[Infographic]Những người khỏe mạnh nhất thế giới

suwaxbow
6/8/2012 17:5Phản hồi: 134
[Infographic]Những người khỏe mạnh nhất thế giới

Với mỗi chúng ta, cuộc sống ngày nay có quá nhiều thứ phải lo toan, và vô hình chung, không ít người trong chúng ta mải mê làm việc mà quên mất một điều rất quan trọng đó là giữ gìn sức khỏe. Dưới đây là một bài Infographic với một số thông tin thú vị về các quốc gia có người dân khỏe mạnh nhất và cách mà họ đạt được điều đó, đồng thời nó cũng đưa ra một số thói quen sống tốt giúp chúng ta luôn luôn giữ gìn được sức khỏe.
[prebreak][/prebreak]
Anh em click vào hình để xem lớn nhé
Lưu ý: theo Wikipedia thì tuổi của hai người già nhất thế giới được tính theo số năm và số ngày, cụ thể:​
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhhung7461
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào VN mình mới nằm trong Top5 này nhỉ, chắc đợi đến tết công gô quá
@anhhung7461 Công gô giờ có tết rồi bác ạ, nên có thể hy vọng cái ở trên sẽ xảy ra bác nhỉ 😃
@mr.hnt Hê hê, em không nghĩ thế! khi nào mình có thể tự lực tự cường được em nghĩ mới có thể ạ
VN là quốc gia bị hút máu nhiều nhất :-s
Từ Trường Sa - Hoàng Sa do bọn TQ, đến các doanh nghiệp trong nước như Petrolimex, VTC, VNG, Zing ... 😃
thôi.kệ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kai.coffee em nghĩ phải để2 thằng evn và vinashin trên top.
PTA08404
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kai.coffee đồng tình với bro. cái gì cũng bán được.

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
@kai.coffee dan vn cong lung lam ra ma van khong du chi tra chi phi hang ngay....xang lai sap len 1400d nua roi....xuong thi it len thi rat le....chinh phu vn cang ngay cang...
xl em ko go tieng viet duoc
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao biết độ no của mình nhỉ 😆
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Phụ nữ sống thọ hơn nam giới.
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PingMD Ko phải lo toan kinh tế , suốt ngày làm đẹp với mua sắm nên sống lâu hơn 😁

Gửi từ Optimus 2X của tôi
gunz_95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông tin thật thú vị!
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rat thu vi. 😃
hjx giờ mới biết
thanks chủ topic
Hơi lạc đề nhưng, mình đang nghĩ về tuổi thọ tinhte.vn sẽ bao lâu, hết đời Cuhiep chăng:p
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
càng lười càng chết!
Mình sẽ ăn cá nhiều hơn, đồng thời đi làm bằng xe của bộ 😃, thanks chủ thớt
Nữ sống dai thật. Cứ chê họ phải đẻ, phải này phải nọ nhưng rõ ràng khi chúng ta có con thì ng đàn ông lại giảm tuổi thọ chứ ko phải chị em !
Đểu nhỉ ?
thieuha01
TÍCH CỰC
12 năm
@Canon100is Vì 1 số việc thì họ chỉ hưởng sung sướng, còn ae mình thì cứ phải hùng hục hùng hục 😁
Không có Vn nhỉ 😁
@levu136 VN thì chờ xếp hạng Hạnh Phúc đi bạn. Mà cái này chắc là do cty rác bên Đức xếp hạng quá.
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam mình nhậu nhiều quá không thể lên top 5 được đâu
@HuuLuanvt Đồng tình với bác này, quá chuẩn
mấy năm gần đây mình phí sức quá! ;)
Thịt lợn bây giờ thật kinh khủng, mình đã thôi không ăn từ 3 tuần nay, thay vào đó là cá!
becauseilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@autotechno mai mốt phát hiện ra thịt cá còn ghê hơn thịt lợn nữa ak. Tại chưa phát hiện thôi
@autotechno giống mềnh
Sao lại phải lôi VN vào so sánh nhỉ. Đàn bà vừa thôi
@Spellsinger413 bởi vì chúng ta là người việt nam
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Spellsinger413 Vì chúng ta là ng Việt Nam, sống tại Việt Nam, sinh trưởng tại Việt Nam, những gì ta quan sát hằng ngày hoàn toàn là Việt Nam, so sánh với những gì gần gũi thân thiết nhất là xu hướng bình thường thôi😃
haizz..toàn xảy ra ở các nc phát triển nền kt cũng như độ chăm sóc ng dân ổn định cao
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@Sr_9x bạn ơi, theo mình học thì đấy là các nước TBCN, người dân bị bóc lột Sức lao động. là sao lại sống khỏe thế nhở :-s
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Sr_9x đồng quan điểm với bạn, hãy sống lành mạnh
Dân ta còn vì lợi nhuận mà quên mất 2 tiếng "đồng bào". Thuốc sâu, thuốc bảo quản, gia vị... toàn nhập từ Tàu, gián tiếp đầu độc giống nòi. Nghĩ mà chán 😔
Nam lúc nào cũng k thọ được bàng nữ vì áp lực lúc nào cũng đè năng lên người đàn ông haizzzz
@Mrmashimaro do di truyền nữa bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019