iOS 6 cho iphone 2g/3g

nkt2000
1/10/2011 13:41Phản hồi: 4.571
4.571 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình định up FW bản 3.1.3 Mod 5 Whited00r của 3G cho iphone 2g của mình mà thấy phiêu phiêu sao ah.có ai thử làm kiểu này chưa?mọi ng cho ý kiến giùm với! Help Me!
Unfortunately whited00r firmware isn’t available for MC models. 😔
Của mình iphone 2g cài vào sóng sánh ngon lành, cydia có luôn, chỉ cài phần mền vào chơi thôi

---------- Post added at 07:52 AM ---------- Previous post was at 07:48 AM ----------

2g của mình cài xong rồi vào hình nền vẫn đen thui, không có đa nhiệm, chọn fodel untimet không được...
có ai giúp mình đi...
nkt2000
TÍCH CỰC
13 năm
Ipod gen 1 : www.multiupload.com/72FEFVOH2T Ipod gen 2 :www.multiupload.com/5OC3E8GY9O

---------- Post added at 02:37 PM ---------- Previous post was at 02:34 PM ----------

Fiêu là fải ip có thành cục gach đừng lấy chọi mình nha .

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:37 PM ----------

Bạn k đọc topic giùm mình cài mobilesubstrate trên cydia vào , rồi xem có đa nhiệm chưa , chưa thì add source : whited00r.com/repo tải ios 3 multitasking .
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi all help me, đang up lên firmware whited00r5DP3 cho Iphone 3G lock thì bị báo lỗi 1600, dùng iReb-r3 hoặc RC2 thì khi chạy về DFU mode bị báo lõi download essenial và cuối cùng báo lỗi download failed!.
có cách nào vượt qua lỗi này ko nhi? ai gặp rồi giúp mình với nhé.
em cũng bị như bác cái ireb xài hồi giờ có bị j đâu tự nhiên bây giờ như thế này, đen thế
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe up lên dc roài, mở app trong iturn lên, sửa code lại tí là ok 😃
ko cần dung iReb-r2 và RC2 luôn 😃
tommy442
TÍCH CỰC
13 năm
Có bác nào có link MF hay link gì cho 3G lock k, link trên khó down quá 😔
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
oài JB roài sao vẫn chưa có sóng nhi? chạy ngọt như mía lùi kakaka.
giải quyết vân đề sóng nữa là ngon hahaha
nkt2000
TÍCH CỰC
13 năm
Cài ulstrasn0w xem , làm theo hướng dẫn e đăng ấy .
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe đã có sóng vi vu, chạy rất mượt nhưng đang gặp 1 lỗi nhỏ, vào apple store vào search free khi chạy chuẩn bị install 1 số ứng dụng thì nó ko treo nhưng cũng ko thoát ra ngoài desktop được, đành phải nhấn power tất và turn on lại.
fix được lỗi này nữa là ngon hehe
phuchau265
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ topic cho em hỏi. Cái bản này là ios 5 beta hả Anh?
nkt2000
TÍCH CỰC
13 năm
Ðúng roài.
mình cũng bị như bạn,mà đã suar dc rồibạn cần cài thêm cái folder nua là ngon lành ,cú thử đi link nay http://www.mediafire.com/?jqvklxjs4l70i6h
penhoc122
TÍCH CỰC
13 năm
Chung nao co wddp4 z bà con---------- Post added at 07:52 AM ---------- Previous post was at 07:45 AM ----------Chừng nào có ios5 chinh thuc hay wddb4 z các bro và up bản wddp3 co bi nang bb koMay mình là ip 3g cfw 4.2.1 thi up ban nao,co up được ban wd5dp3 unlock ko vay
Bạn k đọc topic giùm mình cài mobilesubstrate trên cydia vào , rồi xem có đa nhiệm chưa , chưa thì add source : whited00r.com/repo tải ios 3 multitasking .[/QUOTE]

Đã cài multitasking nhưng cũng không thấy gì cả!
màn vâã đen thui, vào thư mục Utilities bị văng ra ngay!
hihic
Đã cài multitasking nhưng cũng không thấy gì cả!
màn vâã đen thui, vào thư mục Utilities bị văng ra ngay!
hihic[/QUOTE]
bạn vào cydi cài sbsetting hay bitmsm rồi respring lại máy, mình cũng vậy, lúc đầu màn hình vẫn đen, respring lại là ok ngay. ip2 mà ram trống lúc nào cũng trên 40 đến 57mb
bạn vào cydi cài sbsetting hay bitmsm rồi respring lại máy, mình cũng vậy, lúc đầu màn hình vẫn đen, respring lại là ok ngay. ip2 mà ram trống lúc nào cũng trên 40 đến 57mb[/QUOTE]
Đã làm như cách của bạn mà vẫn vậy...
Không biết làm gì hơn...
Có ai giúp mình với...
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm như cách của bạn mà vẫn vậy...
Không biết làm gì hơn...
Có ai giúp mình với...[/QUOTE]

hehe mình ko dùng IP2 nên ko rõ lắm, ai dùng IP3 nếu gặp lỗi nào khi up post lên đây mình support cho 😃
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
oài lên beta3 chạy ngon lành, tốc độ và sóng wif đều ok nhưng lại gặp 1 vấn đề như thế này, vào app store cài các ứng dụng hoặc game đều thành công nhưng khi click vào chon chơi thì chưa vào đã bị đá ra, tất cả các game đều bị như thế.
nếu anh em nào gặp trường hợp này rồi thì giúp mình với nhé. thanks all
penhoc122
TÍCH CỰC
13 năm
Giup minh voi ip 3g lock cfw 4.2.1 thì cài bản wd nào, minh mun len os5, up bản wd5dp3 unlock dc ko
cái này co' dung dc MMS không bác ơi
3G chạy cái này có chậm không nhỉ, bản lock thì thế nào
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
3G lock chạy bản 005 beta 3 nó chạy nhanh và sóng khỏe lắm, có điều ko hiểu sao cài game xong kick vào lại bị đá ra.
máy mình 3G 16G bản lock bây giờ chạy nhanh như iphone4 dùng đã thiệt 😃
vậy à bác..............
penhoc122
TÍCH CỰC
13 năm
May minh là ip 3g lock fw 4.2.1 có up bản wd5dp3 unlock dc ko
thaiasiandn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc chắn được, cứ up đi gặp lỗi post lên đây mình support cho 😃
luu ý là bản nào cũng là bản lock, sau khi up tự JB và sau đó unlock, nói chung làm cũng dễ thôi, khoảng 30p là xong hết tất cả 😃
mình chỉ cần giải quyết lỗi chơi dc game nữa là ngon hehe
penhoc122
TÍCH CỰC
13 năm
Có bị nang bb khong ban, mình dang o 5.11 và ban ưd5dp3 co xai dc app os4 ko ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019