Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] So sánh cấu hình iPad mới (2012) và iPad 2

TDNC
9/3/2012 7:35Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

New Ipad ra chắc ipad2 còn bán chạy hơn 😆
Trong phân loại máy tính bảng thì chỉ thấy Ipad là đáng mua nhất , ko biết có bài : ASUS TRANSFORMER PRIME vs The new ipad chưa nhỉ ? Đang băn khoăn giữa 2 e này .
@TDNC: Cái phần pin là 9 tiếng lướt web với mạng di động chứ ko phải 10
N.E.M
CAO CẤP
12 năm
thật sự thất vọng nhất của con này chính là cái tên, nó làm chúng ta lấp lửng giữa the new ipad và new ipad, khi một người hỏi mình đang xài ipad gì chả nhẽ lại trả lời the new ipad có khi họ lại tưởng là mình đang nói cái ipad mới mua chúi cả nải
Tên của em nó được làm rõ trên nhiều báo rồi, từ giờ chỉ gọi là iPad thôi. Khối người dùng có thể thêm thoắt mà tự hiểu với nhau cái nào mới cái nào cũ như dòng iPod. Bác có thể gọi em nó là iPad gen 3.
umumti
CAO CẤP
12 năm
Nếu có nút "Like" thì mình sẽ bấm nhiều lần mới được!
New ipad 2012 các cụ ạ. Chứ ipad 11 s nghe chuối ko ạ. Họ đổi tên là đúng rồi
Bài dịch so sánh rất hay và chuẩn .
Hix Thèm quá bao h mình mới có
Ai, đúng là đáng mong ước, .................
hienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPad 1 mình còn chưa xài được, giờ đã có New iPad thế hệ 3 rồi, dồn tiền kiếm con iPad 2 thôi, thèm quá rồi
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
lại thêm một quả bom tấn xuất hiện, đúng là apple😃 không biết các tablet khác có còn chỗ đứng nữa không😃
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng iPad 2 và mình sẽ không đổi lên New iPad ^^
Pin hiện tại so với nhu cầu dùng 1 ngày là quá dư thừa rồi không cần thêm nữa ( chơi game, nghe nhạc, office, xem ảnh làm việc vv.v..)
Camera có nâng cấp lên thì cũng chả dùng đến là mấy chả mấy khi cầm cái máy to đùng lên chụp chụp làm gì cứ chụp máy rồi camerakit ảnh đẹp cho thích :">
3G Viettel hiện tại đọc thông tin quá ngon rồi chả khác wifi là mấy -> khỏi xài 4G làm gì
Màn hình iPad mới có năng cấp những cũng chả được full HD, với cả màn hình hiện tại oke rồi chơi game quá chuẩn có dùng thì xem clip ca nhạc và phim xxx thôi =)) thích xem phim hay thì xem tivi 60 inch đầu HD dàn 5.1 tội gì căng mắt cái màn hình 10 inch T___T
Nói chung mình có đợi thì cũng đợi iPad 3 thôi !
Còn các bác nào thừa tiền "thích chạy đua vũ trang" hoặc "nhu cầu sử dụng quá quá lớn" thì em không dám có ý kiến gì :"> đừng quote e vào là được !
Hãy là người tiêu dùng thông thái :"> Peace !
Tuan777
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh đành vậy....! Nhưng hiện giờ t đã bán con ipad 2 wifi rồi nên sẽ lên con new ipad luôn 😆
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wifi thì phải đổi lên 3G hoặc new luôn bác ạ, xài wifi thì chả khác nào cái itouch to =)))
moilon5b1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả pin mới này kết hợp với màn hình cũ đôi khi ipad lên 20 tiếng =))
Rõ ràng là ipad 2 đã đủ dùng 2 ngày r @@
Giá quá được. Phải xúc một em mới được.
4G liệu có chạy tốt với các mạng 3g ở vnko các bác ? Vn chắc 10 năm nữa mới có 4g nhỉ
Ấn tượng nhất là quả màn hình trên The New iPad, pin của Apple thì đúng là vẫn tuyệt vời từ trước đến nay rồi.
tram den
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái chính là ngày 17 hàng về giá làm sao có thể mua đc với giá của apple đưa ra, vn bánphải hơn 25tr thì m chỉ có đứng ngắm thôi,hix
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế bạn có biết là lúc iPad 2 Wifi về Vietnam là giá đúng với giá web chưa ? LoL ...

Đang dùng iPad 2 , thực sự quá dư thừa khi lên đời The new iPad này . Mà mấy bác dùng gì mà lắm thế ? iPad 2 của tôi 1 lần sạc dùng cho 2 ngày full . Liên tục giới thiệu sản phẩm cho khách hàng và chỉ lướt web , điều kiện sử dụng ở mức bình thường ... Con iPad thế hệ 2012 này dành cho những ai dư của cải mà chạy đua vũ trang thôi ! 🆒
Archer.M
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy mấy cái này nên để là so sánh (như bài máy ảnh với Nokia pureview). Chứ chưa đủ thông tin để gọi là infographic.
thêm 100 $ co được cái ipad mới. chắc là ipad 2 sẽ ế
100usd không nhỏ đâu bạn với lại nhiều người không cần cấu hình cao thì iPad 2 là lựa chọn sáng suốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019