Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Instagram 6 bổ sung 10 công cụ chỉnh sửa ảnh, cho phép tăng giảm Filter

TDNC
3/6/2014 21:23Phản hồi: 27
Instagram 6 bổ sung 10 công cụ chỉnh sửa ảnh, cho phép tăng giảm Filter

Phần mềm Instagram vừa mới được cập nhật lên phiên bản 6.0 trên Android và iOS, bổ sung thêm nhiều công cụ chỉnh sửa ảnh và cho phép chúng ta tăng giảm độ mạnh của từng Filter. Với những tính năng này thì Instagram đang dần trở nên mạnh mẽ hơn rất nhiều, nếu số lượng Filter trước đây quá ít, hạn chế khả năng sáng tạo của bạn thì giờ đây bạn sẽ làm được nhiều thứ hơn trên Instagram thông qua các công cụ điều chỉnh độ sáng tối, canh góc Adjust, Vignette, Contrast, Shadows, Highlights, Warmth, Sharpen và Saturation.

Ngoài ra bạn cũng có thể điều độ mạnh của mỗi Filter, chỉ cần nhấn 2 lần lên ô Filter thì một thanh trượt sẽ hiện ra để bạn kéo tăng hoặc giảm. Các Filter mặc định mặc dù khá đẹp nhưng không phải lúc nào cũng phù hợp với mọi hoàn cảnh, nhờ có tính năng tăng giảm này mà những bức hình của bạn sẽ trở nên đẹp và hoàn hảo hơn.

Tải về Instagram 6 (miễn phí):

Theo TheVerge
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình ko thấy update gì trong appstore thể nhỉ??? đã và đang dùng sao ko thấy có bản update 6.0 nhỉ?
@Chuột Duy Mình cũng thấy từ sáng giờ mà không update được, mới lên được cách đây vài phút.
Vừa đọc tin, vào Appstore check nhưng chưa thấy update 😁
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
K thấy update
Bấm vào link trên tinhte đưa lên thì ra bản 6.0 trên appstore nhưng cũng chỉ có chữ *mở* chứ k phải *update*, mở ra thì chỉ có bản 5.1.3 😁
Cần Lời Giải Thích :p
@kudzum1910 nó gỡ hay lỗi j đó, mình cũng như bạn
Mèn ơi, đây chính là lý do trên WP mình chỉ dùng Fotor và Photo Lab để chỉnh ảnh đấy, Insta có, app ăn theo Insta cũng có nhưng chẳng cái nào đc đầy đủ như Fotor cả :3
@Quang Hưng Phạm WP thì ngoài Fotor ra cũng có Fhotoroom cũng ngon! toàn chỉnh trên hai app kia xong bỏ qua Instagram để Up! :p
haidang8989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất muốn dùng cái này nhưng nó chỉ cho ra ảnh vuông nên đành bỏ
@haidang8989 cái này mình dùng phần mềm khác chỉnh sửa rồi up lên instagram
@salemcat up lên instagram thì phải qua bước crop ảnh vuông đầu tiên
Sao mình vẫn ở 5.013 nhỉ? Chẳng thấy thông báo thông cọp update gì cả.
polyester
TÍCH CỰC
10 năm
thằng này độ phân giải tấm hình cho lớn tí nữa ngon 😔 xem trên di dộng đẹp lung linh mở ipad ra thấy ghê
@polyester Uh, nhưng instagram nó nghiêng về giá trị mang ý nghĩa nghệ thuật hơn chất lượng ảnh bạn à. Ảnh đời thường ko cần chất lượng đẹp, 1 đống filter nó còn giả cổ, kiểu retro ấy. Xài Android thì trong folder instagram vẫn save hình size 2048x2048 mà instagram gọi là "original photos" đó.
Vẫn chưa thấy Update nhỉ ? Có ai up được chưa ? Hóng quá.
luker
TÍCH CỰC
10 năm
Vẫn chưa update được, xóa đi cài lại vẫn là 5.0.13 :eek:
dân chơi ảnh không chuyên rất thích phần mềm này và mình cũng không ngoại lệ 😁
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
10 năm
Android 2.3 chỉ đc dùng bản giao diện mới, không có mấy cái trên 😔
Mình cũng vẫn chưa thấy update 😔 bị giống như bạn #5 =.=

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
hieu3210
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau khi xóa Instagram đi và cài lại đã lên được 6.0.0. Chả hiểu tại sao cơ mà phiên bản mới cũng đáng dùng lắm đấy mọi người ạ. 😃
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Android và đã update tối qua , bá thật , insta cũng là một cách để mình up ảnh 2048 lên facebook ;) cái pirlexpress mình dùng mà không được 2048 ức ghê
Bạn nào ko up dc lên 6 thì nên xoa bản cũ đi, thoát ID apple, khỏi động lại dt, ròi vào down lại.!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@zozo102 2 lần luôn chả đc bác ạ.
Y chang cái lần fb củng bị thế.
phại xoá đi cài lại các bác ạ ! e vừa làm xong và ok

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
bk511
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên nước ngoài họ cũng vậy. Ko ai update lên dc 6.0 cả. Mình cũng vậy á

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@bk511 Hôm nay update được roài
Công nhận insta ảnh vuông khó chịu thât, chụp hình mà muốn up lên cứ phải căn từ đầu chụp sao cho vuông 😆.
các bác thử dùng phần mềm VPN đổi sang IP US rồi sau đó tải , mình vừa thử và đã tải đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019