Intel: từ nay đến hết năm sẽ không có smartphone chạy MeeGo

niky
7/10/2010 16:59Phản hồi: 30
Intel: từ nay đến hết năm sẽ không có smartphone chạy MeeGo

Trong bài phỏng vấn mới đây của tạp chí Forbes, ông Doug Fisher - GĐ nhóm Phần Mềm & Giải Pháp kiêm GĐ điều hành nhánh Ứng dụng hệ thống của Intel đã cho biết rằng: "các dòng smartphone và tablet chạy MeeGo sẽ không xuất hiện trong năm nay". "Các dòng sản phẩm đó vẫn còn đang được phát triển nên nếu người dùng muốn thấy mặt chúng thì chậm nhất cũng sẽ phải chờ đợi đến khoảng thời gian nửa đầu năm sau, 2011" - ông cho biết thêm.

Thêm vào đó, các dòng sản phẩm được mong chờ đó sẽ có thể được Intel mang đến giới thiệu tại một sự kiện hay một triển lãm điện tử có quy mô lớn nào đó trong khoảng đầu năm 2011. Về phía Intel thì họ không cho rằng đó là một sự chậm trễ bởi vì trên thực tế, từ nay đến cuối năm, vẫn sẽ có những sản phẩm mà Intel sử dụng nền tảng MeeGo ra mắt hoặc đến tay người dùng, ví dụ như các notebook hay IPTV. Ngoài ra, Intel còn dự tính áp dụng MeeGo trong những mối liên kết với các nhà sản xuất ôtô Trung Quốc hay áp dụng trong việc quản lý chữ ký số tại các ngân hàng...

Nguồn: Engadget
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kennho123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phải chờ một thời gian nữa mí cảm nhận được MeeGo trên smartphone và tablet
jing
CAO CẤP
14 năm
tablet thi me cảm nhận từ lâu rùi
Đầu năm sau nhỉ. Khá lâu nhưng từ giờ tới đó ko có tiền mua
Giữa năm 2011 mới có máy chạy Meego. Tuy hơi lâu nhưng khoảng thời gian đó không quá lâu cho sự phát triển bền vững một hệ điều hành mới.
thế là toàn bộ anh em maemo nhà mình thành con cò hết vì chờ đợi đến cái cổ dài như cỏ con cò vậy,buồn quá:mad:
Hứa lên hứa xuống, làm ăn chậm chạp quá trời :sleep:
Có ai hứa à? hehehe
Lãnh đạo Nokia nói đối với họ hệ điều hành là việc dài hạn chứ không phải ngắn hạn.

Mình rất hài lòng với N900 chạy Maemo, tablet mà được hệ điều hành giống thế thì tuyệt lắm, cũng nghịch Meego phiên bản beta rồi, sẽ rất là ấn tượng khi phiên bản chính thức ra đời đây.
Máy mới ko có ko có nghĩa là máy cũ ko có 😃
Nhưng phải nói vụ chậm trễ 3 bản tiếp theo của MEEGO thì có lẽ là chậm đến đầu năm sau thật
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Với cái link đó mà bạn cho là N900 sẽ được chạy MeeGo trước sao? Mình chưa thấy thông báo chính thức nào từ Nokia khẳng định chắc chắn MeeGo sẽ được chạy trên N900.
N900 là thiết bị dùng để phát triển MeeGo 😃 các bản dùng cho SM đều chạy trên N900 tính cho đến thời điểm hiện tại
Thông báo với các đồng chí là bản 1.0.90.4 vẫn tiếp tục chậm và thời gian chậm đã là gần nửa tháng :| Việc ra đi của giám đốc của NOKIA đảm nhiệm MeeGo có lẽ ko phải ko ảnh hưởng đến việc hoàn thành MeeGo
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy cứ đợi xem đến cái ngày mà anh em mong ngóng bản MeeGo chính thức xuất hiện trên N900 là ngày nào nhé! Ko tự nhiên mà cái topic này có cái tựa như vậy.
Nếu theo như cách suy nghĩ đó thì cái 2PIC này hoàn toàn sai 😃 N900 đã chạy đc MeeGo bản chính thức ( nhưng chưa hoàn thiện - từ chính thức ở đây chắc bạn hiểu ) và ko chỉ có N900 chạy MeeGo mà còn 1 số điện thoại khác 😃
Phiên bản meego chậm ra wa chắc đi fai đi vay tiền mua IP4 or SE X10 xài cho qua ngày tháng wa hjx
cái máy ở trên là máy gì nhìn đẹp wa....hem bít bao nhiu múc 1 em
Mình mong là meego hay gấp đôi meamo khi hợp tác với intel. Vậy là năm sau meamo đi vào quá khứ rồi. Mình thì nghĩ giao diện meego nên sửa lại như phần trên 4 icon 1 hàng, và hàng cuối thì 5 icon như cũ. Trên 3 thì dưới 4 thui hợp lí hơn. Sao ko dùng icon như hình của trên 1 thiết bị của intel giống n900 rất đẹp, icon bóng bẩy hơn ios
Cả Nokia quan tâm mỗi N9 vì cài Meego đc full support,bản Meego trên HTC Desire vẫn nhiều lỗi quá
coolvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
hẹn đến năm sau chúng tôi sẽ ...hẹn tiếp
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
chậm và chắc đi liền với truyền thống nhưng sao ồ ạt và cuốn hút bằng Android
Intel sắp ra chip mới thay thế công nghệ MSDos đúng k nhỉ 🤔 bon này chỉ máy tính thôi :-J điện thoại j 😆
Chậm mà chắc thì cũng được 😁. meego chắc sẽ rất mạnh đây ^^!
jing
CAO CẤP
14 năm
các hãng khác đi dc 10 bước rồi thì meego ra đời chập chững tập bò

phải rất khỏe thì mới có thể bắt kịp đối phương
Delay thần chưởng kiểu này ae mình đành chung thủy 1 mối tình với maemo vậy-sau này tính 😃
btw,haizz...lại dib 😔
nản nhỉ........thế bao giờ mới được dùng N900 chạy Megoo
Có bản beta Meego port lên N1,Streak và Desire rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019