Installous - Bị mất ứng dụng khi sync với Itunes

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi centurion, 9/3/11.

1. centurion

centurion Thành viên

Tình hình là tôi dùng Installous để cài apps thấy rất là tiện dụng.

Nhưng ....

Sau mỗi lần cắm đt vào máy tính, sau màn sync là màn biến mất kì ảo của tất cả các ạpps cài qua Installous, cũng không hiển thị trên Itunes các apps này luôn ...

Có bác nào đã gặp trường hợp tương tự không thì giúp tôi giải quyết với.

MỘt số chương trình như thông tin thẻ tín dụng, ghi công việc v.v... bị mất hết dữ liệu, buồn ghê :(((
    :
    boy_germany thích nội dung này.
  2. vsitcnh

vsitcnh Thành viên

Bị mất ứng dụng là đúng òi!
    Installous là ứng dụng cho phép cài file IPA từ hãng thứ 3 vào IP mà không cần thông qua thằng Itunes. Nhưng với phong cách độc quyền của nhà táo thì các ứng dụng khi không được cài thông qua Itunes thì sau khi syns bằng Itunes dỹ nhiên sẽ bị xóa vì bị cái thằng này nhầm tưởng là ( lậu, ....., ... ) vì không có trong db của Itunes. Cách giải quyết đơn giản nếu mún sử dụng Itunes thì mua soft trên Appstore của nó. không thì đừng sử dụng chức năng syns app của itunes thì khi cắm IP vào PC thì cũng không bị xóa ứng dụng đâu.
  3. pdc1507

pdc1507 Thành viên

installous gần như là giống trên apptrackr.org ý mà. Bác vào đó mà load xong sync qua itunes là được :D
  4. ndtrung

ndtrung Thành viên

thế cài app syn thì có tránh được không các bác.
  5. chaobao

chaobao Thành viên

Nếu bạn xài Installous 5.0 thì vào setting--> itunes sync---> On.... thì luc cắm cáp vào sẽ không bị xóa app khi bạn down nữa
    Nếu xài cả hai bản Installous 5.0 & 2.5 thì khi down app từ 2.5 sẽ bị xóa ( vào itune sync lại là ok ) còn bản 5.0 không bị gì
    Máy mình thì làm vậy thì không bị gì.
    centurion thích nội dung này.
  6. leepv

leepv Thành viên

Muốn không bị mất apps khi sync thì khi sync phải chọn là "transfer".
    hoangdraw thích nội dung này.
  7. hoanghai1992

hoanghai1992 Thành viên

mình thì bỏ luôn mục sync apps trong iTunes, chỉ để ảnh vs nhạc thôi, cài App qua Installous tiện hơn, nhanh hơn, dùng iFunbox chép thằng app vào máy là ổn.
    centurion thích nội dung này.
  8. ducthangminhthu

ducthangminhthu Thành viên

Từ bản 4.2 có cái nút Sync iTunes. Các bạn gạt qua ON là Sync đc cả trên iTunes lẫn trực tiếp Installous.
  9. PrinceofWind

PrinceofWind Thành viên

mình cũng bị trường hợp này, lúc trước mỗi lần cắm cáp thì iTune đều hiện lên cái bản thông báo là mình muốn transfer không, transfer là tự động mấy cái app mình tải đều sync vào iTune hết, bây giờ ko thấy hiện transfer nữa nên mất app, có bác nào biết cách thiết lập lại iTune cho nó có bảng thông bào transfer chỉ mình là sửa được à
  10. Dominhphuonganh

Dominhphuonganh Thành viên

yes đúng như bác nói,bạn cần syns và chọn transfer mỗi khi rrcài app mới trên iphone. khi bạn transfer với pc thì mợi app mới được copy vào ituns .

---------- Post added at 02:51 PM ---------- Previous post was at 02:44 PM ----------

bạn cần có acc của apple store. khi co acc rồi bạn thiết lập trên iphone of bạn cũng như pc cùng một acc rồi bạn kết nối iphone với itune vào avanced đưa chỏ chuột đến dòng cuối cùng kich vào và làm theo hướng dẫn là ok.
    vincentgreen54 thích nội dung này.
  11. tuxedo075

tuxedo075 Thành viên

kể cả bạn có tranfer cũng mất, mình lúc trước đều sync bình thường, đợt này cài win xong tự dưng lại bị, chả hiểu ji
  12. xOkjOx

xOkjOx Thành viên

[h=2]Mọi người làm ơn giúp mình với............!....làm ơn.....[/h]
    - Mình đang dùng iphone 4
    - Mình vừa đăng ký được tài khoản của itunes , sau khi đã kết nối với máy tính , mình có tải ứng dụng Facebook rồi click vào Sync app rồi mình cái đặt facebook vào máy ,thế là toàn bộ ứng dụng của mình biến mất , chỉ còn lại mấy ứng dụng chưa upload huhuhuuuuu[​IMG] , Anh em nào biết cách làm cho máy quay trở lại nguyên như cũ được ko........ làm ơn giúp mình với
    ....
  13. quoctuan1234

quoctuan1234 Thành viên

rùi mình cũng bi giống bạn đó cách khắc phục là bạn nên down những cái có it mb thui chứ đừng dow từ 100mb trở lên
  14. tuxedo075

tuxedo075 Thành viên

ôi toàn 10mb thôi, bực quá
  15. quockhanh99999

quockhanh99999 Thành viên

cái nỳ thì chịu thui bác, bác lên apptrackr.org mà down lại app va game mình thích rùi sync lại, :D, lưu ý ;là chỉ sync 1 pc, nếu sync thứ 2 sẽ mất những app đã sync ở pc thứ 1
  16. heocon2000

heocon2000 Thành viên

Mình cũng đã làm các kiểu nhưng cũng không thể sync vào itune được ( ios 5.0 ), trên iphone thì ok nhưng khi RS lại máy thì phải cài lại, cuối cùng mình phải chép những file.ipa rồi đưa vào itune, rồi sync ngược lại iphone => ok luôn
  17. Bo0Bo0

Bo0Bo0 Thành viên

tick On ở setting phần syn itune ở Installous là syn app qua itune ầm ầm k bị mất mà
    Mình làm thế suốt có mất bao giờ đâu
    tanthanh2009 thích nội dung này.
  18. fantasylove

fantasylove Thành viên

cái này h như chỉ iOS4 là còn được thui pác à.lên 5 thì dù có itunes sync on, transfer mỗi lần sync đều bị mất như thường ạ :)
  19. mictoro

mictoro Thành viên

Bạn thử backup trước khi sync xem, mình làm như vậy thấy ko mất app nào hết.
  20. Bo0Bo0

Bo0Bo0 Thành viên

Vậy à-e k rõ-tại vẫn chạy 4.3.3