
tilamdong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaucv rất ổn nếu bạn cho trẻ ở việt nam ăn tất cả những thức ăn trên như mâm xôi đen/ đỏ, việt quất, đậu garbanzo, yến mạch, mận khô...
paper9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đọc thành "Món ăn khoái khẩu của bạn là con gì?" :rolleyes:
Đang định trả lời bạch tuộc chứ.
thinh118
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất hay, phải gửi cho mẹ cháu ngay mới được 😃
phamlong
TÍCH CỰC
11 năm
Từ 6-9 tháng, trẻ việt răng lợi nó đã mọc đầy đủ đâu mà ăn được những món mà chủ Thớt đưa ra nhỉ? Bọn trẻ mĩ nó phát triển nhanh hơn trẻ việt nhiều thế ?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019