Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Thị trường smartphone Châu Á trong tương lai

tungnt1108
4/1/2013 6:47Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lavayroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi 1 người đứng ở đỉnh vinh quang thì sẽ có 1 số người ganh ghét và cố tìm cách hạ bệ họ ... cái tính ganh ghét ít kỷ ấy nó nằm trong tâm lý của mỗi con người... và khi có thời cơ thì họ sẽ cố dìm hàng .. có những cách dìm hàng từ tế nhị như .. ko phải tôi ko thich họ nhưng tôi thich người kia hơn.và đưa ra hàng loạt lời khen người kia.....rui đến phần chê bai đủ thứ.....tôi nói nhé khi tinhtế đăng 1 bài j có liên quan tới IP nói riêng và apple nói chung thì nhìu nguoi thay vi vào gop ý là dc rồi sao phải đem đy so sánh và chê bai dìm hàng đến tận cùng...
Mình đã xài iPhone 3gs,4s. Nói chung là xài good. Bây giờ đang xài Sky A830s tầm trung vẫn thấy good, nói chung là mua điện thoại theo túi tiền, không có thời gian nhiều để cảm nhận vì còn phải kiếm tiền mua điện thoại >"<.....
Chỉ chat chit, lên web, lâu lâu xài bản đồ, chơi game linh tinh... Ngoài ra chả biết làm gì. Mình đã từng rất thích Smartphone nhưng bây giờ lại nhận ra là điện thoại càng nhiều chức năng càng làm mất thời gian để tìm hiểu, sử dụng ...Lúc nào cũng cầm điện thoại bấm bấm, đi uống cafe, đi chơi 1 đám 1 đứa đều cầm điện thoại chọc chẹt xong rồi về, chán cmnl. Nhìn vào mấy cái Smartphone nhiều quá giờ nhìn vào gương thấy mặt ngu ngu sao á =.=''......
số liệu hay quá
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
Những người dùng IP5 quanh tôi đang chán, đang đổi máy, còn những người ko biết nó chán chỗ nào thì hơi bị bảo thủ. Một sản phẩm được gọi là điện thoại của năm mà ko có gì vượt trội so với 4s. Tôi không xài hàng samsung, nhưng thử xem samsung đã làm được gì so với các thế hệ điện thoại trước đây của họ từ s1 - s2-s3 và dòng dt lai note 1 - note 2. khác biệt rất nhiều và những cải thiện là hướng tới người dùng. Google cũng vậy mỗi ngày cải tiến hệ điều hành làm sao cho người dùng hài lòng nhất. Bên cạnh đó là một cộng đồng công nghệ đông đảo. Góp phần làm cho HDH android đẹp hơn, mượt hơn, đỡ pin tốn hơn. Còn apple thì sao, ra một chiếc dt mà ko có gì gọi là thay đổi ngoài cái màn hình gọi là retina chất lượng thua màn hình 720, nâng cấp hệ điều hành thì thiếu này thiếu nọ, cái người dùng cần thì bỏ đi (youtube và google map), thử xem khi g map quay lại, bao nhiêu triệu người dùng nó, vậy ai mới là người quan tâm đến người dùng. Android nâng cấp để ngon hơn, IOS nâng cấp để cùi hơn. Vậy mà có những con người không biết nhìn vào sự thật, oang oang mồm bảo vệ cái thằng móc túi mình và bỏ rơi mình.
con note 2 bá đạo mà:"> .
apple ko có SJ đi xuống 100%

thực tế 2 lần sj rời khỏi apple apple đều trên bờ vực phá sản@@
@Dragon010190 Thần tài của apple 1 thời đồng thời cũng là thần tượng của tớ
STEVE JOB 😁

gửi từ cái thớt nhà
em định mua iPhone 2G =))
Trong thời đại đổi mới smartphone là một nền tảng phát Triển nhân loại thậm chí trong tương lai học tập trên Smartphone cũng là một Su hướng nền tảng mở vì thế mình nhẫn mạnh mua Smartphone phải biết Sử dụng nó bạn có biết khái niệm smartphone là gì không???????

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Đuối lý cãi nên phải vơ vội cái lý do ngàn năm " cuồng" ra mà nói à
Nói thật ko biết bạn có cầm qua miếng nhôm mỏng như miếng đang trang bị cho ip5 chưa mà phán bừa vả lại cũng chẳng động gì đến thần tượng của bạn đồng thời cũng ko nói bạn cuồng
Nếu nhìn tổng thể ip5 mà nói nó chắc thì chỉ có điên cứ cho là tụi nó dìm pts đi
Mua về dùng là biết đừng ngồi đây bao biện và nhìn lên cmt ở trên của mình

gửi từ cái thớt nhà

gửi từ cái thớt nhà
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
Những thằng cãi chày kêu vỏ IP 5 sang trọng tôi đảm bảo 99% nó đang bọc IP5 bằng một chất liệu rẻ tiền khác. Ca ngợi vỏ đẹp vỏ sang, vậy mà luôn luôn tìm cách bọc vỏ, thay vỏ. Thằng nào dùng IP5 mà ko chê vỏ của nó thì chắc não có vấn đề. Phần cứng với phần mềm hỗ trợ tốt cho nhau mà làm gì khi mà tính tiện dụng của nó ko có.
Về quê ăn tết chụp hình cả nhà xong, các cô chú phán một câu: bắn blu tút sang cho cô chú với (ở quê thì chỉ sài mấy cái máy nokia, samsung bình dân, thậm chí dt tàu. Nhưng nó vẫn có blu tút, có màn hình màu. Thằng cháu dùng ip làm thế nào đây : cháu post lên facebook các cô chú vào down nhá 😆)))). Đấy là một điều đơn giản trong cuộc sống nhưng một chiếc dt mà nó ko làm được điều đơn giản đấy thì........
APPLE khó mà lung lay vì họ sở hữu bao nhiêu nhà nghiên Cữu thị trường cũng như nghiên cữu nền tảng của mình trong tương lai Mình nghĩ NOKIA mới là kẻ thất bại vì nền tảng của Nokia đã đi vào dĩ vãng như HĐH Symbian của Nokia đã bị bật khoải thế giới smartPhone vì nó Không Còn thông dụng nữa thảm bại đến nối Phải chạy Sang nền tảng windows phone

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Dùng IP và SS nhiều năm rồi. Càng ngày càng yêu Android (SS) hơn!
Với 1 ng thích vọc như em có lẽ
Dt sẽ thờ ss vì vọc treo boot cũng chỉ cần cắm cáp vào chạy lại rom stock vả lại có hỗ trợ sd card
Laptop sẽ dùng asus mấy bác bảo gì cũng mặc vì asus có pm làm mát máy ok hơn

gửi từ cái thớt nhà
ip thì ko có tiền. đang tìm em nào ngon, bổ, giá vừa vừa là múc luôn. khoảng 5 củ là ok
Mình vẫn khoái dùng Note1,Note2 hơn iP 5 !
kể cả đc ai đó tặng iP5 cũng bán đi để mua Note2 hoặc Sony ;)
ngày xưa thấy ông nào vuốt ve kon iP là thấy nể vãi 😃
nhưng giờ nhìn nhiều thấy nhàm
đến ông bảo vệ hay mấy đứa cấp2 cũng xài nên mình thấy iP giờ chuyển thành dòng điện thoại phổ thông với kái giá không hề phổ thông và bình dân 1 tí nào 😁
Chưa nói những trường hợp dùng iP theo phong trào cho nó rực rỡ :p
@Ken.sOuL Chà giống em vãi :D
Cơ mà bán ip5 chắc phải bù chút ít mới mua dc note 2

gửi từ cái thớt nhà
x_chien
TÍCH CỰC
11 năm
ngon thì có ngon chỉ là đắt quá, hai mươi mấy chai cho một chiếc ip đời mới nhất, trong khi với số tiền khoảng 4,5 chai được một chiếc vừa ngon vừa bền, xài mãi ko hết chức năng, thậm chí chả thua gì ip, dân mình thì nghèo mà cứ thích sĩ diện hão, mua ip về sau đó bánh mì cũng chả có mà gặm, để ip nhìn nuốt nước miếng chơi, cái cảm giác đói không tiền trong túi chả phải dễ chịu gì, ta tuy cũng khoái đổi điện thoại mới nhưng phải no cái bụng đã mới tính đến việc khác được, mặt hàng xa xỉ như ip thì nhìn là được rồi chạm vào bỏng tay.
x_chien
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm cái nữa những người giàu có tiền mua ip xa xỉ thì chả trách được họ, ai bảo họ có tiền, nhưng những người không dư giả gì mà vẫn cố gắng cầm cho được ip thì phải xem lại, hơn 20tr là một số tiền lớn có khi đủ khả năng thay đổi cuộc đời một con người, mình thì chưa bao giờ tích lũy nhiều tiền như vậy nhưng đang cố gắng để khởi nghiệp, đi nhiều thấy nhiều, khổ sở cũng nhiều mới thấy kiếm tiền không dễ để rồi tiêu tốn tất cả vào một cái điện thoại, ngồi hỏi lại bản thân có đáng không? cuộc sống bây giờ không như trước, có thể nói là no đủ hơn, sung túc hơn nhưng vẫn còn rất nhiều khó khăn, những ai đã từng trải qua hoàn cảnh khổ sở cơm không đủ no, áo không đủ mặc, để rồi bây giờ có chút tiền và chuẩn bị mua cái ip, thử nhìn lại bản thân mình khi đó đã chịu qua bao vất vả, đắng cay để được như hiện tại xem thế nào nhé, hy vọng bạn sẽ có quyết định dùng số tiền tích lũy đó vào việc đúng đắn.

Một điều cuối cùng là mình xin tinhte ít viết mấy bài quảng bá iphone thôi, bình thường mình cũng chả thích ip gì lắm, nhưng thường lên tinhte đọc mấy tin tức, ngồi chảy nước miếng, ngày nào cũng nhìn thấy quảng bá ip thế này ip thế nọ, lâu ngày chính mình có đôi khi không cầm lòng được cũng muốn dốc túi mua một cái, mà chắc không phải chỉ có mình như thế đâu đọc đủ thứ nói về ip lâu ngày thì ai mà chả ngấm vô đầu, lúc đó thì lại muốn dốc túi mua một cái mất thế là bao nhiêu dự định nó đi xuống sống xuống biển hết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019