Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] So sánh khả năng sử dụng giữa các hệ điều hành trên di động

BaroTo
26/10/2013 4:17Phản hồi: 627
627 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá buồn cho hai chữ Bê Bê! 😔((((
Ios pro nhất

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
ken0168
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ yêu windownphone mà ích ứng dụng cần quá ngồi hóng xem sao 😔
3Gs-4-4s-5 vẫn chỉ là appe
Xin góp vui một chút.
Hiện nay thông dụng nhất là 3 HDH kể trên, mình đã từng dùng qua IOS và Android, WP thì mới nghịch qua những lần cầm máy chứ chưa dùng, bản thân mình thích cả 3 hệ điều hành này, nhưng cái mình quan trọng nhất là thời lượng pin thì hiện nay chỉ có Lenovo mới đáp ứng được điều kiện (ít tiền và cần pin) của mình nên mình đang dùng Android. Mình nhận thấy cho dù là Android, WP hay là IOS đi chăng nữa thì nó đều có điểm yếu điểm mạnh, ví dụ như có nhiều bạn nói là Android thì trễ và lag hơn IOS và WP, có thể về kỹ thuật và lý thuyết là đúng, tuy nhiên trong thực tế điều này cũng không hẳn là chính xác, bởi vì Android luôn dẫn đầu về phần cứng, luông có các bản ROM rất khác nhau, không phải bản nào cũng chuẩn, nếu lúc so sánh các bạn lại lấy bản ROM xịn của IOS và WP ra so sánh với bản ROM có vấn đề của Android thì đuơng nhiên kết quả không chính xác, lại nói, lag hay giật thì nó còn do cài nhiều ứng dụng và có nhiều rác, nếu IOS và WP mà cài nhiều app thì cũng lag và giật thôi. Nếu muốn so sánh hãy lấy nguyên bản Iphone và Nexus cùng Lumia ra để so sánh, để tất cả là original. Tuy vậy, bản thân mình không quan trọng cái việc lag lắm, nó trễ một hay hai giây cũng chả làm mình kiếm được thêm 1 tỷ mà phải suy nghĩ. Mà mình cũng không cần phải phân biệt các hệ điều hành làm gì, bởi thích cái gì dùng cái đó thôi, mình vẫn thích một con Lumia tuy nhiên tại thời điểm hiện tại chưa có con Lumia nào pin khoẻ nên mình dùng Lenovo, khi nào Nokia ra mắt một chú pin trâu và rẻ tiền thì mình sẽ mua dùng thử, nhưng mình lại không thích IOS bởi vì một điều là ghét thiết kế của iphone và pin của Iphone rất kém. Cần gì phải khăng khăng "IOS là nhất" hay là "WP vô đối" hoặc "Android thần thánh", bởi vì xét cho cùng chúng ta là thượng đế, chính những sản phẩm này phải phục vụ chúng ta vì chúng ta bỏ tiền mua, chứ không việc gì phải "fan' này "fan" nọ, thành nô lệ cho chúng. Quan điểm của mình rõ ràng: "Vừa túi tiền, thích, sử dụng tốt" - là mua.
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
Android phân mảnh phần cứng nên chúng ta phải chọn thiết bị cao cấp dùng sẽ tận hưởng hết cái tốt của nó.
Mình cứ cái nào Pin khỏe, camara tốt thì mua. Làm con Note 3 snapdragon 800 thì sợ gì ko bằng ios???
Một mình táo chống Mic và Ad, sao đó dẫn đầu về chất lượng hen các Bác, Ad xài chỉ tổ cái bực vô mình mà thôi
Đang dùng Ipad, mọi người thấy ipad của mình là lấy chơi game. Thế nên mình ko dám mua iphone.
Xem mấy điện thoại của đám bạn mình: IOS, Android thì đa số cài game. Haiz,
Vẫn đang dùng 1208 thần thánh với cái ipad xem mail và cho công việc.
Tôi không biết mấy bạn dùng ĐT với mục đích gì????? WP điển hình LUMIA khi đến tay người tiêu dùng đả đầy đủ lắm rồi,....màn hình sáng rỏ....quay phim+chụp hình rất đẹp......chống rung rất tốt.......bản đồ dẩn đường rất tốt....nếu bạn có tải bản đồ nước ngoài ví dụ nước Úc .....bạn có thể tìm địa chỉ từ VN dến Úc ......có báo cho biết khoảng cách,........và nhiều nửa,.....đọc chỉnh sửa văn bản,........đọc truyện tốt,.....nghe nhạc hay.....
@tamtran Nhưng WP vẫn có một nhược điểm là mất thời gian để khởi động được ứng dụng, ví dụ một ứng dụng nào đó không nằm ngoài màn hình chính thì lại phải vào cuộn một đống dòng chữ từ trên xuống để thấy nó, rồi khi khởi động nó còn có cái chấm chấm chạy ngứa cả mắt.
Dùng androidquen rồi nhưng vẫn muốn thử windows phone
ko phải chê gì chứ Android thì cùi hệ điều hành nặng máy dễ đột tử mình dùng rồi cũng thấy ngán.
IOS thì tốt hơn nhưng kết nhất vẫn là em Nokia chạy WP phần cứng miễn chê, hệ ĐH ổn định tốc độ sử lý quá luột ( đã so sánh với Galaxy S4 và Xperia Z với Lumia 625 ) WP vẫn có ưu thế về mạng hơn.

mới update 8.1 thì khỏi chê rồi.
Vote Windows phone với 8.1. Đáp ứng đủ yêu cầu...
Dophongbgg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ios dùng ổn nhất nếu cùng cấu hình. Nhưng nếu về mặt tiền bạc thì mình sẽ mua android

Gửi từ V8502 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
mình mới chỉ dùng android và windows phone thôi, thì thấy đúng là WP hơn hẳn, nhiều chức năng hơn, dễ sử dụng và cài đặt hơn. còn IOS thì chưa có nhận xét gì vì chưa dùng bg
so với số lượng game thì bên nào nhìu hơn vậy ??
so với số lượng game thì bên nào nhìu hơn vậy ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019