iOcean X7 Full Hd Thay đổi cục diện của Smartphone tầm trung

deecondilac
16/5/2013 10:29Phản hồi: 70
iOcean X7 Full Hd Thay đổi cục diện của Smartphone tầm trung
Từ trước đến nay các sản phẩm android thường thua iphone về mặt hiện thị hình ảnh vì vậy 1 số người dùng từ bỏ android sang Iphone cũng vì điểm đó ,biết được điểm yếu đó các nhà sản xuất android đã cố gắng phát triển công nghệ hiện thị để có thể cạnh tranh lại với quả táo khuyết khi mà thị trường smartphone ngày càng khốc liệt tranh giành nhau từng chút thị phần (danchoiHD cũng đã có bài viết về miếng bánh thị phần của các ông lớn sẽ ra sao) và kết quả của cuộc ganh đua đó đã cho ra đời công nghệ hiện thị FULL HD ,
Full HD là gì ?
Full HD (High Definition): Là một định dạng hiển thị đặc biệt vượt trội về chất lượng phim và độ sắt nét của chất lượng hình ảnh gốc ở định dạng cao nhất của định dạng độ nét cao nhất là 1920 x 1080 pixels.

Nói về Full HD có lẽ không mới mẻ lắm đối với dân công nghệ HD (các thiết bị phát HD và truyền hình HD) nhưng với công nghệ đó trên smartphone thì đó là 1 điều hoàn toàn khác ,nó đã giúp các nhà sản xuất thiết bị android đuổi kịp được Apple trong cuộc chiến "Hiển Thị" ,cùng với kết quả đó là sự ra đời ào ạt các sản phẩm Full HD của các tên tuổi lớn nhưng kèm theo đó là 1 mức giá cũng trên trời vì vậy không phù hợp với đại đa số dân Việt Nam mê công nghệ ,vậy nếu bạn yêu thích công nghệ mới và túi tiền hạn hẹp thì bạn có thể sẽ không mua được những sản phẩm đó
NHưng nay đã có 1 nhà sản xuất có tên tuổi cung cấp cho bạn 1 sản phẩm Smartphone Android Full HD với giá cả phải chăng nhất cùng theo đó là bộ vi sử lý lõi tứ có thể giải quyết tất cả phần mềm và game hạng nặng từ trước đến nay đó chính là X7 đến từ nhà sản xuất iOcean
Thiết kế: Tinh tế và sang trọng.

Với thiết kế vuông vức và to lớn cầm rất đầm Tay của X7 ,màu đen của màn hình trước tạo cảm giác sang trọng và quí phái ,mặt sau máy là 1 màu trắng rất thu hút ánh nhìn ,nếu bạn sở hữu 1 em X7 thì sẽ thu hút được rất nhiều ánh mắt của người khác một cách ghen tỵ và ngưỡng mộ
Ngay từ cái nhìn đầu tiên, có thể khẳng định rằng X7 là một trong những điện thoại tầm trung có thiết kế bắt mắt nhất hiện nay, máy có dạng thanh dài với màn hình cảm ứng lớn 5 inch, nếu không tận tay cầm máy chắc hẳn đa số người dùng nghĩ máy rất to và nặng tuy nhiên máy sở hữu trọng lượng chỉ 110g và chỉ dày chưa tới 9 mm.

Màn hình đẹp Và Sắc Nét.

Điểm gây sự chú ý của X7 đối với người dùng là máy có màn hình cảm ứng lớn lên tới 5 inch, đi kèm là công nghệ hiển thị IPS và có độ phân giải Full HD 1920x1080 với điểm ảnh lên tới 441dpi (iphone 5 là 326 dpi) như vậy với màn hình của X7 bạn có thể xem phim ,lướt web,chơi game với hiệu ứng đồ họa cao nhất ,hình ảnh phim Full HD khi thể hiện trên X7 phải nói là tuyệt vời ,Phim rất sắc nét và có độ sâu ,màu sắc chân thật ,Hiệu ứng âm thanh lập thể 3D cùng chương trình mềm xử lý nổi tiếng SRS mang đến âm thanh trong trẻo vô song khi thưởng thức phim, nhạc.
Màn hình lớn 5 inch cũng là 1 điểm cộng cho X7 ,khi máy có thiết kế dài vừa phải nên bạn có thể dùng 1 tay để điều khiển tất cả các củng trên màn hình và màn hình to thì sẽ thể hiện được nhiều thứ hơn so với smartphone cùng giá tiền khác
Thiết kế phần cứng chuẩn mực hiện tại

Đi kèm với khả năng hiển thị và cảm ứng ấn tượng thì phải nói cấu hình của X7 quá tốt so với mức giá đi kèm theo máy
Máy sử dụng vi xửa lý bốn nhân mới nhất của Mediatek một công ty chuyên sản xuất chip cho thiết bị di động có tiếng của Đài Loan (Sony Sẽ sản xuất smartphone sử dụng chip của hãng này trong sản phẩm mới),với chíp 4 nhân này máy có thể xửa lý các tác vụ nặng nề một cách trơn chu ,máy không có hiện tượng bị trễ khi qua lại giữa các thao tác

Máy đạt được số điểm cao nhờ phần cứng "khủng"

Bộ nhớ Ram 1gb thừa sức đảm đương những game hạng nặng và mới nhất hiện nay như samurai II hay asphat 7 những game đang hao tốn tài nguyên phần cứng nhất hiện nay đều là chuyện nhỏ với X7

Quảng cáo

Pin kèm theo máy có dung lượng 2000 mah dư sức kéo dài thời gian sử dụng của bạn lên nhiều so với nhiều smartphone hiện nay ,máy rất tiết kiệm pin sử dụng cả ngày push mail và vào danchoihd cùng chơi game liên tục mà vẫn còn hơn 25% chứng tỏ Pin máy có hiểu quả rất tốt
Thêm vào đó máy chạy phần mềm Android mới nhất 4.2.1 mới nhất có thể hỗ trợ hầu hết những phần mềm và game hiện nay thêm vào đó máy sẽ tiếp tục cập nhật Android mới nhất khi Google ra mắt cũng là 1 phần nguyên nhân X7 đang rất cháy hàng ở thời điểm hiện tại
Camera đi kèm máy là 12 megapixel chụp rất đẹp với nhiều công nghệ đi kèm như nhận diện khuôn mặt ,nụ cười lấy nét tự động cùng theo đó là nhiều chế độ chụp như là toàn cảnh chụp chân dung ,chụp paranoma sẽ giúp bạn lưu lại những khoảng khắc đáng nhớ nhất của mình khi đồng hành cùng IOcean X7 khắp mọi nơi
Như vậy với số tiền là 4.900.000 có thể nói là hợp lý ở thời điểm hiện tại nhưng bạn có thể sở hữu một sản phẩm có thể nói là hội tụ đầy đủ công nghệ nhất hiện giờ như màn hình Full HD ,camera 13 chấm ,chip lõi tứ.
Nguồn: Danchoihd.com
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Aveo x7 đây mà, ko biết ai dùng con này chưa nhỉ?
btruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://avatelecom.vn/aveo-x7.html ngay đây 😃. Test máy đẹp lung linh nhưng ram chỉ 1g thôi +_+
@btruong bác test rồi à, ram 1gb là đủ rồi, em này tầm trung mà thiết kết đẹp quá 😁
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Full hd, chip 4 lõi.pin có 2000, nản 😕
Ngon

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
up
up
toisekoiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã làm chuột bạch, kết quả ok, màn hình mịn đẹp thôi rồi. thiết kế bắt mắt, nam tính, màu đen rất sang trọng, cầm gọn tay, máy chạy nhanh, pin 2500 chứ ko phải 2000, chụp ảnh tạm được, mỗi cái đèn Flash chán, bật lên chụp xong hình tối thui.
@toisekoiu Mình mua con này cách đây 4 hôm rồi. Đồng ý những ưu điểm như bạn nói, nhưng pin mình đc tặng 2 quả và trên có ghi 2000mpa. Ok là đèn flash yêu nhưng trong 1,5m<<< vẫn nhìn đc. Mình chỉ ko kết là nó hay lấy net làm cho cái điểm nó tự lấy thì net còn các điểm khác thì mờ đi. Ram 1GB nhưng trống còn 250mb<<<. Chơi game vẫn bị nóng máy.
@hevenhl bác chuyển qua con này ài rồi ah , xài ổn và ngon ko bác . đáng giá dùm chất lượng , pin như thế nào luôn.
sonthytb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hevenhl Pin sử dụng thế nào bác
Các Bác ơi ở đâu bán con này giá 5tr vậy? Mua máy có được khuyến mại gì thêm ko? Con này với con Zopo C2 thì con nào hơn?
@minhnguyetqn2006 2 chố bán nếu bạn trong nam mua ở bigbang-store.vn còn ngoài bắc mua ở ebuss.com.vn. Mình ở quảng ninh nên hà nội mua của ebus. Giá 4tr8 nhé bạn. Khi mua được tặng 2 pin, nắp lưng, sạc không tai nghe nhé
@hevenhl 4,8 tr no ko co VAT. Vay co VAT la bao nhieu hay van chi 4,8 tr. Ko co thay ghi khuyen mai gi`. Hay khi mua no moi cho khuyen mai?
@minhnguyetqn2006 kệ ghi thì ghi là vậy giá vẫn chỉ là 4tr8
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói thật, kết thiết kế em này nhưng mà Ram 1Gb hơi yếu, gánh cái màn hình full HD rùi nên ram trống chẳng còn bao nhiêu, lên 2gb đắt thêm tí nhưng mà xài ổn định hơn nhiều
@hungdan3010 Tham quá cơ. Hình như bên TQ có phiên bản đặc biệt ram 2gb. Thôi cái này quá tuyệt rồi. rom cook bên xda cũng đã có để tối ưu ram rồi. Không phải lo
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hevenhl Thì đã đầu tư mua em nhiều tiền rùi thì ngại gì đầu tư thêm ít xài cho nó sướng chi bác
@hevenhl b có tìm đc room cook cho mấy này ko ?
@anhdao1520 search là có! gg: " root and rom for iocean x7"
đang dòm ngó em nó , nhưng chưa dám rươt về
bác nào đã xài em này đánh giá thời gian sử dụng pin dùm mình , có thể up vài ảnh chụp camera xem như thế nào không , có ai root được em nó chưa vậy .
@phongtranddmax 1 ngày là ok. keke, phongtran định mua máy mới hả ko dùng Alcatel nữa à. Ảnh chụp nét. Mình lười làm review lắm. lên youtube có đầy
ở qn có nhiều đại lýcủa avatelecom lắm mà. Sao b ko mua ở đấy mà phải lên hà nội làm chi
cái iocean x7 này với cái aveo x7 là 1 hay là 2 hảng khác nhau vậy hả các bạn .
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongtranddmax Là 1
@phongtranddmax thằng aveo giống qmobile và mobistar lấy đt TQ rồi đổi tên thành hãng của mình ấy mà
toisekoiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên TQ con này có bản Ram 2G, Rom 32G, vậy mà không nhập về Vn mà bán, làm mình vội mua bản 1G, rom 4G, dùng thấy hơi thiếu, Ram trống thường khoảng 200~300Mb. Rom 4Gb thì trừ files hệ thống đi còn được có 1,5Gb thôi. Nhưng phá 1 tuần rồi mà không thấy có vấn đề gì để đổi cái mới 😁...
mua con aveo x7 này ở avatelecom rồi có thể up lên ram 2gb và rom 32gb được ko vậy?

Mr.Joon
@Lu John Joon Mình chỉ hỏi vui bạn 1 câu nhé: "cùng là 1 chiếc điện thoại nhưng 1 con nhiều nước dùng với tên gọi là iocean x7 và 1 con chỉ có ở việt nam là aveo x7" vậy bạn sẽ chọn mua con nào?
@Lu John Joon Up đơn giản có gì đâu, bạn mua thêm thanh ram và cái HDD về gắn vào là xong, thích dung lượng bao nhiêu thì mua loại đó =)) 😁
@StudioWork vậy hóa ra là ram đt giống ram laptop và máy tính à. Cám ơn bạn cho mình biết điều này.
@hevenhl Chua biết đc ah. Nếu dễ ăn như zậy thì ng ta đâu có đắn đo suy nghĩ nhiều khi chọn mua đt

Mr.Joon
minh vừa mua 1 con, tuy nhiên thì gọi điện thoại nói chuyện với người khác. nghe họ nói, nhưng mình nói họ không nghe. có lúc thì nghe dc, nhưng dc 1 lúc thì lại mất, nói người ta ko nghe dc. ae có ai bị thế ko, khắc phục thế nào! mình nói toàn nghe tiếng vọng của mình vào điện thoại!
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhuynhtien Cái này hình như do sóng, đi chỗ khác thử 😁
@mykina18 ko phải dau bạn, sóng full. nhưng khi gắn tai nghe vào thì ok, mình nghĩ là bị lỗi micro ở dưới rồi, vì chỗ đó gần chỗ mở nắp pin, nhìu khi mở ko khéo làm động nó hư rồi
toisekoiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhuynhtien Sao bạn không mang đổi, bọn nó bảo hành 1 đổi 1 trong 1 tuần mà
@toisekoiu ác làvừa gửi hàng về, lu bu xem hàng. cái thẻ bảo hành màu xanh dính dzo cái băng dính, máy đứa nv ko bik bỏ soạt rác, tối đó lê xe rác luôn rồi, hix,mình ở tỉnh, phải gửi lên sg, lại kocó thể bào hành, oải tè!
Nó là một mà nên mua con nào cũng vậy mà.
Nhưng ý mình là up ram được ko thôi
Aveo là do Avatelecom nhập hàng về rùi nâng cấp xong đổi tên thui mad

Mr.Joon
@Lu John Joon nó có phải nhà sản xuất đâu mà dám tự nâng ram.
Thì nó chế biến lại mới thành Aveo chứ ko là Iocean rồi
hj

Mr.Joon
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lu John Joon Chế cái gì? In thêm cái tên thôi😁
Mà có cái không hiểu nổi là tại sao ở nước ngoài Iocean x7 thì ram 2gb mà về VN thành Aveo x7 thì ram còn có 1gb
Nãn

Mr.Joon
@Lu John Joon nó có nhiều phiên bản (=.=) loại ram 1gb, 2gb hay bộ nhớ trong 4gb, 16gb hay 32gb. Việt nam đặt loại nào thì có loại đó. Bạn này chắc chẳng biết tí j
@hevenhl Thì không biết mới hỏi chứ
Biết hỏi làm gì:eek:

Mr.Joon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019