iOS 6 cho iphone 2g/3g

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi nkt2000, 1/10/11.

1. maynoidi

maynoidi Thành viên

em cài wd4.4.1 cho con 2g giờ không có kết nối mạng data (Wifi hoặc GPRS/EDG/3G) ? bác nào xử lý hộ em với :mad:
  2. x0xj

x0xj Thành viên

cái này cũng là cái fw mod từ 4.1 bựa của WD thui chả có ji hay ho cả
  3. nkt2000

nkt2000 Thành viên

làm gì mà k có chắc bác mới xài nên k bik ? phải cài cấu hình mạng gprs bằng cách lên cydia cài VN CARRIER (Source: cydia.vn)
    wifi thì setting wifi thui chứ làm gì k có , mà iphone wifi dễ hư lắm , k dò đc thường tại hư chip do máy wa nóng ( vơ Kim Loại).

---------- Post added at 11:38 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

Cài bằng tay cũng đc mà e chỉ biết của mobi thui . Setting-General-network=cell....... cả 3 dòng đầu là MMS đối với mobifone mạng khác thì tự tìm hiểu nhé :D.

---------- Post added at 11:46 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

cần appsync sao k bạn ? cài appsync trước đi
    yahoo 2.0 cho bạn nè : http://www.mediafire.com/?e91kawcks1u55kk . mình dang xai bản này

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:46 PM ----------

4.4.1 e thấy chụp hình mờ lúc mở camera , chụp xong hình khác hẳn .

---------- Post added at 11:56 PM ---------- Previous post was at 11:48 PM ----------

cành báo ép xung trên iphone là k có thật đâu , nó chỉ làm máy nóng lên do xóa đi file PowerProfile....., đó là file quản lý pin , xóa nó thì khi chơi game sẽ dễ hết pin và tắt cái rụp :D
  4. nkt2000

nkt2000 Thành viên

Blackdoor 5.0 chả có gì mới , Blackdoor theo em thấy bắt chước ý tưởng của WD k ak, VD: iCloud mod Reposit Data , Video Mover , Multitasking , Folders , Cycorder ,........ chỉ thêm nhiều ứng dụng nền gây hao pin và ít khi xài đến . cài WD thích gì cài đó nhẹ máy hơn nhiều.
  5. luckylife88

luckylife88 Thành viên

bản whited00r này sao ấy , mới đầu chạy cũng mượt cài vài app vào lại thấy khựng khựng , với lại 50% app cài vào toàn bị lỗi , down trên appstorevn hay apptrackr cài ifunbox đều bị , đang tính quay trở lại 4.2.1 mà ko biết bản nào tối ưu , trước mình rs 4.2.1 custom của homlee mới đầu tối ưu free ram cũng 80mb 1 tgian sau lại lết , chán quá
  6. maynoidi

maynoidi Thành viên

---------- Post added at 01:55 AM ---------- Previous post was at 01:51 AM ----------

bác nào hướng dãn cho em cài biteMS,Installous và SBseting trên cydia với cho em xin luôn hình ảnh hướng dẫn nhé :p

---------- Post added at 02:04 AM ---------- Previous post was at 01:55 AM ----------

bác nào cho em hình ảnh hướng dẫn cài SBsting,biteSMS với Installous với.
    Mà hình như em thấy cài wd4.4.1 cho iphone2g có vẻ pin nhanh hết hơn rất nhiều bản 3.3.1

---------- Post added at 02:05 AM ---------- Previous post was at 02:04 AM ----------
  7. nofear199x

nofear199x Thành viên

@romany: Inspell patch viết dc tiếng việt hầu hết các app, có cả opera của bạn. Mình chỉ thấy mỗi trong contact là ko viết dc thôi :)
    Mình thấy dùng cái này tiện nhất. Ghét nhất kiểu ấn đè rồi chọn

Sent from my iPhone using Tinh tế
  8. ErentorNguyen

ErentorNguyen Thành viên

sau 1 thời gian xài whitedoor5 này cho con 2G....và bây giờ muốn đưa về fw .1.3 gốc không được nữa...jailbreak đến downloading jailbreak data thì bị đứng...có ai giúp hk...
  9. friskyguy

friskyguy Thành viên

các bác, mình mới xài ip được 1 tháng nên cũng chẳng bít gì nhìu, mong các bác chỉ giáo với nhé, mình hiện tại đang xài con 3g, mình cũng mún xài cái ios 5 này nhưng chẳng bít làm sao, mong các bác chỉ cho mình cái chi tiết với nhé :D. Với lại cho mình hỏi cái ios 5 này khi up lên rồi có bị nặng máy hay k, có bị hư wifi hay lỗi gì k, tại lúc trước máy mình có up lên fw 4.2 rồi và tình trạng là máy hơi giật giật, xài khoảng 1 tuần thì wifi hư, phải đem sửa mất 900k :(, ngoài chỗ sửa nó nói là đừng up fw lên, nếu k là lại bị hư wifi nữa. Mong các bác giúp đỡ nhé, xin cám ơn mọi người nhìu lắm ;) hihi
  10. gunnrose2710

gunnrose2710 Thành viên

up FW thoải mái bạn nhé.hư wifi là do phần cứng thôi,máy mình cũng 3g đây maf úp Fw lên xuống liên tục ma wifi vẫn ngon có sao đâu
    Còn Fw mod ọ này bạn cứ quay lại đầu trang là có hướng dẫn.chúc ban vui vẻ
  11. meovt

meovt Thành viên

Cài vào ko biết có mượt ko ta?

Sent from my iChuong using Tinh tế
  12. maynoidi

maynoidi Thành viên

pin dùng nhanh hết quá :(
  13. locz

locz Thành viên

Ai có fw 3.1.3 mà có sẵn appsync ko? Tính restore lại fw 3.1.3 lại cho nhẹ mà máy bị hư wifi rồi ko cài app trong Cydia đc.
  14. romany123

romany123 Thành viên

bác dùng file deb appsync là ọk mà
  15. locz

locz Thành viên

Cài sao vậy có thể chỉ mình đc ko?
  16. romany123

romany123 Thành viên

bác dùng ifunbox chép vô var/root/media/cydia/Autoinstall . sau đó reboot iphone(2 lần nhé).
    locz thích nội dung này.
  17. locz

locz Thành viên

Thanks nhiều nhé ! Bản Blackd00r 5 hơi nặng vs lại ko chơi đc mấy game nên quay về bản custom 3.1.3 :D.
  18. solobaby1

solobaby1 Thành viên

bac chi? e voi' ma` ca`i xong no co mau het pin ko, co' hay bi dung may ko, chay nhanh ko.
  19. maynoidi

maynoidi Thành viên

chủ thớt cho em hỏi sao em cài con iphone2g lên 4.4.1 nó lại nhanh hết pin thế bật máy lên đã hết 1% pin. Tính trung bình dùng 2p 1% pin :hot::bomb: bản 3.1.3 không có như thế. Hay em có phải cài thêm gì nữa không mà sạc pin cũng rất nhanh đầy, bình thường đợt trước em phải 3h mới đầy giờ 1h đã full 100% :mad:. Em mới chỉ cài SBsetings thôi.
  20. nkt2000

nkt2000 Thành viên

đúng là hết pin nhanh thật đấy nhưng chỉ WD 5 thui và k = 3.1.3 đâu (4.4.1 pin rất trâu), sạc pin 100% vẫn chư gọi là đầy phải để sạc thêm vài tiếng để nó dầy, e thấy số hiển thị pin rất ảo , xài 4.4.1 thì kết hợp tùy chỉnh sẽ nhanh và lâu hết pin hơn:

Xóa Daemon k cần thiết , xóa ngôn ngữ , xóa Retina = cách vào Mobile Terminal gõ lệnh :
    su
    pasword: alpine (không hiển thị ký tự nhưng mà cứ bấm vô rồi return là ok)
    ./Configurator (C viết hoa nhá)
    Rồi thích gì gõ "y" , bõ chức năng nào thì gõ "n" .

Còn tối ưu hóa pin thì có bài trong mục Nâng cấp FW lun đó vô kiếm koi dễ kiếm lắm ngay trang đầu .
    Thế là iphone cùi chạy như ngựa. :D , Ở cuối trang đầu topic mình có mẹo xóa file tăng Ram đó vào xem.