[iOS 6] Hướng dẫn jailbreak và cài đặt Cydia bằng Redsnow

jeriophan
22/9/2012 12:57Phản hồi: 191
[iOS 6] Hướng dẫn jailbreak và cài đặt Cydia bằng Redsnow
Vừa qua, Apple đã cho ra mắt phiên bản iOS 6 với nhiều cải tiến và các tính năng mới hấp dẫn. Và cũng trong khoảng thời gian ngắn sau ngày ra mắt, nhóm Dev đã giới thiệu phiên bản Redsnow 0.9.13dev2 hỗ trợ người sử dụng jailbreak iOS 6. Tuy nhiên Redsnow 0.9.13dev2 chỉ có thể jailbreak tethered và hỗ trợ các thiết bị sử dụng chip A4.

jailbreak iOS 6 trên các thiết bị sử dụng chip A4 với phần mềm Redsnow 0.9.13dev2. Tuy nhiên, trước khi cập nhật và jailbreak phiên bản iOS 6, các bạn nên lưu ý các điều dưới đây:

- Các thiết bị hỗ trợ bao gồm iPhone 4/ 3GS/ , và iPod touch 3G.

- Redsnow chỉ có thể jailbreak tethered, nghĩa là mỗi lần tắt máy hoặc máy bạn hết pin, bạn sẽ phải kết nối với máy tính mới có thể khởi động nhờ sự trợ giúp từ các ứng dụng jailbreak.

- Không phải tất cả các ứng dụng Cydia cùng các bản update đều hỗ trợ iOS 6.

- Nếu đã từng jailbreak bằng Geyve Sim, bạn sẽ không thể cập nhật lên phiên bản iOS 6.

Để chuẩn bị, bạn sẽ phải tự cài đặt và cập nhật lên phiên bản iOS 6, do đó bạn nên cập nhật phiên bản mới nhất của iTunes tại đây và tải về firmware iOS 6 tại đây. Sau đó bạn cần tải về Redsnow 0.9.13dev2 cho Windowshoặc Mac.

Bước 1: Kết nối iPhone với máy tính của bạn bằng dây cáp.

Bước 2: Chuyển iPhone sang chế độ DFU, bằng cách ấn giữ nút nguồn và nút Home trong 10 giây, sau đó thả nút nguồn ra trong khi vẫn giữ nút Home thêm 10 giây nữa.

Bước 3: Khởi chạy Redsnow bằng cách chuột phải và chọn Run as Administrator.

Quảng cáo

Bước 4: Chọn Extras > Select IPSW, sau đó dẫn đến firmware iOS 6 và nhấn OK.

Bước 5: Back trở lại màn hình ban đầu, sau đó chọn Jailbreak. Redsnow sẽ hiển thị thông báo Preparing jailbreak data với một số lựa chọn. Bạn chọn Install SSH Cydia is not available on iOS 6 yet và chọn Next.

Bước 6: iPhone của bạn sẽ bắt đầu quá trình jailbreak, trong khi đó bạn sẽ nhận được thông báo sau.

Quảng cáo

Bước 7: Sau khi quá trình hoàn tất, bạn chuyển sang chế độ DFU một lần nữa, xem lại bước 2.

Bước 8: Chọn Back rồi chọn Just boot để khởi động lại. Sau bước này, quá trình jailbreak đã hoàn tất, tuy nhiên để sử dụng được Cydia bạn cần tiếp tục làm theo các bước sau.

Bước 9: Trên iPhone, vào Settings > Wi-Fi, bạn sẽ thấy mũi tên bên cạnh kết nối Wi-Fi router của bạn. Ấn vào mũi tên đó và tìm địa chỉ IP của bạn.

Bước 10: Trên máy tính có kêt nối cùng mạng Wi-Fi với iPhone, khởi chạy ứng dụng Terminal.

Bước 11: Trong Terminal type, nhập dòng lệnh: ssh root@địa_chỉ_IP_của_bạn, ví dụ ssh root@10.0.1.27.

Bước 12: Sau một vài giây, nó sẽ kết nối. Bạn sẽ phải nhập User name: root và Pass: alpine.

Bước 13: Sau khi kết nối xong, nhập tiếp đoạn mã sau vào Terminal: wget -q -O /tmp/cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh && chmod 755 /tmp/cyinstall.sh && /tmp/cyinstall.sh
Bước 14: Sau một vài phút, thiết bị của bạn sẽ khởi động lại và Cydia sẽ được cài đặt. Nếu bạn gặp bất kỳ lỗi nào trong Terminal, bạn chỉ cần ignore chúng. Vậy là bạn đã hoàn thành việc jailbreak iOS 6 và cài đặt Cydia. Bạn có thể xem các bước chi tiết trong đoạn video sau.

P/S: nguồn Gamek
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko có mac làm sao giờ
@vvvvvv k cứ gì là mac Máy tính thường cũng được bạn à máy cây hay lap đều được hết jb tương tự như chủ píc giới thiệu là được
@www.pick_s2 nhưng mac với win khác nhau nhiều mà
nhung cac buoc tuong tu ban oi
tai Terminal type o dau ha bạn ơi
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
dùng ifunbox đó bạn
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
dùng ifunbox đó nhen bạn ;)
Dev4 rồi cu
😔 ai hướng dẫn cụ thể cho mình với bác tốp chỉ biết copy chứ k biết hướng dẫn à
e tìm mãi mà trả biết làm sao mở được ra cái như ở trên kia
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
dùng ifunbox
chọn chỗ SSH teminal đó bạn
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
jailbreak xong
reboot bằng cái redsn0w đó
nó hiện trái dứa là dc
còn ifunbox ko có thì xài wincps
;) tớ đã cài cydia nhưng nhỡ tay xóa mất rồi giờ trả cài lại được nó toàn báo lỗi
nó k hiện mở màn hình điện thoại nữa nhưng vào ifunbox vẫn thấy có cydia 😔
giờ trả biết làm thế nào ai biết cách tháo hẳn ra hoặc cài lại giúp mình với
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@www.pick_s2 restore lại đi bạn ;)
@jeriophan mình cũng nghĩ như bạn 😃
@www.pick_s2 Neu restore một chiệcs Iphone 4 đã unlocked thì Ip đó có bị locked lại nữa không? Cảm ơn bạn
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@AVG thì restore là sạch trơn như ban đầu
bi h bạn dùng snowbreeze 2.9.7 đi có tạo custom hackactive
đưa về DFU rồi restore lại fw đi bác 😃
mấy bác cho em hỏi là jb muốn cài cydia mà k có wifi có đc k??(em đag xài itouch 4)k biết có nên lên ios6 chưa hay đợi jb ut rồi ms lên!!😔
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh một số ứng dụng trên cydia ios6 chưa sử dụng đc nhé ;)
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TBKhanh chưa thử nhưng dùng máy win thì cài cydia bằng ifun xem không cần biết IP là gì vấn đc
gaihu_kr
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã ngon lành...........
vậy có cài đc app cr@ck k bác
;)
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh thử đi bạn........trải nghiệm lun đi 😆
bác nói hộ em luôn đi!!k mất công lên ios6 rồi lại xuống 5.1.1 để chơi game thì ngại lắm(em chưa bh hạ cấp cả cho nên k có kinh nghiệm)😔
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh Apple khóa FW 5.1.1 r nhé ;)
@jeriophan thế em lưu SHH rồi thì còn lên dc k bác???
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh vậy thì đc 😁
@jeriophan Em lưu shsh của 5.1.1 rồi, bây giờ muốn xuống thế nào hả bác? bác làm ơn hướng dẫn kĩ dùm em phát. :D
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@Ngô Duy Long http://www.tinhte.vn/threads/1541167/#post-24610944
nè bạn ơi :p
bác ơi e làm giống hệt bác mà nó toàn báo lỗi là sao nhỉ,chán quá,làm đi làm lại mấy lần mà ko đc
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@galaxyace176 Bao lỗi này nghĩa là cái redsnow không làm được trên file ipsw này. bạn thử down lại ios trên link khác xem, nhớ down đúng bản giành cho máy của bạn. Kiểm tra lại redsnow xem đúng bản dev4 chưa nữa.
@abcabc mình dow đúng bản rồi GSM cho máy world reds0w cũng đúng là dev4 luôn
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh iphone 3 là 2,1 bạn ạk ;)
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh cái đó của 4 đấy bạn
của 3gs là iphone2,1...
bạn ui máy 3gs của mình downgrade 5.13.04 ùi restore ios6 nó nâng BB lên 5.16.07 thì ultrasn0w lại ko hỗ trợ bi h phải làm sao ?
mình cài thành công Cydia vào ùi mà ko nhận sim mobi
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocyvan mình mới thành côg trên con 3gs world nhé ;)
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
wget -q -O /tmp/cyinstall.sh http://downloads.kr1sis.net/cyinstall.sh && chmod 755 /tmp/cyinstall.sh && /tmp/cyinstall.sh

ai bị lỗi lúc tẻminal thì copy đoạn này nhé ;)
abcabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jeriophan thank b. dùng mấy doạn code rồi toàn báo không được, cài xong toàn bị out cydia. giờ thì được rồi
bản ios6 jb xong có cài đc appsync k bác???
jeriophan
TÍCH CỰC
12 năm
@TBKhanh ko thấy có AppSync for 6.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019