Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] So sánh vui về tài chính giữa nam và nữ

BaroTo
15/2/2014 6:52Phản hồi: 103
[Infographic] So sánh vui về tài chính giữa nam và nữ

Người ta hay so sánh nam giớinữ giới về nhiều lĩnh vực khác nhau như về tuổi thọ, công việc, sở trường, khả năng, sự thông minh và khéo léo… Nhưng, còn về vấn đề tài chính thì sao? Người ta thường bảo phụ nữ thì biết giữ tiền hơn nam giới. Có thật là như vậy không? Vậy còn về vấn đề lương bổng, chi tiêu, tiết kiệm thì ở 2 giới khác nhau như thế nào? Cùng xem bài Infographic dưới đây về những so sánh thú vị của nam và nữ giới trong vấn đề tài chính nhé.

Cua cai vat chat, nam gioi so voi nu gioi.png

Nguồn: graphs.net
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thu nhập của vợ chồng mình rất thú vị ở chỗ nếu xét lương cứng thì mình cao hơn ông xã nhưng xét phần thu nhập thêm ngoài lương thì ông xã cao hơn mình, nên tính ra số tiền 2 đứa cùng nhau đóng góp lại cho quỹ chung của gia đình là ngang nhau 😁. Nhưng cuối cùng mình vẫn phải khá giả hơn vì mình là tay hòm chìa khoá mà :p.
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@fanyingni Em này rảnh việc nhỉ, toàn thấy cmt đầu tiên.
@Makoto81 Lương hành chính cơ bản cũng đủ sống rồi, nhà cũng có chút điều kiện nên cuộc sống cũng thoải mái mà không phải đầu tắt mặt tối túi bụi, việc cơ quan do sếp đánh giá, việc gia đình miễn chồng thấy hài lòng, lên diễn đàn nói năng có chừng mực thì chả có lý do gì phải ngại nhau, còn chuyện cmt #1 hay # mấy ai hơi đâu mà canh được, nói tóm lại diễn đàn mà không có ai tham gia vì "bận" thì...hết ý kiến 😕. Chỉ sợ cmt hay mang tính gato nhất hoặc cmt hay mang tính châm chọc nhất mới đáng sợ chứ cmt hay ở vị trí sớm nhất thì cứ vô tư đi bác à 🆒.
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@fanyingni E có tham gia group htc one ko?
@Makoto81 Bác biết em dùng One luôn thì chắc là cũng là thành viên thường trực của diễn đàn rồi, em yêu công nghệ nên nói chung diễn đàn có gì mới em đều tham gia tìm hiểu hết, trong đó đặc biệt về dòng máy đang dùng thì càng không thể bỏ qua, còn chuyện group Htc là cụ thể có nhóm riêng gì nữa hay sao bác, em chưa hiểu lắm nên có gì hay bác cứ tư vấn cho em cùng biết nhé.
Miễn sao khi lập gia đình thì vợ chồng share nhau là dc.....
Thằng chồng ki po quá thì mất mặt đàn ông quá..
nghèo nên chả dám so sánh...đau đầu lắm
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
Chưa có vợ
jiji75
TÍCH CỰC
10 năm
Vợ chồng thu nhập nhiều ít không quan trọng!Quan trọng là vợ chồng tôn trọng nhau là vui rùi!
Tiền làm tôi làm ra, vợ giữ mình không cần phải giữ. Tiêu vặt hằng ngày, vợ lo cần bao nhiêu đủ thiếu. Tiền tiết kiệm ở nhiều ngân hàng khác nhau mà phải là tài khoảng chung. Có 2 chữ ký thì mới cho phép rút. Vậy là xong
Giữ riêng, của riêng, quỹ đen, ôi.... đời nhiều dả dối thấy vãi cái tư tưởng 😔
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@salemetaplas klq nhưng thích chữ kí của bác 😁
th4nlinh
TÍCH CỰC
10 năm
Sắp có vợ
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
@th4nlinh chia buồn trước, và chúc bạn may mắn lần sau 😆
troll cho vui, chứ nhớ 1 tay gây dựng cơ đồ thời này là ko đc đâu. Có vợ góp vào mới mạnh đc :3
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
e chưa có vợ, nhưng đôi lúc nghĩ về chuyện lấy vợ e thấy sợ sợ...( éo hiểu sao lun chắc chưa lớn..haha)
@ruaja92 hê hê mình 23 và đã thấy đủ lớn để lấy vợ rồi bác ạ 😆) năm sau đi hỏi vợ đây.
@ruaja92 bác giống hệt em ... vì gái bây giờ nó có trung thành với mình như gái xưa đâu 🆒
@Cháu Ngoan Bác Hồ Minh 26 rồi mà chưa có ny đây. Nghĩ thấy còn trẻ con quá. Không biết bao h mới lấy nổi vợ?
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
@Cháu Ngoan Bác Hồ đúng là cháu ngoan bác hồ có khác...e chắc chờ 1 2 năm nữa xem sao.. có lớn thêm đc miếng nào k chứ giờ cứ nghĩ tới là sợ sợ
.....Con trai thời nay thường hay potay.....NHỮNG LÚC KO TIỀN KO XE....😔
rất trực quan và dễ hiểu, nhưng cái này chỉ là thực tế XH của nước Anh thôi, ở VN chỉ đúng 1 vài cái.
tiểu sử chuyện tình của 2 anh chị @fanyingni cũng vui nhỉ ? 😁
đôi khi duyên số khá là ngộ nghĩnh :p

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
GiantTiger
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vợ chồng thì tiền ai nấy giữ, rồi trích ra 1 khoảng góp chung cho gia đình. Thời buổi nào rồi mà đem tiền đưa hết cho 1 người giữ?
Người đàn ông thành đạt là người kiếm được số lương nhiều hơn chi tiêu của vợ, người phụ nữ hạnh phúc là người tìm được đàn ông như thế.
McHuno
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đi làm và xài lương của em! chưa vợ nên cái này cũng để xem...cho có thôi 😃
@McHuno Mình có đứa bạn là con trai cũng chưa vợ như bác, nó làm được bao nhiêu tiền về đưa cho mẹ giữ hết, bảo là nhờ mẹ để dành giúp sau này cưới vợ, chứ con trai nhiều khi tiêu tiền không căn cơ dễ lạm chi lắm :p.
hhlong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanyingni Thế này thì chắc nó cũng khó có vợ lắm, bác liệu đường khuyên bảo nó đi 😁
hhlong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@McHuno Thì cái này thực chất cũng để xem cho ... có thôi. Ở mình (hay thậm chí là các nước Á Đông) mà đàn ông không là trụ cột kinh tế gia đình thì vứt mặt vào đâu nữa.
@hhlong89 À, kể chưa hết, nó tuy chưa có người yêu nhưng hiện tại nó vẫn chừa tiền chi tiêu riêng cho cá nhân, cả nhóm toàn trêu nó là chẳng qua chưa có người yêu nên mới "ngoan" vậy thôi đến lúc có rồi khéo bà mẹ lại thất thu luôn ấy chứ :D, nên chắc chả cần khuyên nó nữa đâu bác ơi.
@fanyingni Chuẩn đấy ạ. Em miệng nói tiết kiệm nhưng cũng chẳng để dc đồng nào...tài lắm
Vợ nó giữ tiền mà thêm cái bệnh dại trai thì có ngày các anh chồng chả còn 1 xu. Nói ra nghe có vẻ nói xấu phụ nữ . Nhưng cái gì cũng phải đề phòng
@dmt4ukhw4 Cũng đúng nhưng chưa đủ nha bác, bổ sung thêm nguy cơ nữa là vợ mà không giữ được tiền của chồng để chồng nuôi quỹ đen nhiều quá sinh bệnh dại gái thì cũng khổ không kém :eek:.
NHƯNG, CHỈ VẬY THÔI--- tác giả ý j đây
Tóm lại là tiền của đàn ông hầu hết đều về tay của chị em.
(sắp đến 8/3 rồi anh em ạ)
cái nhìn chung chung thôi, thực tế không phải nam nào cũng vậy, nữ nào cũng như bài viết . ngược lại cũng có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019