[INFOGRAPHIC] Những công trình nặng nhất được con người di chuyển

tungnt1108
13/1/2013 17:38Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt sai rồi.tượng nữ thần tự do tính từ chân tượng đến ngọn đuốc mới la 46m ạ
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
cái tượng ấy mà đứng ở VN 1 năm thôi là bị sập vì mấy ông đái bậy làm mục nát cả chân tượng.
Trong red alert 3 em đánh sập nữ thần tự do rồi còn đâu ! Hì hì
phhdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao không thấy cổng văn miếu QTG của VN 😆
kazan5
ĐẠI BÀNG
11 năm
có anh kia bỏ ra 2,5 tỉ mua cầu mà mất 7.5 tỷ phí vẫn chuyển. vãi đạn thật
An225 moi la thu nang nhat di chuyen nhieu lan.
An225 moi la thu nang nhat di chuyen nhieu lan.
Việt Nam trước có một cái Do đứng chỗ quá láo lên các lãnh đạo thời kỳ đó quyết định đem nấu thành mười mấy cái bệ xí bằng đồng. Nhà bác nào ở HN xưa khá khá một chút mà còn bệ xí bằng đồng thì chí là tượng Nữ thần tự do của Pháp đấy.
năm 2020 việt nam sẽ cho di chuyển toàn bộ các đảo đá lớn nhõ ở vịnh hạ long về bà rịa vũng tàu hehe😁
Toàn kể ở đâu đâu ý, VN mình có tượng đài "Chiến thắng Điện Biên Phủ" cũng 220 tấn và được chuyển từ Nam Định Lên Điện Biên còn gì, toàn đường đèo dốc chứ. Người VN mình nv không đáng tự hào sao. Em thấy có nhiều bác "sính ngoại" quá rồi đấy :p :p :p
@cool_boys nó sắp sập rồi hay sao ý
Mình vẫn tay bo vận chuyển 48kg từ tầng 1 lên tầng 4. 60m cầu thang.
Trâu chí thật
người ta di chuyển được cả trái đất từ thời acsimet rồi mà, giờ các mod tinh tế mới tới vài nghìn tấn thế này ư 😁
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngay cái tiêu đề với infographic mình thấy không ổn rồi. Nếu bạn làm trong lĩnh vực đóng giàn khoan, việc di chuyển một Jack-up 12000 tấn hoặc Top-side 30000 tấn là chuyện bình thường, và việc này đã được thực hiện cả mấy chục năm rồi.
cq40_630tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay
còn thiếu cái nào không ta
Theo mình có ông mr.Galaxy nói theo tiếng Mĩ

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Tượng Nữ Thần Tự Do coi vậy mà nhẹ qúa nhỉ.

Gởi từ Xperia S sử dụng ứng dụng tinhte.
Thú vị nhưng tác giả nhầm lẫn giữa khối lượng và trọng lượng rồi, khối lượng mới đo bằng tấn, tạ, kg, còn trọng lượng phải đo bằng Newton.
Khả năng của con người that là vô hạn...😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019