Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 5.1 Beta 2 cho phép xóa ảnh riêng lẻ trong Photo Stream của iCloud

Duy Luân
12/12/2011 22:48Phản hồi: 92
iOS 5.1 Beta 2 cho phép xóa ảnh riêng lẻ trong Photo Stream của iCloud

[TAG]Apple[/TAG] vừa công bố phiên bản [TAG]iOS 5.1 Beta 2[/TAG] dành cho các lập trình viên. Mặc dù chưa biết được bản cập nhật này có sửa được lỗi tiêu thụ pin quá nhiều trong các bản [TAG]iOS[/TAG] trước hay không nhưng có một tính năng mới đáng chú ý: người dùng có thể xóa từng tấm ảnh riêng lẻ ra khỏi [TAG]Photo Stream[/TAG] ngay trên [TAG]iPhone[/TAG], [TAG]iPod[/TAG] hay [TAG]iPad[/TAG] của mình (Photo Stream là một chức năng đồng bộ và xem hình ảnh của [TAG]iCloud[/TAG], dịch vụ nền đám mây của Apple). Trước đây, nếu ảnh đã được đồng bộ với Photo Stream thì không có cách nào có thể xóa được nó, kể cả trên thiết bị iOS hay trên máy tính. Với phiên bản hệ điều hành mới này, người dùng iOS có thể dễ dàng hơn trong việc quản lí thư viện ảnh trực tuyến của mình cũng như tiết kiệm dung lượng lưu trữ trên iCloud. Bên cạnh đó, một số lỗi bảo mật, lỗi ứng dụng và một quá trình khởi động mới được Apple thêm vào cho Setup Assistant, tính năng thiết lập máy tự động ở lần sử dụng đầu tiên. Hi vọng Apple sẽ sớm đưa ra bản cập nhật iOS 5.1 chính thức.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Mới là bản dành cho lập trình viên thôi ah?Bzờ mới đến luợt mình nhỉ
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
Từ từ sẽ đến lượt thôi
CLong
TÍCH CỰC
12 năm
Update nhanh nào app

Sent from my Nokia 1100i using Tinhte.vn
tophit
TÍCH CỰC
12 năm
bao giờ mới jailbreak được 5.0.1 đây hả giời ....?
supermanman
ĐẠI BÀNG
12 năm
miễn đừng là ipad2 và iPhone 4S thì ok roài mà pác 😁
tophit
TÍCH CỰC
12 năm
buồn là mình lại đang dùng iPad 2 cơ chứ .... :banghead:
namdisco
ĐẠI BÀNG
12 năm

đả jai được 5.0.1 nhé bác,nhưng chưa hoàn thiện,vẫn còn treo táo.
tophit
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình biết thì cho iPhone 4, còn ipad 2 với 4S thì chắc đến tết công gô ...
Hi vọng là sửa đc lỗi pin thôi . Chơi NFS đc có 2 tiếng là đi sạc pin chán quá
bác dùng máy gì vậy mà nhanh hết pin thế em 4s chơi IB II gần 5 tiếng mới phải đi xạc
jì vậy Touch 4 chơi IB 2 đc ah
touch 4 ai bảo ko chơi đc IB II iphone 3GS còn chơi đc nữa là. Mày máy em là touch 4s chứ ko phải touch 4 nha (iphone 4s lock)
ít nhất cũng phải qua tết ta
khoe mà ko upload lên cho người ta download
hư quá
Ko xài nên cũng ko quan tâm lắm @"@
mak mấy ifan dc Táo đối xử ngon thế :|
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Hy vọng nó khắc phục được cái lỗi các Menu của camera, ảnh chồng chéo lên nhau của bản beta 1 ?
Ủa photo stream xóa được mà bác! Có thể xóa bằng web icloud.com nhưng không phải xóa riêng lẻ mà là xóa hết
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên ở đây người ta nói "xóa riêng lẻ" đó bạn.
Xóa tất cả thì nói làm gì?
Đúng vậy nhưng 5.1beta2 là xóa trực tiếp từng ảnh 1 ngay trên điện thoại như mục camera rolls.
Cách bác bảo đấy chỉ là tắt Kho Ảnh trong phần cài đặt của thiết bị thì ảnh trên thiết bị sẽ bị xóa nhưng khi bật lại thì nó lại down từ iCloud về ... Bao giờ mới lên 5.1 để xóa được vĩnh viễn mấy cái ảnh vớ vẩn đây huhuhu ...
không có tiền chơi ip nên cũng k quan tâm lắm
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Update nhanh đi chứ
good giờ có thể bật photo stream lên được rồi. tiện nhưng mình chụp xấu nên cần phải xóa
pvtq9
TÍCH CỰC
12 năm
ai biết chỗ download (không phải trên trang của apple) cho xin cái link đi. đang dùng beta1
Hic, cần jailbreak chứ không cần cái nì 😆
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
camera ai đẹp hơn
galaxy nexus 5.0

iphone4s 8.0
noob
TÍCH CỰC
12 năm
galaxy nexus đẹp hơn^^ Bạn đã thấy hạnh phúc chưa 😁
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha:D ifan
đang nói về iOS bác tương cái ảnh lên đòi mọi người nhận xét, người ta công nhận ảnh Nexus đẹp hơn cho bác vui lòng thì lại có ý mỉa mai ng ta là iFan 😔. Tâm lý bác quả là khó đoán.
Sao ko cho xoá ảnh trực tiếp trog album trên máy nhỉ. Hic hic. Cần xoá gì cứ phải sync đi sync lại mất côg gê ý.

Sent from my iPhone using Tinh tế
Ơ, cần gì sync hả bạn ? Bạn xóa ở trên đt là trên máy tính cũng đi luôn mà ? tự động hết mà ?
ủa ảnh mìh sync từ máy tíh vào mìh tìm mãi ko ra cách xóa trực tiếp trên đthoại. chỉ xóa đc ảnh chụp bằng máy thôi
Phát hành bản 5.1 chính thức nhanh lên đi chứ! Giáng sinh, Tết nhứt tới nơi rồi...
khanhBB88xx
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mọi người bảo 4s lỗi pin nhỷ
mình dùng trả sau gọi bét nhè cũng 2 ngày luôn
chưa có điều kiện test pin 4s.. hiện tại mình đang dùng ip4 với 3GS.IP4 thì pin không phải chê, chỉ có anh 3GS là yếu thôi, được có hơn 1 ngày nếu dùng trung bình..chắc 4s sẽ vá được lỗi pin dùng ngon lành thui 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019