IOS 6 IP4 Bị Khóa Icloud.

~ka ka~
23/7/2014 5:47Phản hồi: 20
Của mình là iphone4 vẫn y nguyên ios6. Một ngày nọ máy báo bị mất nhưng vẫn dùng bình thường có điều Tài khoản bị out và mình không thể đăng nhập lại cái tài khoản apple mình thường đăng nhập. Mình khôi phục cài đặt máy thì bị dính icloud. Nhưng lại còn khoai hơn khi cái dòng email gợi ý là 1****qq.com(tàu khựa), mà tài khoản của mình thì là gmail.com. TÌm hiểu ra thì máy mình bị trùng imei hay bị hack imei gì đó.. Hiện tại máy vẫn bị chặn lại ở phần đăng nhập. Và vẫn ở ios 6. E đang không biết có cách nào sửa được không. Có người nói vẫn ở ios 6 thì cài lại hệ điều hành là ok. Liệu có giải pháp. Có bác nào biết không ạ. Cảm ơn và hậu tạ nhiều
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu máy bạn là 16G mà check ra 8G thì theo logic thì chính máy bạn là máy fake imei của máy khác.
@haipvg xin lỗi bác. máy này của gấu. nó bảo là máy 8gb. Hỏi lại thì chắc chắn máy này 16gb. tức em check emei k sai. hic
Fake hay là đóng cặp
@Thang_eu Em cũng không biết là máy em đi fake imei của máy khác hay thế nào. Có điều em mua về máy cũ vẫn chưa có đăng nhập icloud. Em tạo tài khoản icloud và đăng nhập dùng bình thường cho đến hôm ấy.
Có người nói nếu máy vẫn ở ios6 thì chỉ cần restore là không bị khóa icloud nữa. Điề unafy có đúng không ạ.
@~ka ka~ đúng sao dc bạn
nhỡ đâu người ta đã lên beta 7.. đăng nhập icloud
sau đó về lại 6.1.3 thì sao
@~ka ka~ Không, đã dính thì về ios 1 cũng dính.
@shine_kizz ko cần là 6.1.3 đâu bác😁
có cách nào cho nó thành ipod không ạ
@~ka ka~ google tool softdev
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Ko liên quan, nhưng giờ mới bít mặt của Mr. @thachnhattrung qua hình 😃
@diamond488 nhìn cũng giống avatar cũ mà bác😁
@neko1983 Đúng rồi, avatar này là trước trái dưa hấu cài rồi.
em xem trong diễn đàn có cách active by pass. không biết bây giờ có dùng đưọc không. hình như sever chỉ mở trong thời gian ngắn
giờ vào phần gợi ý là 1*****qq.com. mà nick mình đăng nhập là gmail.com, chả hiểu tại sao
@~ka ka~ Bị fake imei chứ sao.
Tời ơi... nhìn cái màn hình đăng nhập icloud muốn nổ con mắt... 😔
bác Neko vui tính quá !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019