[Infographic] Sử dụng mạng xã hội trong học đường

BaroTo
23/8/2013 6:31Phản hồi: 20
[Infographic] Sử dụng mạng xã hội trong học đường

Ngày nay giới trẻ không còn xa lạ với các trang mạng xã hội như Facebook, Twitter, Youtube…đây là nơi các bạn bày tỏ cảm xúc của mình với cuộc sống, gia đình, xã hội…Đặc biệt đối với các bạn học sinh sinh viên, chuyện thầy cô, bạn bè luôn thường được quan tâm chia sẻ nhiều nhất. Với những chức năng chính như: chat, kết bạn, nhắn tin, chat voice, chia sẻ file, blog… và nhằm vào mục đích giải trí, các mạng xã hội hiện tại trên khắp thế giới đã thu hút hàng tỷ người truy cập mỗi ngày.

Năm 1995 được đánh dấu với sự ra đời của mạng xã hội ảo đầu tiên trên thế giới - trang Classmate với mục đích kết nối bạn học. Tuy nhiên, cho đến khi Facebook xuất hiện vào năm 2006 thì mạng xã hội ảo mới thực sự bùng nổ trên khắp thế giới.

Bạn có muốn biết ích lợi của các trang mạng xã hội không? Và làm thế nào để nó phục vụ mang lại ích lợi cho nhu cầu học tập, nghiên cứu của bạn? Hãy cùng chúng tôi tham khảo infographic dưới đây

*Infographic dưới đây được khảo sát tại các trường học ở Mỹ, thống kê từ năm 2004 đến nay.

Su dung mang xa hoi trong hoc duong.jpg

Nguồn: Visual.ly
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

học sinh dùng mạng xã hội để giải trí là chính
hao.style
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuy mình không đọc hết ở trên nhưng bạn làm đẹp lắm 😁
ước gì trường mình áp dụng cái này 😁
Nghiên cứu học tập đâu ko thấy, toàn lên 8, copy bài làm của nhau, post ảnh tự sướng ...
....hay và bổ ích ....😃 ..làm nốt thống kê ở Việt Nam nữa anh BaroTo...​

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<​

Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Lợi ích của fb: Trốn học, viết lên fb và bị tóm 😁
Đi thi, up bài lên fb và nhờ bạn ở nhà làm ...:D
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giờ mình đang học theo lớp tín chỉ, mỗi lớp tạo một nhóm trên facebook, cuối buổi học giáo viên gửi bài tập lên group, cả lớp vào comment thảo luận rất vui ;)
Nhieu chu qua' tom' gon. lai. la` dung` mang. xa~ hoi. de tao dieu kien giang day hoc tap tot nhat co the ?
mạng xã hội chẳng có gì hay😔
lớp mình dùng group facebook để liên lạc với nhau, thông báo tin tức về lớp học, bàn luận bài tập, lịch học... nói chung là khá tốt 😃
ước gì trường mình cũng đươc zậy
lớp em mỗi lần kiểm tra chỉ cần 1 phô chụp đề up lên fb lớp các giáo sư của lớp sẽ làm bài và phó nháy đáp án lên và cả lớp cùng nhau hăng say học tập thế nên mọi kỳ thi của lớp em đều qua hết => mạng xã hội đã giúp chúng em trở thành những ngừoi bạn cùng tiến 😁
Tạo group mời các thành viên trong lớp vào thảo luận,gửi tệp liên quan 😃
Mạng xã hội bây h để các em gái trở thành hot girl và nổi tiếng nhanh hơn
travis_t
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình học làm việc với 1 thầy cho lớp dùng fb, cực hiệu quả, vì sv giờ đứa nào cũng có 1 acc, cập nhật fb chắc chắn là nhanh hơn mail, và up thông báo cũng có thể biết đứa nào đã xem qua r, tương tác cao, nếu biết tận dụng thì hiệu quả k hề tồi
Vâng công nghệ luôn có 2 mặt, ai biết sử dụng những công cụ này thì cs thật tuyệt vời .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019