Internet Explorer 9 chính thức đã có, tải về thôi

vuhai6
15/3/2011 1:27Phản hồi: 257
Internet Explorer 9 chính thức đã có, tải về thôi

Cuối cùng thì bản chính thức của Internet Explorer 9 cũng đã được Microsoft cung cấp đến tay người sử dụng. Yêu cầu duy nhất là bạn phải dùng Windows 7 hoặc Vista để có thể dùng trình duyệt mới nhất này, xin chia buồn với những người sử dụng Windows XP. IE9 có rất nhiều các tính năng mới như hỗ trợ chuẩn HTML5, định dạng CSS3, chức năng tăng tốc đồ họa và sử dụng engine JavaScript mới giúp tăng tốc độ làm việc với các trang như Google, Facebook...

Internet Explorer 9 có cả 2 phiên bản 32-bit và 64-bit, hỗ trợ 20 nguôn ngữ khác nhau, có cả tiếng Việt. Trình duyệt này được Microsoft tích hợp khả năng tăng tốc kết hợp với phần cứng (hardware-acceleration) cùng với việc cải thiện giao diện theo dạng thẻ (tab) sẽ mang lại cho người dùng những trải nghiệm mới trong quá trình duyệt web. Bộ nguồn Java cũng được hãng nâng cấp, tính năng đánh dấu địa lý được hỗ trợ thông qua chuẩn HTML5 và đặc biệt hơn là các ứng dụng web có thể được đính vào thanh tác vụ trong Windows. Ngoài ra, danh sách bảo mật có thể tùy biến được và bộ lọc ActiveX sẽ nâng cao độ bảo mật cho IE9.

Nguồn: beautyoftheweb

257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử tải xem có cải tiến gì nhiều không.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
Bác ơi link để tải ở đâu thế :|
svalmta
TÍCH CỰC
13 năm
bác vào trang chủ mà tải. nói chung là dùng quen một cái rồi, không muốn chuyển sang cái khác ( bảo thủ)

vừa dùng một tẹo. bật youtube lên, mở một video. tắt IE, vẫn hát hết bài.

vào tinhte, viết chứ "bác" nó thành "baác" ấn chữ "o" thì nó xuống giòng. không hiểu?
lúc trước xài bản trước bản RC mình cũng thường bị vậy (lúc gõ chữ vào khung search hay bị), nên đành quay về ff. Nhưng sau khi up lên RC-->final thì ko còn bị nữa. ko bik có fải do bản tiếng vit hoặc tiếng enu ko nhỉ? 😃
Sao cái IE9 này khi chuyển sang tab mới, vào 1 trang nào đó thì nguyên cả cái IE đứng luôn, ko chuyển về tab cũ đc 😔
đã tải , có nhanh hơn 1 chút
dùng lâu nay mà, thấy bt
Ko chơi với win7 lên ko ham hố món này lắm.ko biết từ nay về sau có trình duyệt nào đủ khả năng làm mình chuyển sang sử dụng nó thay cho chrome ko.dùng IE chỉ khi nào quá cần thiết cho một số web công việc thôi.
BFlow
ĐẠI BÀNG
13 năm
lần trước mình cài bản RC chạy một hồi thấy ổ cứng tự nhiên mất hơn G,lỗi tùm lum phải xóa vội giờ không biết có nên cài không :hot:
nhưng phải công nhận là giao diện,tốc độ tải trang và mở tab đã cải thiện rõ rệt :bounce:
Có gì mà buồn ta? Có bao nhiêu % người dùng Windown "cố đấm ăn xôi" cái IE này? Cho dù IE9 có tốt hơn phiên bản trước thì Chrome, FF, OM đâu có đứng nhìn? Cá nhân mình thấy, IE là một trong nhưng soft vớ vẩn nhất và vô vị nhất mà Microsoft có.
uynv
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý nói ở đây là nền tảng. IE là người tiên phong (khi chưa có FF, CR thì bạn dùng cái gì........?)
đã cài và cảm nhận mượt mà hơn nhiều, hỗ trợ đồ họa tốt ,nét chữ tròn trịa .
có 1 điều là mình cài bản tiếng Việt nhưng sử dụng thì vẫn tiếng anh
bác nói chí lý....! luôn fải có nền tảng trước
tiếng anh vẫn wen dùng hơn, nhìn tiếng việt nó lạ... quái thật...he he he
minhlp
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao không đơn giản hơn là download? Mua đĩa CD => mặc dù rẻ tiền nhưng cũng là phung phí. USB? Vậy bác phải: 1. Có usb hoặc mượn được USB. 2. Copy ở máy người có bộ cài. 3. Người có bộ cài cũng dùng IE để down bộ cài đó về thôi ^^
Nói chung đã cùn thì không đỡ được ^^
pta1106
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính vì điều này mà M$ bị các hãng trình duyệt kiện là độc quyền.
Đáng lẽ ra khi cài đặt Windows phải cho người dùng quyền lựa chọn dùng trình duyệt nào mà họ thích hơn là mặc định cài IE. Nghe đâu - không biết chính xác không - những phiên bản Windows bán bên Châu Âu đã cho phép người dùng quyền tự do lựa chọn trình duyệt rồi.
Đã chót ly hôn và cưới firefox từ thời iê mất rồi
Yêu em Chrome, nhưng cũng thử tí xem sao 😃
Chưa biết làm cách nào gõ được chữ i e 6
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể IE9 chơi được 2 video HD 720 trên cùng cửa sổ nhưng Chrome chật vật khi xử lý 1 là bịa đặt. Cái này mình đã từng thử từ khi Chrome 9 chính thức có, chạy cùng lúc 720p và 1080p còn mượt cơ 😃
ko hiểu cải tiến đc gì ko nào
Mình xài IE8 thấy dễ bị virus quá, cạch luôn. Chỉ thích xài chorme thôi, vừa nhanh vừa dễ xài.................
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko bao giờ để IE ngoài desktop chứ đừng nói là dùng IE 😆
notnhac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm nhận đầu tiên là giao diện khá hiện đại, thoáng và rất hợp với win 7
Hình như mình không mấy mặn mà với IE
Hiện nay xài Crom cho nó mượt và nhanh
IE đã đi vào dĩ vãng rồi ,thời này là của chrome với FF
Đã có chính thức tải về dùng thôi. Đang đợi bản cho Winphone7 là đủ bộ.😁