Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Phương tiện di chuyển nào xanh hơn?

Didu
1/11/2011 13:40Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vote cho xe đạp , nhưng ở Việt Nam bụi đường thật kinh khủng . Đi đâu cũng muốn đi thật nhanh để về tới nhà cho khỏi bụi .Xe đạp không được lựa chọn vì nhiều lí do trong đó có lí do này.
cái đó chỉ là lý thuyết thôi bạn ơi. Đâu phải ai cũng có niềm đam mê xe buýt đâu.
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
đi xe đạp 4000km ... ặc ặc...
😃 giải pháp tốt nhất là phát triển phương tiện công cộng và công nghệ hybrid. Em chẳng đi nước ngoài bao giờ nhưng nghe mấy đứa bạn kể thì ở châu Âu họ thích đi phương tiện công cộng hơn là xe cá nhân, nên chắc họ sạch hơn mấy nước mới nổi như ta.

=)) hay các bác chính phủ tặng cho mỗi chủ xe mua hybird car như Toyota Prius 10.000 USD đi =))
:banghead: Xe Buýt ở VN thì phải đứng đầu chứ sao lại đứng cuối về lượng phát thải khí thế kia nhỉ :unsure:
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xe buyt ở Mỹ cũng thân thiện môi trường nhỉ, mấy chiếc xe buýt ở HCM xả khói như ống khó nhà máy, đi sau nó ngộp thở chết tại chỗ chứ chưa tính tới mức độ thân thiện môi trường đấy.
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay + hài thật ^^
nếu tính thân thiện với môi trường làm tuổi thọ giảm đi 30 năm thì chả có ma nào ủng hộ cả, đơn cử đi xe đạp 4000 cây số
CloudNine
TÍCH CỰC
12 năm
đề nghị mỗi người dân đi làm đi chợ đi học bằng xe tăng, để thể hiện sức mạnh của dân tộc VN (sơn màu xanh thì sẽ xanh thôi)
hiepsidau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như nhiên liệu của xe tăng tính bằng tấn thì phải........chỉ cần khởi động là tốn vài chục lít xăng!
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Ông nào đạp xe 4000km chắc thở ra CO2 tương đương xe SUV
xathu555
ĐẠI BÀNG
12 năm
hí hí xe đạp điện
dongtlt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chuyên đi công tác bằng tầu hỏa vì chỗ mình đi chả có sân bay, hix
Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
Sao không phát động phong trào khuyến khích các cơ quan, tổ chức hành động vì môi trường bằng cách cho phép nhân viên làm việc ở nhà 6 tháng/năm nhỉ? Các bác thử nghĩ mà xem, đi xe ít độc hại môi trường vẫn không bằng không đi gì cả. Aie, giá mà bác Đinh La Thăng làm Bộ trưởng Môi trường... 😆)
options2105
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bó tay, ở nhà thì ai quản lý, hiệu quả CV đến đâu? Các nước khác như Nauy hay Thụy Điển, họ đi bộ hoặc đi xe đạp tới công sở, đó là cách mà họ bảo vệ môi trường(Do công sở và nhà công vụ, nhà ở được bố trí quy hoạch hợp lý).
Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
Bó tay với bác này, Nauy chẳng hạn, mật độ dân số là 14 hay 15 người gì đó/km2. Việt Nam là 273/km2....! Chỉ riêng vậy thôi người ta đã dễ dàng hơn mình biết bao nhiều lần cho cái vụ "quy hoạch hợp lý" rồi.

Hơn nữa, biết đâu đấy, rất có thể họ không bảo vệ môi trường theo cách "làm việc ở nhà" của em được vì... dân họ không đủ tự giác 😁
Bằng từ Sì Goòng đi Shanghai ấy nhẩy. Thế mà phải ngồi 5 giờ bay mỏi lun.
thông số này là chia cho đầu người rồi đấy chứ
Quan trọng trên hết là giáo dục. Giáo dục tốt sẽ ý thức tốt rồi hành động tốt không còn ảnh hưởng đén môi trường.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủa thế ko tính nhiên liệu và khí thải cho động cơ "căng hải" chạy bằng cơm ah!Chi phí chắc hơn trăm lần đi máy bay ý!
đi xe đạp đê. vote cho xe đạp cái nào 😁
Các bác nghĩ 4000km bằng xe đạp là nhiều thì nên mua 1 cái đồng hồ ODO gắn vào xe đạp kiểm chứng lại nhé, em đi 1 năm cũng gần 2000km rồi đó, cứ mỗi chủ nhật là làm 50-100km, ngày thường thì khoảng 30km, các bác tính nhẩm xem, đi xe đạp vẫn tốt hơn 😁
Đi xe đạp 1 lần 4000km em cũng đi đc, nhưng cho em đu xe tốc hành nhá :D
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Em đi ôtô nhưng nhà em có một rừng cây. Còn mấy bác đi bộ và xe đạp thì nhà có cây nào ko ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019