Internet Explorer 9 chính thức đã có, tải về thôi

vuhai6
15/3/2011 1:27Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là bản này dùng rất tốt, load trang rất nhanh :bounce:
trung thành với XP ... nên trung thành với Firefox luôn
Giờ phải chạy qua Win thử xem sao........😁
Tungpat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người VN có 1 điểm yếu cố hữu là rất bảo thủ, cá nhân mình thử và thấy Ie9 có khá nhiều điểm mạnh so với FF và chrome tuy không hẳn là vượt trội, các bạn nên trách những nhận xét chủ quan, không phải tự nhiên ie vẫn là trình duyệt có thị phần lớn nhât, và ie9 đều được giới chuyên môn đánh giá cao
Vote cho bác này một phát.
Các fan GC, FF nhà ta làm cứ giống như các bác fan Apple ấy, lúc nào cũng xem iPhone, iPad như thánh trong khi chẳng chịu mở mắt để chấp nhận sự thật là vẫn có những sản phẩm tốt hơn đang hiện diện.
Mình xài IE trở lại từ bản IE9 beta và rất hài lòng, nhất là từ khi được biết IE có độ an toàn và bảo mật cao nhất.
mình đã xài được mấy ngày nay cảm nhận là chạy nhanh hơn và giao diện khá đẹp !Nói chung bản này hiện tại khá chuẩn trong dòng họ IE
sabrian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thử phát, xem sao. Nhưng mình nghĩ chắc chẳng tốt hơn FF 4 đâu.
minhlp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hì, em lại vừa test bằng cách vào 2 trang: vnthuquan.net (1 trang load khá lâu) và live.com (cũng không nhanh lắm ^^)
em để GC và IE ở hai bên màn hình, copy địa chỉ vào thanh address, vào GC rồi enter và IE rồi enter, gọi là GC trước nhưng chắc chênh nhau không quá 1/10s.
Kết quả là sau nhiều lần, tính đến lúc load hẳn ra chữ, thường thì IE vào nhanh hơn(em test thử 10 lần thì IE nhanh hơn 7 lần, GC nhanh hơn 2 lần, 1 lần gần như đồng thời), thời gian xấp xỉ khoảng 9 giây, còn GC chậm hơn chút, khoảng 10 - 11s.
Các bác nào thử test xem sao.
Mà các bác còn trang nào nặng năng load lâu nữa cho em test với, em nghĩ mãi chỉ ra được mỗi trang vnthuquan.net :p

Tóm lại là khi tốc độ cũng same same nhau, vào mấy trang bình thường thì gần như không có khác biệt, chẳng qua bây giờ thì ai thích cái gì hơn thì dùng nó làm mặc định thôi ^^
Nếu IE9 dùng dc cho cả XP thì thằng nào vượt dc IE 9 về số lượng người dùng !
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Đang tải về, tốc độ mạng chán quá giống như thời dial up vậy!
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
thử phát xem có hơn gì cũ ko nào 😁
Cảm ơn bác chờ mãi giờ mới có, dùng bản beta mãi chán rồi.
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Update bản này xem thế nào, sử dụng cả 2: Chrome + IE
binhxii
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy dùng khá tốt, có lẽ lại quay về với IE thôi. Thanks bác chủ thớt 😁
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
13 năm
IE9.0

Anh chị e nào muốn trải nghiệm thì zô đây tải nha.
http://windows.microsoft.com/en-US/internet-explorer/downloads/ie-9/worldwide-languages
s2c2t
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko cảm nhận có nhiều thay đổi như bản RC, vẫn kết IE nhất từ trước tới giờ😃
Meo_beo_123
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm mình chờ mãi từ hôm qua;), IE9 dùng tốt, không có gì để phàn nàn, thích microsoft và thích cả IE😁
Mình đã tải về và khi cài đặt bị lỗi như sau:
"Internet Explorer 9 isn't supported on pre-release versions of Windows 7 and Windows Vista. Please upgrade to a released version."

Bản win7 của mình là Ent SP1, v.178.

Có ai bị lỗi như mình chưa ? làm sao cài IE9 này được. Trước đó mình cài & sử dụng bản IE9 RC bình thường, vừa remove để cài bản final.

Cảm ơn
mình để nguyên bản cũ và vào trang chính down bản mới về rồi cài luôn. chắc ko cần fải remove bản RC...
[MENTION=265553]thanhtung_2408[/MENTION]: Bạn đang xài win7 SP1 ?
minhg thích nàng cáo đỏ hơn cái IE này
em thì thích IE nhất IE là No1 của em! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019