Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Những công trình nặng nhất được con người di chuyển

tungnt1108
13/1/2013 17:38Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việt Nam nên xây dựng Nam Thần Bình Đẳng nặng 300 tấn ở trong TPHCM rồi chuyển ra Hà Nội là vô địch Thế giới. 😁
mang tượng nữ thần tự do để ở nhà mình nè =]]
Thế mới biết khả năng của con người là vô hạn!!!
ngole88
TÍCH CỰC
11 năm
tiền chuyển mắc hơn tiền mua hoặc xây cái mới 😆)
Việt nam mình cũng có "Thần đèn" Tư Lũy, tiếc là ông đã qua đời vào ngày 21/03/2001. Tuy xuất thân là một nông dân chỉ học hết lớp 4 trường làng, nhưng ông Tư Lũy đã di dời được hàng trăm công trình mà chưa chắc các "kỹ sư" được đào tạo bài bản và chuẩn chỉnh đã làm được. R.I.P “Thần đèn” Nguyễn Cẩm Lũy !!!
@anhmmoj Tư Luỹ với Nguyễn Cẩm Lũy khác nhau mà
http://nld.com.vn/20110330091328992p0c1002/than-den-tu-luy-da-ra-di.htm
@anhmmoj Nói thật các bạn đừng giận chứ..Các bạn cứ nói kĩ sư này nọ không làm được là sai lầm ??? Họ làm được tất các bạn ah, họ không làm được thì các trường đại học mở làm gì ?? Họ không làm được thì các công trình cầu đường do ai làm ???😃
+ Các bạn nói như vậy chứng tỏ các bạn không trong lãnh vực đó hay các bạn chưa là kĩ sư. Kĩ sư làm được nhưng vấn đề là không an toàn và chịu trách nhiệm cao về pháp lý thôi. Còn vận chuyển mấy cái này nếu bạn chịu bỏ tiền thì khối công ty xây dựng làm cho bạn. Vấn đề là giá cả, mấy ông "thần đèn" làm thì giá thành hạ vậy thôi.😃
+ Bạn không được đào tạo thì chỉ làm được tới mức nào thôi chứ không làm được thêm hơn nữa...Nếu mà làm được hết thì các cây cầu, đường hầm xuyên núi, xuyên đại dương cần gì kĩ sư làm..
@anhmmoj Nguyễn Cẩm Lũy là học trò của Tư Lũy nha bạn
tốn nhiều công sức.
tượng nữ thần tự do là của pháp tặng mỹ.....thằng pháp sao bao nhiêu năm đô hộ việt nam....bị mấy anh chàng còi nhỏ việt nam mình đá đít khỏi nước ta,,,thằng pháp tuy to còi.. lại bị thua việt nam..về thuê anh mỹ đánh ta....thằng mỹ cũng thua bèn đem tượng ra biếu nước ta,,,,,,
ối tượng to cao,,,,,để ở đâu được......cho ra hoàng sa hay trường sa cho mấy chú bộ đội gác biển ngắm cho lành
Viettonick
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích nhất cái vận chuyển bưu điện, chỉ cần 18 ng và 45kg ốc vít vs bu lông. kinh thật
Hyper But
TÍCH CỰC
11 năm
Có khi nào dịch chuyển được đảo Hải Nam lại gần đảo Phú Quốc không 😁
d7293
CAO CẤP
11 năm
Ngọn Hải đăng Belle Tout thì mình xem qua TV rồi, thuỷ lực nhích vài centimet thôi, nhưng nhiều lần là được 17m, 😃
hieutq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Những thông tin hữu ích.
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jametruong Bác kia nói photoshop là nói bức hình dưới kìa. bức tượng trên tháp rùa làm gì có mà khong PTS
jametruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanbhvn dựa em đọc rồi, trước tượng nữ thần đó có trên đỉnh tháp rùa, sau đó bị phá đi, các bạn cứ tìm hiểu sẽ biết.
http://vi.wikipedia.org/wiki/Tượng_bà_đầm_xòe
@SiêuNhânChuồnChuồn [/quote]
thằng ngu nay` thì bik gì ngoài cái đó
ko biết di chuyển kiểu gì nhỉ,đúng là ko tưởng
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
cong trinh tuyet voi nhat la kim tu thap ma chang thay nhac den j ca
rongV
TÍCH CỰC
11 năm
ghê thật.. 😃 nể khả năng của con người
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
cái cầu, tiền vận chuyển gấp 3 tiền mua 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn nghĩ viễn vông cả! Còn cái ông thần đàn là ông Nguyễn Cẩm Lũy! Nghe đâu ổng die rầu thì phải??? Cũng chăng rõ lắm!
haiz da, tiếng Việt cũng đâu phải của vn đâu, sao lại giữ cái cầu của Nhật ở phố cổ Hội An rồi đập đi cái tượng nhỏ xíu của Pháp tặng nhỉ
thần đèn NGUYỄN CẨM LŨY
đó của việt nam đó
muafiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Việt nam làm ăn "kinh tế tiết kiệm" hơn nhiều 😁 .
đập mợ nó đi, xây cái mới =)) .
Mà các bác ở SG có để ý gì ko, cả năm ko sao, cứ sát tết đi đâu cũng thấy các đệ tử của chú Thăng bận rộn thật , đào bới đường tung xà ngầu cả lên . :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019