Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS 6.1.3 vẫn bị lỗi màn hình khóa trên iPhone 4

TDNC
21/3/2013 0:20Phản hồi: 244
iOS 6.1.3 vẫn bị lỗi màn hình khóa trên iPhone 4

Mặc dù Apple nói rõ bản iOS 6.1.3 vừa mới phát hành của mình đã sửa lỗi bảo mật màn hình khóa nhưng mới đây một người dùng trên YouTube đã cho chúng ta thấy điều đó không hoàn toàn đúng. Anh ta vẫn có thể vượt qua được màn hình Lockscreen và truy cập vào danh bạ, lịch sử cuộc gọi và toàn bộ hình ảnh có trong máy chỉ qua vài thao tác đơn giản với tính năng Voice Dial, may mắn là lỗi này chỉ xuất hiện trên iPhone 4, trang AllThingsD cho biết.

Trong đoạn video chúng ta thấy, muốn khai thác lỗi này thì bạn cần phải bật chức năng Voice Dial trong Settings lên, sau đó từ màn hình khóa, nhấn và giữ phím Home để kích hoạt Voice Dial, tiến hành gọi một số nào đó bằng giọng nói, dùng cây lấy sim để chọt cho khe sim rớt ra, thế là xong, bạn đã có thể truy cập vào những dữ liệu nói trên, xem video dưới đây để thấy cách làm chi tiết hơn. Cách phòng ngừa duy nhất bây giờ đối với những ai đang xài iPhone 4 đó là bạn hãy tắt chức năng Voice Dial trong Settings đi (Settings > General > Passcode Lock).

244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì nâng cấp cho có lệ. Trước thằng nào quang bom Sam. Giờ đến chính mình còn..
khổ thân.. trước bala bóc phét bảo mật, tỉ lệ vàng , 7inch, mỏng nhẹ như đồ chơi =))…giờ thì....=))
nhoctm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ConditionSam Thế cái topic này nó ghi là j mà vào loạn cào cào lên thế. Ko fai đang nói về lỗi i4 lockscreen sao. Hay là ghen ăn tức ở lâu ngày rồi đc dịp cắn cho thoả sức a tài. Đúng là bưởi thật
@nhoctm bác là người nước ngoài à ? Mình ghi bằng tiếng Việt chứ không phải tiếng nước khác đâu mà bác đọc không hiểu?
Bác chắc chưa thấy topic lỗi bảo mật của SII và topic lỗi bảo mật của SIII và Note 2 nhỉ ? Cũng chỉ về lỗi bảo mật thôi, thế mà fan của Apple ( đa số ) và một số fan khác ( BB, Nokia ) vào ném đá, ném gạch làm loạn cào cào cả 2 topic kia kìa ? Thế theo bác, có được gọi là "GATO" không ?

Chỉ là mình cực ghét thái độ của các fan như thế này. Cứ bên này gặp lỗi thì bên kia lại vào ném đá, cứ thế, mà không chịu suy ngẫm lại chính bản thân mình nên mới bức xúc comment vài dòng thôi
@ConditionSam Mình đồng ý với pác, mình đều đã từng xài IOS và android nhưng cái nào cũng có nét riêng và HDH nào cũng có ít nhìu lỗi, như cái lỗi lockscreen này mình thấy chả có to tác gì mà cũng làm lớn nó lên như ngày tận thế ấy 😁. Chỉ mỗi cái bọn anti cứ thấy cái topic như kiểu này là lại vào ném đá và xoắn nhau, chả đc cái tích sự gì, chỉ tổ gây war nhau thôi !
nâng song van bi lỗi
người dùng thật là tài 😁
longannd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nâng cấp nhưng jb được không các bác
@longannd Tạm thời thì IOS 6.1.3 chưa JB được nha bạn !!!!
lỗi thì vá, nhưng thấy vá hoài vẫn còn lỗi :p
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@quocanh3 giống bác thôi.. sống lâu thì ko đau bệnh này thì bệnh khác.. 😃
@quocanh3 Chắc là vội quá mà

S3/Note2 (HW) + Boeffla/Stweak(FW) + Neutron(SW)→ iBasso D0 (digital) → SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
với mình thì cũng chả sao, 😁
Vá vẫn lỗi !!!
SantaRosa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Banh chành, đưa ông phần cứng làm giám đốc phần mềm thì sao mà nó mềm nỗi, lỗi dài dài...
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@SantaRosa ko thạo phần cứng sao làm ra mềm đc bác.. 😃
sao nhiều người mày mò ra mấy cái phá khóa làm j k biết..mình đã khóa máy r..bạn bè hay ng thân m mà cấm thấy có khóa thì sẽ để lại hoặc hỏi để mở..còn nếu k may mất máy có ng nhặt đc thì nó dfu restore cái là xong..ai mà ngồi mở kiểu này ;)).
love.foreve
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8800 Carbon Arte bác ấy k hiểu j là DFU đâu, keke
@blackberry8707 Ờ, mua ip về để gọi điện, nhắn tin với khoe của thì cần đếch gì bảo mật....
@blackberry8707 chuẩn.mà mở kiểu này cùng lắm lấy sdt gấu mình thôi chứ sao.
các máy iPhone 4S trở lên không còn được trang bị chức năng này (thay vào đó là Siri). Con máy 4S của mình vẫn có voice Dial nhé Mod. Off Siri đi là có ngay mà
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jangka.Tr Vậy sao? huống chi máy đứa bạn kêu 4S mà mình ấn phím home ko có Siri mà chỉ có Voice Control, tưởng bị lừa:p
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lyhuynh2008 Cái đó là do tắt siri trong setting đó bạn
Apple đang cho thấy mình bắt đầu đuối sức, từ sáng tạo phần cứng cho đến phát triển phần mềm. Quả táo cần phải có một cuộc cách mạng...
@cindy Nói như chú thì bảo MS đóng cửa đi, phần mềm nào mà chẳng có lỗ hổng và chỉ có khi nào đưa vào sử dụng thì mới có thể phát hiện ra qua trải nghiệm, chính vì vậy mới cần nâng cấp. Hàng năm MS vẫn chi tiền để trả cho những người tìm ra lỗi của Window. Khi bảo người khác cần sáng tạo thì nên sáng tạo lại cái đầu của mình trc, và dựa trên căn cứ rồi hãy nói...như thế lời nói sẽ có trọng lực hơn
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@cindy là con người nên nó cũng có giới hạn bác. phải có ý tưởng. thực hiện ý tưởng thành công mới sản xuất... cái gì cũng mang tính chất tương đối thôi bác... và họ cũng là con người giống bác.... 😃
apple riết làm ăn chán quá !
Vụ SS bảo mật giờ đến IP thế là không ai chê ai được😁
@smile_nice90 Chuẩn cmnr:D

Gửi từ Lầu năm góc
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tinh vi quá! Kiểu gì cũng tìm ra lỗi =))
@mrheaven lỗi to chình ình kia cần gì tìm
@whymea Liệu những người kia ko tìm ra thì bạn có biết dc ko mà nói như kiểu ta đây biết vậy.
soibac1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@whymea Thế mà sao bạn k làm một bài post lên youtube trước người kia có phải nổi rồi k? Gió to quá!
@whymea Nói khoác còn nói to. Bác tự thấy lỗi đos ah, hay xem bài rồi chém gió?
vá như b....
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@whymea đen tối không nhỉ o_O
gianghcmzzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
apple giờ hết thời rồi,bảo mật như sit
@thangpham.bka Vâng. Em đang dùng con điện thoại tính năng cũng chỉ tương đương 1202, nó gọi là "Stupid Phone". Em thì hdh nào cũng gạch đá hết, vì em em đã sử dụng cả IOS và Android, WP thì chưa có để thử. Theo em thì trên đời này liệu có sự hoàn hảo hay không, cái gì chẳng có hạn chế, điểm chưa tốt. Mỗi hệ điều hành đều có mặt tốt mặt xấu riêng, và cũng mỗi người 1 sở thích riêng, nó chả khác nào ông ăn mặn mà đi chê bọn ăn nhạt thiếu I-ốt cả. Sao phải đấu đá lẫn nhau Android với IOS nhỉ.
anhntq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@visaodemroi Mình nói vui thôi mà.
Mình làm bên coding nên mình biết nỗi khổ của nghề lập trình thế nào và bảo đảm bạn rằng không có phần mềm nào mà không lỗi, càng nhiều tính năng thì khả năng lỗi cang cao. Android hay IOS j cũng phải có lỗi thôi, nhưng mình thấy ios hay bị người ta để ý và soi mói nhất thì phải ^^
Con người mà, phải có sai sót thôi, nhưng có chịu thừa nhận và có nhanh chóng khắc phục hay không mới là điều quan trọng.
@gaucon3503 Chính e đấu đá còn nói ai nữa! A vào phân li sự đấu đá đó thớich ai nỡ đá ng đẹp ^^
@anhntq Mấy đứa thích tị nạnh hay ghen ăn tức ở toàn hay moi móc những thứ của bên có thế hơn.. Ví dụ cụ thể trong một cty có ai lương thiện mà ki bị móc bẩn, móc oan bao giờ.. Ví dụ vớ vẩn thế thôi.
Nói chung là táo hơi sứt 1 tẹo thì lượng gạch nhận lại đủ để xây tháp ép phen, còn các già làng cùng ngành khác thì khó có thể cạnh tranh đc số gạch mà táo sở hữu...
Thế mới có bản 6.1.4 chứ hoặc 6.2. chắc fix lỗi JB là chủ yếu. kệ cứ ra là ta up thôi.😁
allin0n3
TÍCH CỰC
11 năm
cập nhật thêm trên cả ip5 cũng vẫn bị 😔
kungvn
CAO CẤP
11 năm
@allin0n3 thoát ra nó lại thành LS mà 😁
allin0n3
TÍCH CỰC
11 năm
@kungvn cái nào chả thoát ra lại thành LS, nhưng mà trong lúc nó đang ở trình "điện thoại" thì có thể xem đc ảnh, danh bạ, lịch sử cuộc gọi bác ạ
Đúng hẹn thì buộc phải lên, còn được hay không người dùng sẽ rõ, hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019