Intel giới thiệu nhiều CPU Haswell mới cho laptop, tăng xung nhịp, giữ giá bán

cuLong
18/4/2014 7:56Phản hồi: 85
Intel giới thiệu nhiều CPU Haswell mới cho laptop, tăng xung nhịp, giữ giá bán

Chưa biết khi nào thì Intel mới giới thiệu thế hệ Core i thứ 5 Broadwell, do đó mới đây hãng này tiếp tục giới thiệu nhiều model CPU Haswell mới cho máy tính xách tay, trải dài từ Celeron, Pentium cho tới Core i. Những CPU Haswell mới chỉ được nâng xung nhịp mà thôi, vẫn giữ nguyên các công nghệ, kiến trúc và giá bán, mức xung được tăng thêm là 100MHz hoặc 200MHz, kèm theo đó là xung Turbo Boost cũng được tăng thêm 100MHz, hầu như không đáng kể cho lắm.

Dưới đây là danh sách các CPU Haswell mới cho laptop vừa được Intel công bố:

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

datque
TÍCH CỰC
10 năm
vẫn còn xài sandy hic, không biết khi nào mới lên đời được
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
10 năm
và thế là cái lap của mình lại tụt giá 1 phát
@BACkJ5 t chỉ mong nó xuống thêm vài giá nữa!! 😁
vẫn đang xài sandy bridge! đợi thế hệ Core i thứ 5 Broadwell xúc luôn 1 thể cho nóng!
@honghai12a1 Xàm. Lên đây khoe à.
hiệu năng thy đổi nhiều ở mấy con i3 i5 i7 chứ mấy con kia chỉ màu mè cho dễ bán thôi 😁
tunganhbkvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua về lắp vào lap chăng :v
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
😆 đang xài i5 ivy bridge.có thay dc con i5 haswell vào con laptop k nhỉ =))
@kiennams gắn không vừa.
mỗi cái tên mỗi kiểu thiết kế cắm.
chỉ có thể gắn cùng tên với số lớn số nhỏ thôi
đang xài i5 sandy, không cần gì nhiều nên cảm thấy hài lòng rồi! hề!
qloved
CAO CẤP
10 năm
vẫn đang lap chip i3 sandy, khá ổn, có nâng cấp thì chỉ cần nâng cấp ổ cứng là ngon
giờ có tiền mua con lap haswell hd 44 cũng đủ chơi lol rồi hehe có tiền làm 1 con
chắc chỉ rename thôi 😃
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko thể chạy đua theo công nghệ được mới mua con Lap core i 5 haswell dc 2 tháng. Giờ nó lại tăng thêm xung nhịp quá là nhọ, nhưng ko sao vẫn còn mạnh chán 😁
Nhân tiện đây em nhờ mn tư vấn giúp em với :em đang định mua laptop mà không biết chọn giữa cái chip i5 3230m 3.2 Ghzvới cái i5 haswell 4200m 2.5GHz.. ai tư vấn hộ em được không ạ
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rastar sao lại 48 độ, mình chơi game laptop con nào chả lên 7 chục độ. Hay là bác gõ lộn ??
@rastar Bạn có thể nói rõ hơn nó còn nhược điểm gi nữa không? Mình đang định mua cái máy này, thấy mọi người bảo đáng tiền. Chỉ thấy kêu nó bắt wifi xa thì hơi yếu thôi chứ k thấy kêu rằng nó nóng:oops::oops::oops:

Sent from my DesireS using Tinhte.vn mobile app
caoduong95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rastar 48 độ mà bạn kêu nóng, vãi 😔
mình vẫn còn dung M520 đời đầu
lzfrenzy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn đang xài core 2 duo
@lzfrenzy mình cũng rứa 😁
Test thấy hài lòng thì mua về xài! Lăng tăng làm gì cho mệt 😔

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
vẫn xài pentium cho cái acer 3 tuổi 😔
Đang dùng i7 Ivy cảm thấy RAM 4G bus 1333 chịu hông nổi với con này vZ..
@SKyBlu Mình i5 3337u (u là con chip cùi) 4gb ram 1600mhz chạy còn lag huống gì i7 bạn ơi
Mới gắn thêm 2gb ram, tuy bus chỉ 1333 nhưng phải nói mượt vô cùng. Shutdown là tắt ngay, khởi động 30s
@SKyBlu thế thì tắt máy và đi ngủ đi
vẫn dùng con Celeron B820 làm việc phà phà, máy hiện tại bị chậm ở HDD chứ CPU vẫn vô tư... có i7 thì vẫn chẳng nhanh hơn, chẳng dùng pin lâu hơn, chẳng mát hơn... nâng cấp CPU là vô nghĩa với laptop.
@nonut Suy nghĩ của bạn hồn nhiên vô tư quá bạn à =))
@dorewan199x Còn suy nghĩ của bạn thì bị ảnh hưởng quá nhiều vì PR, đồn thổi trong khi thiếu kinh nghiệm làm việc thực tế (mình đã đi làm gần 10 năm và làm rất nhiều vị trí rồi bạn nhé)
@nonut Thiếu kinh nghiệm thực tế à? Trường mình học sinh đc dùg máy probook 450 chip celeron ram 4gb máy made in tokyo máy mới cứg. Trong khi đó máy của mình là chip i7 3635 của MAC. Mình chạy win. Sao mình thấy trog mọi tác vụ từ chơi game, xem phim, đọc báo, kể cả tính chạy ứng dụng trog ổ cưgs ngoài nó cũg hơn chip celeron là làm sao hả bạn? đều chạy win 8 pro. hay là do mình mua phải máy may mắn?
http://genk.vn/pc-do-choi-so/nghen-co-chai-cpu-yeu-vga-manh-lang-phi-hieu-nang-phan-1-20130418104249332.chn
Chưa nói đến game chỉ cần máy có nhiều flash là đã đủ giật rồi bạn nhé.
@dorewan199x Dùng MAC chơi game thì biết nghiệp dư rồi. Miễn nói nhé.
becon481990
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang dùng con cpu T2390 dual core, máy vẫn chạy ầm ầm, chắc có thay thì thay hdd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019