Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Thị trường smartphone Châu Á trong tương lai

tungnt1108
4/1/2013 6:47Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Chuẩn rồi
a TQ có hàng nội địa giá rẻ nên hút người
a Nhật thì bận tối mắt tối mũi hơi đầu mà vọc với chả vạch 😁
Bó tay 4% ng đang sở hữu IP5 lại "không biết" trong mục 'đánh giá ip5' @@

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
^
3GS giờ rẻ lắm rồi mà nhiều em hs cấp 2,3 thấy là mờ hết cả măt 😔
Trong Tương lai mình mong muốn Smartphone chính là nền tảng Cho Sự Phát triển tiến hóa não bộ con người làm cho não bộ Con người thông minh hơn Có nghĩa là smartPhone là chợ lý ảo giúp Con người phát triển khả năng tiềm ẩn trong Con người

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Iphone 1-2 năm mới ra 1 mẫu. Mất giá cũng chậm chậm. Còn ss hay htc vừa mua đc 4 tuần đã có mẫu mới. Bỏ tiền chạy theo ko lổi. Thôi chọn ip cho đứng giá
44% người dùng việt nam dự định sẽ mua iphone. e nói thẳng ra các bác có ném đá e cũng chịu. trong số 44% ấy dám chắc là hơn nữa trong số đấy dự định mua iphone chỉ để khoe của và sành điệu.chứ người dùng iphone thật sự am hiểu về nó và mua nó vì đam mê công nghệ hoặc phục vụ cho công việc hàng ngày dường như rất ít. điển hình là các cô gái. xài iphone chọc chọc chĩa chĩa vênh mặt lên. chứ có biết cái cóc khô gì ngoài nghe gọi nhắn tin lên mạng chơi game. đương nhiên là người dùng các smartphone khác cũng đa số k biết gì nhiều. nhưng chí ít người ta cũng không có thái độ khoe khoang vênh mặt lên. e nói thế đấy các bác xem có đúng không còn bác nào gạch đá thì chắc có lẽ nằm trong số e nói trên
@phamloc_ct nếu trong mắt bạn iphones users 0 sành điệu, 0 sang trọng, các chức năng của iphone 0 vượt trội so với android phones thì làm sao iphone users có thể dùng iphone để khẳng định bản thân?...nếu bạn chỉ xem nó là 1 chiếc đt bình thường như những chiếc đt khác, bạn sẽ 0 thấy họ 0 thể khẳng định được điều gì với bạn cả
@AudioSlave2020 Đúng là chỉ có ifan mới có suy nghĩ dùng cái đt ngìn đô để khẳng định bản thân...
@blueseaN9 chỉ có ở VN mới có ng dùng iphone để khẳng đinh đẳng cấp, chứ ở Mỹ cái iphone cũng như con galaxy Y bên mình thoy
@caoboitexas97 ?! em nói trong năm nay hoặc năm sau mà ?!?!

gửi từ cái dép lào của tui
Nếu bây giờ cho e chọn miễn phí 1 cái giữa ip5 và ss s3, đương nhiên e sẽ chọn ip5 rồi........................... Sau đó bán lấy tiền mua s3, còn dư ít mua thẻ đt nạp. E chỉ thích cái gì xứng đáng vs đồng tiền bát gạo thôi, ip đẹp thật đẳng cấp thật nhưng mức giá của nó k xứng đáng để mua, lựa chọn nhiều thứ tương đương cấu hình, hiệu năng nhưng giá thành chỉ bằng 2/3 , thậm chí 1/2. Đấy là ý kiến của riêng e, mong các bác đừng gạch đá!
Hay fan ss cua minh day roi chi phai

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
anvuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có tiền, ko bh có ý định sẽ mua ip =))))

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
em cũng như bác đấy cơ mà bán ip5 mua hk phone về chêm con ipod gen 4 3.5inc thần thánh về chơi
sợ cái vỏ ip5 lắm 😁

anhghetem07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sài những hãng khác đi rùi sài ip se thấy dc sự khác biệt. Đẳng cấp là mãi mãi.
@anhghetem07 đẳng cấp đó đang tàn rồi bác
mất SJ apple như mất linh hồn
anh Cook chẳng thay thế dc làm quái zì

anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
Đẳng cấp là xin tiền bố mẹ mua hả?? Bạn làm chủ bản thân chưa?tự lập chưa? Quan liêu - tham nhũng xuất phát từ đây ???????????????
Mỗi người một sở thích mà các bạn...tất cả ý các bạn nói đều có phần đúng ,hì mình đang Sài Ip
mình sẽ mua iPhone... nếu đủ tiền 😁
slbadguy
TÍCH CỰC
11 năm
Rau toàn xài iphone các bác ạ
vị thế của apple đang lung lay là đúng òi
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng ai phôn vì nó ổn định. Tính mình trc cũng up rom rồi tự cook rom cho android. Cơ mà giờ chán rồi vì chạy đc 1 thời gian là đủ bug, unstable. Cài lại hết thì lại tốn thời gian

Cơ mà nói thế thôi, s3 là chủ yếu, còn iphone để chơi game vs chụp ảnh 😆
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
@Lò Gạch No1 Đã bảo vừa mới cầm vào đã ko thic ( vì căn bản android mình dùng chán tay rồi, qua đủ các con flagship rồi ). Thằng bạn hôm nó mua hk rê vô max đc 1 ngày nó pm fb mình khoe máy, ờ thì cũng mừng cho nó có cái smartphone mà dùng thay cho con nô ghẻ của nó. Thứ 4 nó đi học no mang đến thì vuốt vuốt cảm ứng cũng đã ko thấy mượt rồi, ko thích lắm. Mở thử trình duyệt lên thì chữ hiển thiâus tệ hại, có rỗ hạt nhìn thấy đc. Chán cmnl, mở fruit ninja thử làm vài đường xem có đc 1k điểm như trên s2, ip4 vẫn phá hàng ngày đều như vắt chanh ko. THì đùa chứ cảm ứng lag lag lag lag, chả đc nổi 6 trăm điểm đã lắc đầu lè lưỡi .... Chỉ biết nói thế thôi, dùng đồ hk thì đùa chứ đừng lôi cấu hình ra khè nhau ( p/s: cái cam 8 chấm của nó chúng nó quảng cáo vậy thôi chứ chất lg thì nhiễu nhiễu nhiễu, chắc chả đc = con glx ace hay mini hay mấy con cùi cùi tầm đó ấy chứ 😃 ). Thấy tội tội cho thằng bạn, cơ mà thôi, cười cười rồi nâng bi bợ đít nó cho nó vui vậy
@Boyzvupro
Bác ơi đừng chê bọn tầu .chip mtk thế hệ sau này ngon và rẻ hơn chip qc day.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
@vuvantuan59 mtk 4 nhân benchmark khủng thật đấy, cơ mà dùng chắc gì đã hơn tegra 3. Em chưa dùng lâu nên chưa phát biểu về độ ổn địh. Nhưng về hiệu năng thì phải nói là nản ngay từ lần đầu tiên, giật giật, thấy rõ độ trễ trên hómescreen( Mediatek 2 nhân nhé, loại của bọn hát ka phân ấy, mà cũng phải thôi, bọn nó dùng GPU còn yếu hơn cả con PowerVR 540 cơ mà 😆 ). Mà nói đùa chứ cái ĐT đâu chỉ có mỗi cái cpu đâu. CÒn đủ các thành phần khác cơ mà, sao mọi ng cứ lôi cấu hình ra khè nhau thế nhỉ, kiểu giốg như cách đây 3-4 năm bảo máy tính tao ram 2gb là oách lắm ý
@Boyzvupro ko tính tháng 😃) 2011-2013 2 năm còn gì

kadick
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái j cũng có 2 mặt : ưu điểm và khuyết điểm, IP5 và note2 cũng vậy. Tùy vào nhãn quan và sở thix của mỗi người mà họ chọn sản phẩm nào phù hợp với mình. Mà đã là sở thix thì mỗi người mỗi ý, các bạn cứ phải cãi lộn làm j cho mệt...
Vậy xin hỏi các bác 2 câu:
1 * Bác nào đang dùng IP5 mà chê màn hình nhỏ: nếu IP5 mà màn hình lớn như note 2 thì bác chọn cái nào ?
2 * Bác nào đang dùng note 2 chê nó wa to và nặng nhưng nếu note2 nhỏ như IP5 thì bác chọn cái nào?
Đơn giản là cái Logo của thèng Apple nó đẹp và trực quan dễ đập vào mắt người dùng hơn cái Logo của SamSung, dân ta thích nổi bật, khoe hàng mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019